Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huhuhu hỏi hoài mà chẳng ai trả lời được. Bác nào trong 4rum có kinh nghiệm cho em xin số điện thoại với?
hic lại gặp vấn đề nữa rồi,
Room V4.1 đã up xong, giờ muốn cài titanium backup để restore lại nhưng cứ cài là nó báo Install bocked, giờ phải làm sao ạ?
@heomoi10 Vào setting, Security đánh dấu vào cái Unknown sources chưa?
@heomoi10 Bác nào giúp em gấp vụ này với:
Cụ thể là nó báo:
Install blocked:
For security your phone is set to block installation of app not abtained from android market.

Làm sao để bỏ cái set này ạ
@heomoi10 Phù, Đã giải quyết xong, thật đơn giản. Tuy nhiên vấn đề nữa là hình như mất root hay sao đó, phải root lại hả các bác?
đúng, v5.0 ko ổn, về 4.1 cho thảnh thơi 😃
tối Mod rồi up theme Rocket v5 cho mọi người nhé 😁
@Mr.Luong™ chỉ mong bác nói câu đó. anh em đợi mãi
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr.Luong™ em đơi theme của bác.keke
@kenioo Cho mình cùng đợi với,,,fan của bác mrluong mà.mình thích theme của bác ấy
@Mr.Luong™ Em flash cái vh v4 của bác vào v5 chạy ngon lành cabhf đào luôn.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
sangminh10
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi note của em full pin 100% tới sáng còn 60% là sao vậy chỉ em khắc phục với có chương trình nào dis mấy cái ứng dụng chạy ngầm ko
@leequan2009 Bạn phải tìm úp kernel + rom tốt, tinh chỉnh hệ thống, xoá bớt những ứng dụng ko mấy quan trọng và ít khi dùng đến... thì mới mong nó chạy ổn định dai sức 1 chút.
Còn việc online liên tục >4, 5h thì tất cả các smartphone hiện tại tương đương cấu hình cũng chỉ bằng hoặc thua nó thôi. Nó cũng thuộc loại lỳ rồi đó, ko kể chỉ nghe - gọi nhé.
MingMing
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leequan2009 Xài liên tục lam sao đc 1 ngay hả bác ơi. E cung "bị" như bác đây nè
uploadfromtaptalk1339501198934.jpg uploadfromtaptalk1339501221636.jpg
Room Rocket v4 + Juice Defender.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
namfat
CAO CẤP
12 năm
@MingMing Thế này quá ngon rồi còn gì nữa. Chẳng đt nào on screen đc 1 ngày cả.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
@MingMing pin bác như thế là quá trâu rồi còn gì
mình thấy pin note tốt đấy chứ, mình sd khoảng 1 ngày rưỡi mới sạc, lúc nào onscreen cũng >4h có lúc >5h nếu ít lên web.
Sau một hồi nghiên cứu, mình đã tìm ra cách để bắt cái chợ market của Google Play phải hiện đầy đủ hình ảnh xinh đẹp như cũ rồi. Kha kha.
File này mình tự tạo ra, có ghi chú bản quyền nhé. Hehe.
http://www.mediafire.com/download.php?h5a7nanzgmw9uux
Flash nó qua CWM Recovery như thường.
Bạn nào làm thấy được thank phát lấy tinh thần để tiếp tục nghiên cứu tạo file flash qua CWM nhé.
@hiepmayanshittao ôi iu bác, thấy vui hẳn ra ^^
@hoangtu1410 Bạn làm thử rồi cho mình biết kết quả đi
@hiepmayanshittao tks anh nhiều 😃
@hiepmayanshittao uh bác, để em up lại 5.0 đã, nãy giờ em chạy dc 4 rom ICS + 1 rom 2.3 rùi mà vẫn thế, để xong em report liền
@cscdbybo Thử chạy xem được chưa rồi hãy thanks:eek:
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng rocket 4.1 rất tốt... máy mát + pin cũng ổn
tks bác hiepmayanshittao
Bác bác nào rành về mấy vụ up rom , kernel cho mình xin sdt đê?
@leequan2009 gọi mình đi bạn
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leequan2009 bạn cứ nói lên đi mọi người cùng giúp
@leequan2009 Con gái thì cho liền, con trai thì từ từ đã😁
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao ôi vãi bác =))
Thắng - thua gì cũng thấy Bác nói: vui hẳn ra, hic
@hoangtu1410 bác có full wipe hay gì k0 mà máy đến nổi thế :|
@cscdbybo mình fullwipe bằng abyss để restore về 2.3, xui ko đỡ dc, đang yên đang lành +_+
@hoangtu1410 Em bảo từ chiều la máy bác sẽ nhập kho maf. Gia cát dự chuẩn quá
@tkrs2hb mình tự cứu brick dc r` bạn nhé, nhờ anh em trong này, lại phà phà 😆
Em thấy mấy anh em nói Rom Rocket v5 xài tốt lắm nên em cũng muốn thử nhưng đây là lần đầu đến với Android nên cũng nhiều cái còn lạ. Anh em nào nhiệt tình giúp mình với nha.
Thông số máy em

Nói cho em biết đầu tiên cần làm gì , tiếp sau đó làm gì ?
Nỗi khổ em đây!
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách đây ko lâu cũng có 1 số bác bị thế và có giảddaaphaps rồi đó bác... lâu e ko vào cũng chả nhớ trang bao nhiêu nữa...
mấy bác cho em hỏi là khi up qua odin mấy cái như
pit-brick-patched-from-Q1_20110914_16GB.rar

thì nó có tăng bộ đếm ko, vì máy em may là đã xóa hết bộ đếm và máy cũng có bảo hành nữa, em sợ ngồi sửa ko xong + mất lun bảo hành chắc ko bjk xoay sở thế nào luôn quá, haizzzz
@hoangtu1410 chúc mừng bác :d
@son_nh67 Bạn vào Download mode thì phía trên màn hình chỗ Cusom Binary Dơnload sẽ có báo: "no" hoặc là có số cụ thể.
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao hic hic máy e bị oài... 6 lần liền @@ h thì làm sao để xóa đi hả bác
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế là ổn rồi bác nhỉ???
ối mẹ ơi, em tưởng vào dc Rom vì có chữ SamSung + 2 đèn cảm ứng sáng nhưng mà nó cứ rù rù ko chịu vào @@ hãi hùng lun
@hoangtu1410 Sợ nhỉ, trước giờ toàn gõ phím bình thiên hạ, chưa gặp cảnh rùng rợn này bao giờ:eek:
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Hiện chữ SS và đèn phím là ok rồi, chịu khó đợi đi
hjx em thấy bực thôi chứ cũng ko gì, miễn là ko tăng bộ đếm ngủ 1 giấc sáng ném cho bọn ss care nó làm cũng dc, nhưng sợ nó thay này thay kia xót máy mình 😔 để em cố mà tự làm coi sao, ko có bản rom stock đủ file nên em cũng lo quá
Cũng là gà một nhà cả nên mình cũng hiểu cảm giác muốn nhờ người có kinh nghiệm hướng dẫn, nhưng ghét cái là nếu đã hỏi mà không có ai hướng dẫn cụ thể mà đã lên ICS không cẩn thận là tiêu! đường có nghe ai nói full wipe rom stock nhe các bạn !!!!
Cái này rành cho mấy bác gà giống mình, sau một hồi trâm cứu thì mình thấy cách này rất ổn các bạn coi nhé:
A, Đầu tiên là root máy từ rom stock 4.0.3 thằng nào cũng được nhé nhưng phải là STOCK theo hướng dẫn đây:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1659308
dow 3 cái file đó về bỏ vô máy đâu cũng được, vô recovery bằng 3 phím power + Home + volum (up) rồi làm theo hướng dẫn....
B, flash kernel - wipe full - up rom thì ở đây đã có sẵn nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1654838
CẨN THẬN ĐỌC VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN KỸ TRƯỚC KHI UP VÀ FULL WIPE NHA CÁC BẠN !!!!
XIN LỖI CÁC BÁC CAO TĂNG EM HƠI DÀI DÒNG!
còn bác nào không rõ nữa hay có vấn đề gì thì cứ up lên đây, có rất nhiều các vị cao tay ấn trong box này nên các bạn cứ tự nhiên nhé, mình thì không biết nhiều nhưng cũng sẵn sàng chia sẻ cùng anh em. CHÚC ANH EM CÓ ROM ỔN ĐỊNH VÀ BUỔI TỐI TỐT LÀNH !
làm đi làm lại hoài vẫn ko xong, chán quá đi 😃|
@hoangtu1410 Tom lai la bi gi vay
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Chúc mừng nhé, khỏi phải mang đi BH, vì BH xong máy cũng sạch sẽ lun
@hoangtu1410 chúc mừng bác, mà bác sd rom 1 file hay đủ file luôn
@hoangtu1410 Nhà kho của TTBH vẫn chờ đợi bác tới. Dù đã cách 1 bước chân nhung bác lại đổi ý ko vào. Họ thật sự buồn đấy bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019