[ HỎI ] Kiểm tra xem máy đã root chưa như thế nào ?

o0oMrGo0o
1/5/2011 11:31Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em root rồi mà , có super user mà, nhưng em k hiểu cái over clock hay là set cpu gì gì đó để tăng xung nhịp của máy ý ạ, mấy game hay em chơi mà giật tung chảo trong khi trong diễn đàn chả thấy ai kêu ca gì 😔
Djinn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Over clock thật ra cũng không hoàn toàn tốt đâu, không đảm bảo là chơi game không bị giựt nhưng bạn có thể thử. Kiếm cái Set CPU, thường là có sẵn khi root. Bạn mở nó ra sẽ thấy cái thanh trượt, trượt tới cái mức mà bạn thích để overclock nó.
Bạn có thể lên Market search App Titanium Backup về máy để kiểm tra. Nếu máy đã Root thì Titan sẽ báo ở Tab Overview ^^! Chúc bạn may mắn
Kiểm tra máy root chưa thì lên maket tải phần mềm về kiểm tra là được mà, tốt nhất dùng Z4root máy là hay nhất đó
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
mình vào tải root checker nhưng vẫn k được . Bản basic không ktra được.
Nên root.
- Có thể up đc room cook
- Có thể can thiệp được sâu vào hệ thống.
- Cài được nhiều app " GameCIH, TitanBackup, Setcpu, điều hướng google VN, call recoder...
Nên lưu ý:
- Tuân thủ các bước cho từng máy để tránh brick
- Nên lưu lại CID để khôi phục lại trạng thái xuất xưởng ( DHD ), unroot
- Mất bảo hành
sinhluong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@XứLạnhBạchDương bác ơi cho e hỏi ? chưa root thì k up dc rom hả bác ?
nói chung root gần như 1 điều không thể thiếu của android
nó cho phép cài 1 số phần mềm yêu cầu quyền root
còn về việc overclock thì theo mình là do bản rom chứ root xong set cpu chỉ set lên mức max của máy giả sử mình dùng xperia neo thì root xong vào set cpu chỉ kéo lên max là 1Ghz còn khi sử dụng thêm phần hỗ trợ của Kernels thì set CPU mới lên đc 1.9Ghz
ai pro thi chỉ cho cách up rom 2.1 cho e130 voi. thank rất rất nhiều. yah: o_11_o2 . giúp mình nhé
vndtdd
TÍCH CỰC
12 năm
root rồi se 4 không được nhận hổ trợ từ nhà cung cấp, ví vụ như up lên 4.0 chẳng hạn😔
letrung1409
ĐẠI BÀNG
12 năm
có biểu tượng superuser là máy đã root rồi đó bác 😁
Minigun
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa root xong con s3.nhưng không biết phải làm ghì nữa để cho nó chạy nhanh hay đại loại la up room tốt để dùng.mong các pro giúp đỡ.đa tạ đa tạ.
mình đang dùng S5360 root thế nào?
chỉ mình cách root
hix e có con dhd ver 2.3.5 number software 3.13.707.4 root các kiể mãi mà ko dc..mong các bro chỉ giáo với..điên đầu quá 😔..e thử đủ mọi cách rùi mà ko dc :-<
Các bác cho em hỏi chút. em thực hiện các bước với HTC Desire S, đã unlock bootloader, cài recovery, và làm mấy cái thao tác mà trên mạng bảo đó là root, tuy nhiên em chưa thấy cái superuser và cài thử titanium back up thì bị báo là chưa root. vậy thì máy em chưa root thành công đúng không? em đang dùng ROM RUU 4.0.4 của HTC không phải ROM Cook

Hay là cài Recovery xong thì phải cài bản ROM cook thì mới gọi là Root được? Root xong là không được dùng bản ROM của chính hãng ạ
@Duc201287 Thông thường thì bạn root xong sẽ có cái superuser.. nếu chưa có tức là chưa root được.
oài. em làm theo các bước ở xda-developer với máy Desire S thì làm đến bước Recovery thì họ bảo cài phần mềm boot.img bằng recover rồi cài rom cook. chắc em thiếu bước này. root xong là xóa hết các ứng dụng bác nhỉ
Em dùng phần mềm SuperOneClickv2.2-ShortFuse để root được không các bác nhỉ
Em root được rồi các bác ạ 😁 sử dụng recovery sau đó install phần mềm superuser-3.0.7-efghi-signed là được :D

Các bác có phần mềm nào hay bài nào hướng dẫn cài đặt phần mềm vào thẻ nhớ không ạ
Xem có biểu tượng icon Supperuser chưa là biết ngay, có nghĩa là root rồi, ko có nghĩa là chưa. HẾT!

Gửi từ GT-S5360 của tôi
Các bác cho em hỏi phát. Máy em đã cài recovery, unlock bootloader, cài SU, Titanium bản Pro (.....) và cài thử 1 số phần mềm root ngon lành tuy nhiên vẫn S-ON. đang dùng ROM 4.0.4 của HTC, HBoot 2.00.0002 (update lên V4 em mới tiến hành root ở Hboot 2.) vậy là của em đã root được chưa?

Em dùng phần mềm Lucky patcher để loại bỏ quảng cáo thì bị báo là not true root 😔 vậy là chưa root ạ?

Em có nên tiến hành S-OFF máy nữa không các bác? Nếu có thì các bác chỉ em phát cách S-OFF nhé nhưng vẫn giữ bản ROM 4.0 của HTC
chào các Pro, mình mới tậu một e Arnova 7fg3, tây trên máy co biểu tượng Super user, vây muốn cài Rom gốc 4.x.x cho em nó thì làm sao. Thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019