Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi:lấy dữ liệu từ icloud

phukhanhhuba
4/1/2012 3:3Phản hồi: 10
Em có backup dữ liệu(danh bạ,lich,v.v..) từ iphone lên icloud(vào setting,icloud,chọn backup ngay), hnay ket nối itunes làm gì đó ko bít,kết quả mất sạch danh bạ😔( . May mà đã bakup lên icloud, nhưng ko biết lấy về lại ip như thế nào, ai biết chỉ em,hiện giờ cần gấp mà lại ko có máy tính,chỉ có 3G
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đơn giản! bạn vào lại icloud rùi nhập ID apple vào, tất cả những gì bạn đưa lên icloud sẽ tự động về hết máy bạn.

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

nhớ để chế độ 3g hoặc wifi nhé, khi đó icloud sẽ đồng bộ về ip của bạn
thank's bác đã giúp đỡ, e phải log out rồi log in,vào danh bạ,góc trái trên cùng có icon vòng tròn mũi tên, em nhấn vào đợi 30s nó mới down xuống máy hehe
Trước mình cũng bị phát rốt cuộc cũng lôi về từ icloud. Cho cái danh bạ lên trên cho an toàn bạn ạ ;)
công nhậm Icloud chuẩn cực kỳ...hi hi
up
mabu_com
ĐẠI BÀNG
9 năm
e tìm trên google thấy bác chủ topic hỏi tương đối giống e nên e pót vào đây.

e bị móc mất con iPhone 4s, có đồng bộ iCloud, đang sử dụng iOS 6.1.3. thời điểm mất cách đây khoảng 2 tháng và trong máy có rất nhiều ảnh quý. đến hnay e mới mua 1 con iPhone 5, đang sử dụng iOS 8.1.3, sau khi e điền iCloud vào máy chỉ thấy các phần như danh bạ, Note, dữ liệu duyệt web tự động đc đồng bộ đúng tại thời điểm mất máy, nhưng duy nhất có kho ảnh là e ko đc đồng bộ và cũng ko thấy cái nào tự động đc download về iPhone mới.

vậy a e nào gặp trường hợp gần giống thì hỗ trợ giúp e vì ảnh để làm việc các bác ạ. thanks nhiều
Susu0806
TÍCH CỰC
9 năm
@mabu_com Để ảnh có thể chuyển từ máy này sang máy khác thì trong cài đặt - ảnh và camera, mục thư viện ảnh, kho ảnh của tôi phải để ON. Trường hợp của bác nếu con 4s để OF thì ảnh không thể về máy mới được vì nó có được đưa lên iCloud đâu
mabu_com
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Susu0806 e cũng ko để ý mục này, nhưng con 4s của e thì cứ khoảng 2 - 3 tháng e re_set 1 lần, sau đó e điền icloud vào thì ảnh có tự động về máy, như vậy khả năng là mục Ảnh và Camera là ON thì nó mới về đc. còn trên iOS 8.1.3 ở máy mới thì ảnh ko về tý nào luôn, còn a e nào gặp trg hợp tuơng tự e chưa, giúp e với, xin cảm ơn
Tôi đã sao lưu trên icloud rồi mà giờ không làm thế nào lấy về được bản sao lưu lúc 3h14 phút. Nhờ các bạn giúp đỡ. vào chọn thì không thấy đâu
có một đống sách trên ipad, gio lam sao chuyển lên iphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019