Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi máy mình ko nhận headphone thì làm sao ạ.chỉnh thế nào Model : DELL Inspiron 15 3537
Service Tag : DQHJ802
VGA: AMD Radeon HD 8670M
Driver : Full
máy mới mua chưa được 1 tuần và headphone hoàn toàn bình thường vì tét headphone nghe trên iphone,tivi,pc đều ok.driver đã cài full drivr âm thanh trên tráng chủ dell.
Hi,mình đang dùng e insprion 15 3537 có một vấn đề cần tham khảo ý kiến mấy bác đây ạ. Máy mua được mấy tháng thì xuất hiện hiện tượng máy đơ màn hình xanh như hình dưới đây rồi nó tự khởi động lại. khi khởi động lên thì nó báo lỗi ko có video card driver như hình e chụp dưới đây. Máy còn bảo hành nhưng rất rắc rối( vì hiện e ko ở việt nam). e đã đưa về factory settings được một hồi lại bị. Bác nào có cao kiến giúp e với. lỗi này xảy ra thường xuyên e ko hiểu nữa( mù tịt IT 😔 ).
dell 2.jpg
Hi,mình đang dùng e insprion 15 3537 có một vấn đề cần tham khảo ý kiến mấy bác đây ạ. Máy mua được mấy tháng thì xuất hiện hiện tượng máy đơ màn hình xanh như hình dưới đây rồi nó tự khởi động lại. khi khởi động lên thì nó báo lỗi ko có video card driver như hình e chụp dưới đây. Máy còn bảo hành nhưng rất rắc rối( vì hiện e ko ở việt nam). e đã đưa về factory settings được một hồi lại bị. Bác nào có cao kiến giúp e với. lỗi này xảy ra thường xuyên e ko hiểu nữa( mù tịt IT 😔 ). Cảm ơn mấy bác trước nhé.

Wìi chập chờn bị up 2 lần mong thông cảm nhé
dell 2.jpg
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clarken2005 Lỗi này do cài driver cho GPU Card bị xung đột bạn ah
@clarken2005 Mình dùng Latitude 3540 cũng bị y chang luôn, nhất là khi để sleep xong thức dậy, không biết có phải do Win 8.1 nó bị lỗi vậy không nữa, tại chưa cài thử Win7. mà mấy máy đời cũ mình cài Win8.1 lại không bị, chỉ có mấy mẫu mới này thôi. còn vài tên lỗi nữa nó tự restar nhanh quá ko kịp chụp.
@hoai_nv có cách nào khắc phục đc ko bạn, mong chỉ giáo. hic
mình vừa mua con ins 15, 3000 series (ci5 4gb ram) minh muon biet thong tin chi tiet hon nhung google quá khó tìm thông tin con này. ai cho mình ít thông tin được không. hoặc cho mình yahoo để mình hỏi mấy cái linh tinh vì mới dùng
@duykhanh94vp con này của bác là 3442 hay 3542 nhỉ. nếu dòng này thì là chỉ có 1 khe ram thôi nhe. muốn nang cấp thì hơi khó. loa to nhưng màn 15 thì bàn phím k đc chắc chắn lắm
@benvancd00 vậy là 3442 hay 3542 hả bạn?
E vợ hỏi ý kiến mua lap tầm <10m. Nghe nói Dell bền bác nào tư vấn hộ e với
@BốChiBi bác dùng em 3442 hoặc 3542 là ok với công việc rồi bác
Nhu cầu dùng check mail chơi vài game nhẹ thôi
Máy dell dùng bền hơn máy hp, chắc mình cũng phải đổi qua dell dùng thôi.
đùng rồi đấy dell dùng bền và ít khi bị tỏa nhiệt cao
kungvn
CAO CẤP
10 năm
các bác có thể hướng dẫn em cài bảo mật vân tay cho dell vostro 5470 chạy win 8.1 pro được không ạ em xin cảm ơn
@kungvn bác cài driver của máy lên chưa và vào supportdel dowload application của nó về cài là sài đc thôi bác. nếu cần hỗ trợ j thì qua em giúp . 169thai ha
các bác cho em hỏi tình trạng máy em phát. dell 3437 trước bị lỗi limited khi dùng wifi, sau đó em dùng cách cmd > ipconfig/renew và đã vào được mạng, nhưng lại rất chậm, so sánh với con lenovo thì chậm hơn nhiều. mong các bác chỉ giáo............
@hoanganhhk help
cả 2 mã này đều chỉ có 1 khe ram nhe bạn
johnnyuk
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác giúp e với ạh. E đang xài Dell Inspiron 7720, hôm trc Window nó có báo có bản update, e bấm cho nó update xong thì bây giờ bị lỗi như thế này. Mỗi lần e mở máy lên, thì bị mất tiếng. E vào thử web nghe nhạc như nhaccuatui thì cái player của web nó cứ load mãi cũng ko chạy. E thử mở nhạc bằng Window Media Player thì nó báo thế này ạh "
Windows Media Player error C00D11B1".
phải restart máy lại thì mọi thứ lại bình thường. Các bác giúp e với ạh.
Mấy bác cho em hỏi. Em đang dùng con Vostro 2420, giờ em muốn tắt cái bàn di chuột cảm ứng ấy nhưng không tắt được, em thấy cái F3 có hình bàn di chuột bị gạch dấu X thì em ấn Fn+F3 nhưng không tắt được. mong các bác giúp đỡ em
@Minh Nghia Nguyen bác phải cài đúng cái tuochpas của nó lên thì mới tắt đc
@benvancd00 Bác có thể nói rõ cho em được không (em mới dùng laptop được vài tháng nên rất mù mờ về máy tính)
minh017
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Nghia Nguyen Bạn vào trang chủ của Dell: http://www.dell.com/support/home/us/en/04/product-support/product/vostro-2420/drivers, tải driver của cái Dell Tuochpad và Quick set rồi cài lại coi.
Nhấn Fn+F3 không được thì thử ấn mỗi F3 coi sao!
@minh017 Em làm được rồi ạ. Cảm ơn bác nhiều ạ
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Minh Nghia Nguyen Chúc mừng bác, laptop hay bị xung đột driver lắm.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi. em mua lại con d620 mà sạc theo là made in dongguang ( china). các anh dùng d620 có thể cho em biết thông tin của sạc các anh đang dùng đc không ạ. em sợ die main quá. để san tuần em đi mua sạc khác ạ. em cảm ơn
à quên thông số sạc em là: output: 19.5v_ 3.3.4A
@Minh Nghia Nguyen nếu thích sạc hàng chính hãng thì alo em nếu ở hn.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benvancd00 giá cả ntn ạ. em ở thái nguyên. inbox em nhé
@saker_ls 400k bảo hành 12 tháng luôn
@saker_ls nếu muốn mua sạc chính hãng thì bác alo em nhé. em ở 127 Trung Liệt. nếu máy lâu rồi không vệ sinh thì em vệ sinh miễn phí 100 % luôn cho . thân 😃
InsP
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là e đang tính múc con Dell Vostro 5470 I3 4030. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nó có ngon ngọt ko với. Và có mấy khe cắm ram nữa. 😁
btgtlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi, em dùng dell e6410, win 8, nhưng sao không tải ứng dụng từ store được, nó cứ báo lỗi như hình, các bác chỉ em với, thanks các bác nhiều
các Pro cho em hỏi mua Dell XPS ở đâu ổn nhất ạ. tiện tư vấn cho em mua Dell vơi ạ
@hung2809bn bác tìm dell xps thì qua em. nếu về dòng xps thì chỉ còn dòng xps 13 là có hàng chính hãng còn tất cả các dòng xps ở thị trường đều là hàng ngoài. theo như mình bên dellstore thì cả miền bác cũng chỉ có 1 con xps 13 i7 mới về tới kho nhà mình
chào các bác em đang dùng dell vostro 5560 ! Mới mua bên fpt và đang sạc xả ! Sáng nay em on từ 6h15 đến 7h15 hết 20% ! Sau đó để ngủ đông 8h30 em bật nhạc tiếp đến 9h30 ! Thì còn 20% pin ! Em có xóa futuremark hình như làm lỗi visua c ++ không biết có phải không chứ pin sụt nhanh quá huhu
@Thái__Nguyễn mã này thì pin chỉ đc tầm 2h-> 2h30 lthoi
các bác ơi cho e hỏi? màn hình laptop có loại tốt loại đểu ko? và làm sao phân biệt được, có b nào biết chỗ nào thay màn hình mà uy tín ở hn thì chỉ e luôn. cái màn hình lap của e nó bị vỡ. đen
@Chingoga bạn thay màn laptop thì có 2 loại nhé. màn mới nhưng không phải chính hãng. màn cũ là màn chính hãng tháo máy. bạn ở hà nội thì qua 127 phố Trung Liệt mình thay cho bạn. bạn yên tâm về chế độ bảo hành nhé. máy bạn lâu chưa vệ sinh thì mang qua mình vệ sinh miễn phí 100 % luôn cho. thân😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019