Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chào các bác. Cho em hỏi là hiện e đang dùng dell xps 15 L521x. Tình hình là mỗi khi nghe nhạc hay xem phim, nói chung là để tiếng maximum là máy nó kêu và đứng máy lun. Ngoài ra wifi của máy cũng rất yếu. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp e
Em xin cảm ơn ạ
@DevilKingX lâu rồi thì chắc phải đi vệ sinh qua đi cho đỡ nóng.
thế thì pin yếu quá nhỉ @@
https://www.flickr.com/photos/104752585@N04/14716665721/
làm ơn cho mình hỏi, máy mình check bảo hành nó báo thế này là thế nào, mình không hiểu, chổ ngày mình khoanh màu đỏ. mình có mua phải máy cũ hay máy lỗi được sửa lại không
@hoanganh2710 từ 21-2 đến 21-5 là bảo hành ttồ kho cho các đại lý. còn bảo hành hãng là 21-5 với người tiêu dung. nếu bạn bị chôi bảo hành thi mang tới đại lý họ lại xin hỗ trợ hãng là ok
@benvancd00 Cảm ơn bác nhiều!
Chào các bác, mình đang xài con vostro V131 cài win 8.1 pro nhưng không cài được drive vân tay , bác nào có drive nhận diện vân tay của em này cho em xin với.
@mduy113 nếu cần hỗ trợ thì bác mang qua em giải quyết cho lại ok ngay thôi
@benvancd00 Bạn ở chỗ nào
e xài chú Dell vostro 5560, chạy win 7 Ultimate............quên mã khóa màn hình..............các pro giúp e xử lý với............😔
thesunfk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi mua DELL thì mua ở đâu là tốt nhất nhỉ, em định mua ở FPT ?
bác qua dellstore 169 thái hà. cần hàng nào cũng có giá thì khỏi phải ngĩ luôn . biết bác có nhu cầu thế nào em tư vấn luôn cho
ben.com.vn
các anh ơi giúp em với em có con alien ware m17 r2 em không sao cài đc driver các trình điều khiển như đèn bàn phím ... giờ em toàn ghost đc driver nhưng trình điều kkhển đèn bàn phím không đc các anh giúp em với. em cảm ơn
@hoangmanh104 bác đã dowload driver của nó trên trang chủ chưa. em này dung ngon thật. nếu cần thì qua em
Positive
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pro nào giúp em tìm mấy cái driver còn thiếu như trong hình với ạ, em tìm trên trang chủ của Dell cũng như google cài mãi vẫn không đúng. Em dùng laptop Dell Precision m4600, hệ điều hành windows 8.1 update 1 bản pro, service tag em nó là CMMMKQ1. Bác nào rảnh giúp em với nha, em xin cảm ơn! 20140728_174145_Android 1.jpg
http://www.driverscape.com/download/broadcom-ush
http://www.driverscape.com/download/pci-serial-port
bác thử xem nhe. k có máy trực tiếp cũng khó nhưng tất cả nó đều tìm ở support.dellheetss, chắc bac chưa tải đúng
Positive
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benvancd00 Cảm ơn bác nhé!
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mới tậu con Lattitude e6540, thấy nó có chức năng cắm sim vào nhắn tin gọi điện :3 cho em hỏi là mua cái card đó ở đâu ạ, giá cả thế nào, có ai xài qua rồi xin chút kinh nghiệm ạ
@phudai09vn cái này nếu bác tháo máy ra mà nó có khe để cắm thì mới đc. car của em này hôm trước em mua cho ông tây lắp vào em thinkpad là 1.2tr mà phải mua tận trong tphcm
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benvancd00 bác mua 1tr2 về xài cảm giác thấy thế nào, nó có đáng đồng tiền vậy không 😃 nó có nóng máy như đt xài 3G ko 😁
@phudai09vn nó bình thương mà nếu mà bác dùng nhiều 3g hay là phai đi ra ngoai dùng mạng nhiều thì khá là hay
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benvancd00 vậy hỏi thêm có anh nào bán ve chai xác máy, chia lại cho em con chip 😃 em cảm ơn nhiều
anh ơi , em tính mua 1 cái laptop , em thích macbook lắm , mà k có tiền , anh có thể tư vấn cho em 1 cái dell nào ngon k , tầm 15 - 16 củ , em k biết chút gì về laptop
@Thang7ngay12kg nếu giá đó thì bạn mua đc dell 7537 hoặc dell 5547 i5 rồi bên em bán giá cũng khá tốt. 7537 giá 16.290 5547 thì hơn 14 tý nhưng cấu hình thì bạn chạy game thoải mái
@benvancd00 a oi , có cái nào i7 k , chỉ em địa chỉ mua với , em ở thành phố hcm
@Thang7ngay12kg 5547 i7 giá 19tr
Các anh giúp em với,Máy e là Dell Vostro 3550,máy em thời gian khoảng 3-4 tháng nay dùng có vẻ rất chậm,vào các ứng dụng,hay đơn giản mở trình duyệt web lên cũng phải chờ gần 10s,lướt web hay chuyển xem các folder cũng cứ bị giật giật,máy e cũng mới cài lại win và quá trình cài cũng không có lỗi,diệt virut cũng ko có,các driver cài đầy đủ,cập nhật card màn hình cũng đầy đủ luôn(thông qua easy driver). Rất mong các anh giúp đỡ và chuẩn đoán giúp em khác phục ạ. Em cảm ơn!
@alexsandro_kien bác mất công cài sao k cài 64bit va sao k tải driver về. bác chay kiểu đó cũng là nguyên nhân máy chậm . bác cũng lên đi bảo dưỡng máy đi cho mát và nó sẽ chạy ngon hơn đó. nếu có tg mang qua bên em dellstore 169 thái hà
@benvancd00 mình cũng tải driver trên trang chủ dell về mà,nhưng thấy nó vẫn giật giật nên cài easydriver xem thiếu cái rì thài thấy nó cập nhật cái card màn và mấy thứ linh tinh nữa nhưng cài xong máy vẫn ko ăn thua bạn ah. Cũng ko để ý đến vấn đề vệ sinh máy,có lẽ phải mang qua đó dell vệ sinh máy thôi. Mà gí vệ sinh là bao nhiêu nhỉ 😁
@alexsandro_kien phí bên mình vẫn làm là 200k phòng bảo hành họ làm. vs chắc mất gần tiếng là máy lại ok
Dell 7537 có hiện tượng mát điện là sao
@Quyết Rùa Mát chứ ko giật nếu giật chắc là rò điện mang bh thôi
Hôm nay đã đi và gọi điẹn cho Dell và đc trả lời là: 1 là do nguyền điện của VN, 2 là do nhôm nguyên khối thì điện mát ra là việc bình thường, vậy cách khắcc phục( mặc dù mới mua hôm kia tại HC Hạ Long -QN mà khi nhận hàng là không đc rạch hộp máy vì phải kiểm tra hàng nhập về xem thế nào, mình mua mới mà không đc....biết trước thì mình chào luôn
@Quyết Rùa bác lại ngĩ thế là k đc nếu đã hàng chính hãng thì 100% là hàng đã bóc. nếu ở đâu bán hàng chính hãng mà lại bảo nguyên hộp thì mới là điều khó hiểu
Mình cài win 8.1 cho dell 7537 mà chưa hiểu hết, nhờ các bạn hướng dẫn thêm,cảm ơn( đang lơ mơ)...
là chỉ vệ sinh thui đấy hả bạn
@alexsandro_kien đúng rồi đó là phí chỉ làm vs . không biết họ hỗ trợ phần mềm chắc miễn phí. em 3560 của bạn dùng khá ngon đấy chứ
@benvancd00 của mình là 3550 bạn ah,tiền bối của 3560😁. Vậy chắc mình cũng phải vệ sinh máy thôi,hì.Mà bây giờ nên cai win 8 hay win 7-64bit bạn nhỉ
em dùng máy dell inspiron 3542, sao lúc em khởi động máy và lúc dùng thì đèn power không sáng vậy, máy hoạt động bình thường.
không hiểu sao khi cài driver cho card đồ họa xong kiểm tra nhiệt độ máy thì thế này các bác. con này e mới mua. chưa biết dùng nhiều lăm . dell in
nhiệt độ.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019