Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
flash cái cwm bản mới đi là đc à
em bảo nè chứ ai, kaka
rồi ok bác, để làm lun, mấy cái linh tinh này em ko có xoắn, hehe
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng
rồi đó bác...
h bác vào recovery của ss
xg rồi flash cái cwm tiếp (lúc nãy bác cũng phải flash cái này rồi mới đến cái SU-Busybox đúng ko)
h thì thành cwm 5.8.... rồi đó... flash kernel như bt nha bác
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho em hỏi về 2.3 thì down room ở xda chọn vn ah và 4.0 cũng tương tự đúng không?
để em tải 1 room để phòng hờ.keke
Em đua xe có lag đâu bác.
alibabahp
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào đang dùng Rocket rom V23 cho mình hỏi cái.Sao mình vào chạy game khi down data cho game nó cứ mặc định download vào thẻ nhớ vậy nhỉ?Thẻ nhớ mình có 4GB chỉ để cài rom ko đủ dung lượng để down data game.Anh em ai biết làm cách nào để down data game vào bộ nhớ trong chỉ mình với.
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mềnh cài cái setcpu vào ... chả hiểu sao cứ 1 phút nó lại báo cái super user have been gained ... gì gì đó ... làm sao để nó không còn báo cái này nữa
Mình vừa up lên bản criskole v5 thì trong google play bị mất hết hình ảnh, chỉ toàn là chữ, và hình ảnh thì toàn là hiện lên con robo màu trắng đen k à, như vậy là bị lỗi gì vậy các bác, mong các bác tư vấn và chỉ cách khôi fục lại. Thanks các bác

Gửi từ GT-N7000 của tôi
namfat
CAO CẤP
12 năm
@Dicky_Ng Thực ra hơi khó chịu 1 chút nhưng xài vẫn đc mà. Hiện tại mình chưa thấy rom cook nào thực sự khác biệt nhiều so với rom stock cả.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
@Dicky_Ng Bác taycuong tim cách giúp tụi em đi....
@hoangtu1410 Bị 1 lần mà run ròi hả bác. Lấy lại đc 3gb chưa bác
namfat
CAO CẤP
12 năm
@hoangtu1410 Hôm nay google play có vấn đề thoai.
Mình vừa thử trên máy mình đang xài ics stock cũng thế mà, kô hiển thị các biểu tượng.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
em muốn trở về room gốc.các bác chỉ em với.!!
Room gốc + kernel nào ngon nhất ?
xái rocket v5 bấm mấy lầm mở màn nó mới hiện chán phèo.!!!
@kenioo Đó là do bạn làm gì chứ. Mình đang dùng tốt mà.
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
@tkrs2hb bác chỉ em qua về room gốc ik.
down ở xda phải không bác.rồi flash kernel abyss xong rồi fullwpie phải không bác
Em bt ma bac
namfat
CAO CẤP
12 năm
@tkrs2hb Sáng vào Google play không thấy hiện biểu tượng, giờ vào lại ok roài. 😁
@namfat giờ thì lại ok, thế là quá trình chống lại brick hôm qua của mình chỉ là rảnh rỗi sinh nông nỗi @@
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@namfat Ok, GP lỗi 2 hôm, sáng nay lại show hình rồi
@tmn Bên mình vẫn chưa thấy hiện hình bác ơi, k biết là tại cái gì nữa rồi, ngồi 5 máy, 4 máy kia hiện hình, máy mình thì k

Gửi từ GT-N7000 của tôi
Các huynh cho e hỏi bây giờ ics có rom nào + kernel nào ổn định có thể dùng lâu dài ạ?
E dùng Kingdroid đc 3 hôm thì 2 lần màn hình nháy nháy, nhìn hơi hãi.
@qdc4690 bác chuyển qua dùng rocket v4-1 đi và kernel của nó luôn, ok nhất đó, hay một cái là có tích hợp một số nút chức năng trên status bar để khỏi phải dùng nút home rất tiện
Franco đã có v6 rùi nhé.

[KERNEL][GPL][13 JUN - r6] franco.Kernel 3.0.15http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1491428
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
@concuarangme kernel này với room gì bác ?
@kenioo với các rom 4.
@kenioo base ICS stock thì chơi thôi
Chào các bạn, mình đã sử dụng lại được nick chính taycuong76 này rồi, ko sử dụng hiepmayansittao nữa. Từ nay, mong các bạn chiếu cố cho new member nhé.😃
@taycuong76 em biết nick bác lâu rùi mà......chả là ko chém gió nên chỉ nhìn bác từ xa 😃)
@hoangtu1410 Nick trước thằng em họ đang học c3 nó cũng lấy dùng, rồi chiến đấu linh tinh nên bị phong ấn😔
@taycuong76 bác xài nick bác là ok rùi, đừng cho xài chung phiền lắm +_+ rồi lỡ gì mang tiếng nữa là khổ
ROM Stock mới

N7000XXLQ3
@Mr.Luong™ bổ sung thêm 1 bản nữa 😃
N7000JPLPD

Mình thấy thế này: Topic này rất tốt, nhưng nó đã quá nhiều trang thành ra khi cần thông tin gì cũng khó mà tìm kiếm, chủ topic có khi cũng nghỉ hưu hoặc đổi SMP rồi cũng nên.
Dù sao Note cũng đã cập nhật ICS rồi, các AE thử xem có nên lập ra 1 cái Topic mới hay ko, bác nào tâm huyết lập 1 cái topic mới trong đó mấy bài đầu hướng dẫn tỷ mỉ, cập nhật link mới các vấn đề cơ bản và nổi cộm để các bạn mới dùng Note có thể đọc và làm được ngay, đỡ phải hỏi đi hỏi lại 1 vấn đề, dành thời gian để chém gió, tung phím bình thiên hạ😁
Topic cũ vẫn để dự phòng đó và tra cứu khi cần.
Chỉ là nêu ý kiến để tham khảo thôi
@namfat Đúng đó bác. Chứ mem mới tham gia Note như vô đây mà hỏi về mấy cái root riếc hay room thì cũng hơi kì
@leequan2009 có lẽ tới tối nay là xong. hì
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
@tkrs2hb oh yead box ngày càng xôm
@taycuong76 Em cũng nghĩ nên lập thêm cái Topic mới, Note và các smartphone thịnh hành bây giờ lên ICS nhiều rồi, mình tập trung vào cái đó có vẻ hợp lý hơn, chứ em ngồi ngâm cứu mấy trăm page cũng hoa hết cả mắt mà chả biết tìm thế nào cả!
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
không ai chỉ em về room gốc sao hix
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenioo flash abyss xong full wipe rồi up rom stock thoai bác...
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
@son_nh67 up room stock có bị mất root không bác.với lại down ở xda phải không ?
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenioo up stock thì chắc chắn là mất root rồi bạn
@son_nh67 ko mất root nếu up qua mobi odin bạn à
bác nào leech cái link Stock dùm em với, down bằng hotfile chắc chết luôn quá @@
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm thế nào để không còn nhận tin từ yahoo và facebook khi mình đang để wifi hay 3G ... mình xài HTC có tính năng ko kết nối dữ liệu nền ... vậy NOTE này ở đâu các bạn ..!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019