HỘI LG L3 E405 (Root,CWM recovery,rom,.....)

veryboy2144
28/8/2012 5:57Phản hồi: 1.144
1.144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhọ thật, tưởng root được rồi ai ngờ vẫn thông báo chưa root. ai root hộ phát nào.
@loivannhudon là sao là sao thế cái kia ko root dc chứ j
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
yes, kingo root thật bá đạo. em đã root thành công 😁
uk.. mình cũng xong :v
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lienvu[SG] bác có rom cook nào hay hay không, hay có file rom của topic này không share e với, link trang chủ die hết rồi.
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
chán quá, con này không có nhóm nào vọc nhỷ, dùng được rom e400 thì tốt quá,
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://euamolge405f.blogspot.com.br/2014/05/kitkat-442-rom-l3e405-sdmerge.html
1 web chứa rất nhiều rom mod và game hay cho ae l3 e405 đây,
bản kitkat 4.4.2 mod từ stock v10f đồ họa đẹp và mượt, tích hợp gộp bộ nhớ trong rom rất phê. 😆
@loivannhudon bác thử chưa.. hum trc kiếm dc 1 rom nhưng chưa dám cài :v
mà bác lấy link đó ở trang nào thế
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lienvu[SG] em tung tăng trên mạng tự dưng thấy thôi bác 😁 đặc biệt bọn này rất nhiều game khủng 3d.
mà test rồi mới up link cho mọi người cùng xài chứ 1 mình e xài thì vào hội làm quái gì.. Nói ra thì mất hứng thú, bác tự trải nghiệm cho phê. :D
ram free ~150-170mb, dùng khá ổn định, pin trâu( nhất là bản xperia) em đang xài đây chơi game từ candy crush sang devil ninja 2 tới dragonball z.
mọi. người giúp mình với ,mình vọc vạch up rom mà giờ nó treo ở logo LG lun ,vẫn vào CWM được ,có bác nào giúp mình up lại rom gốc được k, có bản nào up qua CWM k .Cảm ơn
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Tân 401 bác thử cách này nhé:
1.
+copy 1 bản rom cook vào sdcard
+volume down+nguồn+home =>có logo LG thả phím nguồn và giữ 2 phím còn lại đến khi hiện biểu tượng androi.
+Wipe xong up lại rom cook mới qua CWM thử xem.
2.
+wipe sạch sẽ máy.
+up stock qua kdz 😁
@loivannhudon mình dùng volum dow + up + nguồn r up qua KDZ được r bác 😃 😃 , bửa nay có bản rom nào dùng ổn định k bác
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái link em cmt bên trên đó bác, 1 mớ rom cook 😁, mà em kết relate final 4.3 vs xperia remake chạy rất mượt và free ram kha khá.
Có 1 vấn đề không biết l3 e405 có gộp được bộ nhớ internal 1Gb vs 180mb hệ thống giống l3 e400 không bác hầy.
e thấy phân vùng thẻ sd rồi gộp với 180mb hệ thống nhưng như vậy bất tiện quá, lại mất 1Gb internal memory của máy.
@loivannhudon 4.4.2 đó bạn 😃 ,thử như mình đi , mình đã làm và thành công ,cứ up tới đi ,k chết máy đâu 😃
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Tân 401 em test vài hôm thấy gộp bộ nhớ 1Gb internal với bộ nhớ hệ thống làm máy xử lý rất chậm, chơi game hay bị tràn ram do có ứng dụng chạy ngầm nhiều, có lẽ em sẽ về dùng link2sd 😁
@loivannhudon Mình thấy bt mà ,còn LG này màn hình nhỏ ,độ phân giải thấp ,chơi game hơi chán ,nó phục vụ nhu cầu nge nhạc ,facebook ,zalo .. và chơi game nhẹ thì ok
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
với e đang hạnh phúc với relate final 4.3 bác ak, để vài bữa nũa cài lại 😁
đây mấy bác , vào dow cái này về cài qua KDZ
mega.co.nz/#!jsgziSga!05skEDu6mQbqferL2Xe0p6LOXmtIsr0zaEPi_Ba9-Tc
sau khi cài sẽ có bản rom 2.3.6 đã gộp sẵn lun bộ nhớ là được 1.1gb sau khi cài có thể vào kiểm tra .
Cài xong thì root r cài xrecovery nhé
cop sẵn bản rom muốn cài vào thẻ nhớ r vào xrecovery làm sạch dữ liệu r cài bản rom bạn thích thôi 😃 😃 sau khi cài bạn sẽ có bản rom yêu thích đi kèm với bộ nhớ đã được gộp,sau 1 ngày test thử đã thành công với bản 4.4.2 😃
@teenx vậy chịu r .đợi xem bác nào làm được up cho bác 😃
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Tân 401 bác có file rom ics 4.2.1 ở page 1 không, mấy link đó hỏng hết rồi.
với cái rom cm9 có bác nào fix được lỗi mất sóng chưa vậy bác.
@loivannhudon bác dùng bản roomcook 4.4 củng đc ,mượt ,còn để mình up room lên google cho
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Tân 401 thank bác. em down đc rồi bác ak.
em test thấy rom rev late remake 4 và experia remake là mượt nhất, giao diện cũng đẹp. em xài bản rom gộp bộ nhớ trong+ lock ram. pin trâu sóng khoẻ.
4.4 thì dùng 1 vài bữa sẽ thấy đơ đơ, sóng nhập nhằng, ngốn pin; ics 4.2 cũng tương tự mà giao diện khá phức tạp.
4.0.4 ics của mod thiago thì bị mất sóng, rất đắng lòng không thanh niên nào mod tiếp.
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 1 vấn đề nữa bác nào biết xin chỉ giáo. Loa con l3 rất tốt, âm thanh rất to, rõ, lúc em chụp ảnh liên tiếp nó kêu "cạch...cạch...cạch.." như nói với mọi người xung quanh "t đang chụp ảnh đấy" 😕
Cũng chỉ là chụp cho vui thôi nhưng mà nghe tiếng khó chịu quá. Chốt lại bác nào biết tắt tiếng thì chỉ em. Xin cảm ơn. 😁
loivannhudon
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://www.lollipop-rom.org/mp3-0/lg-optimus-l3-e405-4835.html
Bác nào vào down về hộ em phát, không thể nào down được, chẳng có nhẽ nó lừa.
No lua day bac oi,lam gi co vu len 5.0
vannh0
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 K có vụ ăn L nào cho con này nhé . Mình đã bán e nó rất lâu rồi , Tất cả những gì mình vọc đc là mod bộ nhớ trong thành thẻ sd 8Gb . bộ nhớ cài đặt 1.5GB . Và cuối cùng là swap ram . hết . e nó chỉ có thế , ngoài ra cài vài rom chơi vui , ép xung . Nhưng rồi nhận ra nó cũng chỉ cho vui thôi , trừ mod bộ nhớ ra . 😃
boyhiphopdn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng qua bên xda ko có ai rảnh làm bản 5.0 cho em này hết,topic này được hơn 2 năm thì cũng tốt rồi.Từng 1 thời vọc vạch tùm lum em này.
Tuy bay gio minh da xai con LG G3 nhung minh khong no vut con E405 nay,no co qua nhieu ki niem.Vay nen minh van khong tu bo y dinh voc con nay tiep😃
mấy rom chia sẻ trên này không thấy có tiếng việt nhể.....!
teenx
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhờ các bạn giúp dùm máy đang bị bệnh, mô tả như sau:
máy L3 E405, máy bị lỗi nên vào CWM wipe cache, hard reset, format data,.... format system, ... format emmc...
đến khi khởi động lại thì treo logo LG. ấn volume up + nguồn thì màn rung hiện logo LG rồi lại tắt. volume up + volume down + nguồn cũng vậy. giờ không thể up rom được. các bạn biết bệnh gì không nhờ chuẩn đoán và giúp với.
cảm ơn và chúc có 1 ngày đầu tuần vui vẻ!
Giờ tìm rom flash qua CWM cho em này không có. Toàn link 1là bị mất. 2là quảng cáo tào lao, 3 là bị del rồi.
Huhu
EM TRÊN NÀY GIỜ AI CÒN SỐNG K. CÓ BẢN ROM CUSTOM HAY STOCK MOD CHO XIN VỚI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019