Hội Docomo L-04C - Tổng hợp mọi vấn đề(root,uprom,phần mềm....)

hakuna_matata
12/11/2011 6:42Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chết tía tui rồi hakuna ơi... Lúc nãy chay CWM bằng cái emulation dơn trên market, chạy đoạn code xong vô nó treo ở logo LG, sau đó giữ phím + _ rồi cắm cable thì nó hiện màn hình vàng Updating.... Dùng tool LG chạy mà nó báo :
[R&D Test Tools Log File]
16:16:10 : Launching SW update
16:16:10 : Unpacking KDZ
16:16:19 : KDZ file extraced
16:16:22 : Files were extracted.
16:16:22 : LGMobileDL Load.
16:16:22 : Port = -1
16:16:22 : Connecting to phone
16:16:27 : PHONE WAS NOT FOUND!
16:16:29 : ===FINISHED===
Giờ "mần răng chừ" ....? Ở dưới quê nghèo, hổng có "cômputơ", tui ra ngoài net nên không vô manager device để disable Modem LG được....
trungbx
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua mình test cho
trungnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào leak được bản rom gốc V10E không ạ, cho em xin với. Em vẫn thích dùng rom gốc 😃
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình xài chung rom với P500 được không ta ....? P500 có bản cm9 rồi kìa.... Thèm quá ........
Đang định chôm ở bễn qua đây xào nấu. 1 là có bữa ăn thịnh soạn, 2 là đem đổ bỏ.... Anh em khích lệ đi, tui up thử bản CM9, hoặc bản cm7 bb v20 chính thức... đang tìm hiểu, hỏi hết người này đến người nọ để anh em ta vui chung. Có thể brick nên anh em ráng đợi nghen....
Bạn này up được bản rom cm7 .2 à , nếu được thì share cho mình và anh em với nhé , thanks nhiều nhiều luôn !
dangvanhieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác up thử đi em ủng hộ 2 tay luôn nhanh bác nhé em ủng hộ ma bác không lo bị brick đâu nếu có bị em sẽ chỉ cách hihi
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã và ĐANG up 1 đống rom của p500. Tình hình là chi có rom nightlyfour là flash được nhưng không vào được, Đen thui thùi lùi. Còn các rom khác thì báo lỗi... Tiếp tiếp và tiếp....
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cố lên bác có con nào ngon ngon chỉ ae ;))
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
á à, tui có cái CM7.2 bạn xài không .... Bản này tui thêm mắm thêm muối tùm lum hết....cảm nhận thì thấy có cải thiện một chút về hiệu năng sử dụng.....
Đang gỡ bớt mấy cái không cần thiết....
DieuTuAn
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày xưa tí nữa mình mua con này, may mà thôi 😁. P500 ngon hơn.
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh se som up thoi, dang xoa bot 1 vai` ung dung khong can thiet. Hien tai thi bi loi bootanimation, dang tim cai nao dep dep thay the. Ban cm7.2 cai thien 1 so thu nhu : wifi tot hon, senso autorotate va senso rotate effect cai thien hon...v..v.. va di nhien la chay muot hon ban cm7.1 ma chu topic da post o tren. Tiec la rom van hoat dong tren nen BBold nen song' sanh' van vay... dang tim rom bbnew, hy vong som tim duoc va chia se voi moi nguoi... Minh post bai bang dienthoai nen viec su dung dau^' cau^ rat bat tien. Mong chu topic thong cam.
em dang dung ringtone maker free ma sao em khong add duoc nhac moi vao de cat thanh nhac chuong aj biet chi em voi
thanks bác, đang vả gặp ngay món quà
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đen rồi đen rồi....máy mình bị brick rồi....làm mọi cách không lên nguồn được. Như anh em nói là "cục gạch chặn giấy" đấy. Buồn quá....!
Ai biết làm sao thì giúp với ? Tìm hiểu trên mạng cả buổi trời mà vẫn không có hướng giải quyết. Toàn là kêu lên trung tâm bảo hành thay main khác...gặp đang nghèo.
Root máy đúng là dùng gingerbreak đơn giản hơn SOC nhiều. Em up xong rom dùng thấy cũng thích hơn rom 2.2 nhưng bị mất 3G. Em dùng mạng vina, bác nào biết cách xử lý thì hướng dẫn giúp em với.
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ lúc mình dùng L04C thì chưa thử 3G lần nào nên không biết. Giờ máy cũng chết luôn nên không tìm hiểu được. Hy vong có người biết và giúp bạn. Thân ....!
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh Trung ơi, vụ bootloader của con này tới đâu rồi anh ....? Nếu không được chắc phải đợi mấy cái box support repair boot cho nó rồi....mang đè giấy cũng quoãi...Box medusa thấy có L04A tới L06A L06C mà không có con của mình tức ói máu lên...mẹ cha mấy thằng nó ........!
ban down tren market phan mem network de chinh 2g 3g only nhe,chu trog ban room nay thi chi ko chinh dc only,cai nao khoe thi no hien len thoi
Bạn cho mình hỏi máy nay có PC suite không nếu có thì cho mình xin link down. minh muon hoi nua la may minh khong biet tai sao man hinh tu nhien no cu bat sang roi tat cu vay lien tuc luon co ai biet chi minh voi
Hic, máy của em bị đứng ở chỗ boot logo LG, do em dùng Room manager để backup rom, nhưng nó bị đơ luôn ko boot vào đc nữa, cắm USB vào PC cũng ko nhận để flash lại cái firmware gốc. Có cách nào để boot vào factory recovery mode để hard reboot ko ? Các bác giúp em với.
@zbeyuz Có ai ko giúp em với !!!
bạn
Bạn dùng link hướng dẫn đầu bài nhé . Disable cái modem driver nếu không nhận dây cable .
@deptraidapxichlo Bạn ơi cái modem driver ở đâu sao mình ko tìm thấy ? Mình tìm trong Device Manager rồi luôn cũng ko thấy ? Máy Docomo mình ko nhận được kết nối từ máy tính bật lên chỉ hiện chữ LG, máy tính mình cũng ko nhận đc nốt, mình thử máy tính mới hoàn toàn chưa cài LG Driver cũng ko đc.

P/s: Hic, Lỗi boot này là do trước mình ko biết đến topic này, cài Clockwork từ Room Manager rồi Backup room, nhưng nó đứng luôn lấy pin ra gắn lại thì nó bị đơ như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019