Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D - [HOT] Offical Rom V20B - Bản chuẩn của LG Việt Nam

chimchuot05
28/8/2011 12:38Phản hồi: 10.750
10.750 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manu123
ĐẠI BÀNG
10 năm
help e gấp với các bác ơi.
số là e lên v30b rồi đag dùng thì nó bị đơ cái nút power
cug tý toáy làm cái flashboot nhưg ko nhận. máy tắt ko đc e tháo pin ra
h bấm nút power mãi mà cug ko lên. hic cứu e gấp với
hiện tại em đang dùng lg 760 rom 4.0.4 able ad-hoc em mới lối cái fi le wpa_uppilicant gì gì đó ra để thay ai ngờ đâu chết luôn wifi vậy giờ em có một ước nhỏ nhoi là thányh n nào đang dùng rom 4.0.4 backup cho em xin cái file wpa_suppilicant lên đây cho em xin với ạ tiện thể cho em hỏi luônlafcos cách nào bật ad-hoc em nó không ạ ?😔
tình hình là e mới bán đt xong còn dư 1 vài thứ cho con su660 cần để lại cho ae:
-1 dock sạc rời (zin màu đen)
-1 quả pin zin (hơi cũ nhưng còn xài tốt)
-1 quả pin zin (bị phù-dùng để làm trạm phát wifi hay cắm sạc chơi game trực tiếp như laptop)
-1 quả pin k zin (mua hết 150k-xài ok như pin zin mua gần 1tháng)
-1 sạc LG (5V-1A)
-3 cái ốp lưng (1cái cứng hiệu nilkin màu đen, 1cái mềm màu trắng có chữ Optimus 2x nhưng nó bay chữ mất tiu, 1cái màu trắng cứng chấm lỗ)
-1 cái hộp LG lúc mua ngta đưa k pek phải của con su660 k
Pin và dock của con su660 dùng cho mấy con optimus 2x bản quốc tế hay lg 3D đều đc nhe
Tất cả để lại giá 500k, hoặc lấy pin+dock+sạc thì call để biết giá, ae nào có nhu cầu thì inbox hoặc call:01886018131, e ở Bình Tân gần bxe miền tây hoặc trường đh công nghiệp thực phẩm
giatiep0402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hướng dẫn dual boot bằng tiếng việt nè mấy bác:
http://fireidea.net/home/lg_optimus_3d_p920_dualboot/
hoangthe186
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con của mình giờ nó báo Lỗi mã hóa dữ liệu, yêu cầu reset máy về lúc ban đầu của nhà sản xuất, và bắt khởi động lại. cho khởi động lại thì nó lên đến cái logo LG thì nó trơ ra không động đậy nữa. các bác chỉ giáo em cách khắc phục và reset như thế nào?
@hoangthe186 Chắc máy bạn bị brick bạn phải up lại rom
hoangthe186
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhanhvina Bác có đường link nào hướng dẫn up lại rom do bị brick không cho em với, cái vụ này em gà quá chả biết làm sao. thank bác
@hoangthe186 Bác làm theo hướng dẫn ở trang 398 còn rom thì bác lên google đánh cẩm nang lg optimus 3d rồi vào trang đầu mà tìm nhớ là dùng file bin đấy
hoangthe186
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhanhvina Em mang ra quán nhưng ở đó họ cũng bó tay...làm thế nào thì nó cũng như trong hình bác ah. có lẽ sẽ tự vọc tiếp vậy. 😁
thank bác nhé.
Tho

OTE="hoangthe186, post: 42290876, member: 378838"]Em mang ra quán nhưng ở đó họ cũng bó tay...làm thế nào thì nó cũng như trong hình bác ah. có lẽ sẽ tự vọc tiếp vậy. 😁
thank bác nhé.[/QUOTE]Thu
@anhanhvina Thu[/QUOTE]
Bác thử dùng link khác xem nào
hoangthe186
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này chắc phải gặp bác nào cao tay rùi, em xoay các kiểu vẫn không được. có lẽ mình vẫn làm sai gì đó mà không biết 😔
@hoangthe186 Thử up lại bản 2.3 bin xem nào rồi up cm10
lần đầu xài cái LG O3D này và cũng là lần cuối mình cầm trên tay 1 chiếc sì mát phôn với nhãn hiệu ( Life's Good ).. :mad:
@gypsy king Sd dòng khác của LG đi bạn, mình cũng có 3D này giờ để nhà chơi khj mấy em khác hết pin

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2
@hugokaka Các bạn cho mình hỏi là máy mình p925g..và đang chạy bản rom v20p ( p925 )...bây giờ mình đang down bản v30b.kdz ( P925 ) về up..thì trước khi up thì có cần fastboot hay làm việc gì nữa k?..hay mình chỉ việc tắt máy đưa về chế độ S/w rồi up bình thường..???.. Hôm qua mình cũng đã up thử...sau khi up thành công thì máy chỉ hiện và đứng lại ở logo LG ( k thấy logo động )..đó là mình up bản V30b.kdz... còn khi mình up bản v28b.bin file ở đầu topic này thì nó boot vào được bên trong..nhưng màn hình chết cảm ứng..sau 1 hồi tự nhiên nó tắt màn hình ( máy vẫn hoạt động )..mình vào twrp recovery thì bị hư cảm ứng..
@gypsy king Có thể bạn đã bị mất imei rồi. Tìm đọc cách up lấy lại imei nhé

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2
@hugokaka mình nghỉ là k phải mất imei đâu bạn...vì khi mình up v28b.bin thì nó vẫn có sóng full luôn..nhưng khi hiện lên màn hình khóa thì khoảng 5-10s sau tự nhiên màn hình tôí thui ( máy vẫn đang hoạt động bình thường )...xong mình vào hard reset factory xong khởi động lại..lần này thì nó treo logo với 4 phím cảm ứng sáng..nhưng nó k hiện lên lg động..mà nó treo ỡ cái logo lúc khởi động máy á.. xong mình thử vào twrp recovery thì cảm ứng chết..k làm đc gì cả..mình cũng thử fastboot v1.25 xong cài thử cwm recovery xong reboot vào lại recovery nhưng nó vẫn là twrp recovery..chứ k phải cwm như lúc mình fastboot lúc nãy.. Mệt mỏi quá!!!
Bác nào chỉ Em cách lấy lại IMEI với
bác up lại tools mới nhất đê die hết r
Tình hình em có 2 ốp lưng kèm miếng dán màn hình nillkin chíh hãng của LG optimus 3d maxx hai màu trắng và đen mới 100%. Bác nào cần pm 012 4748 5500 nhé e ở HP. Giá 110k/cái. Hàng chính hãng ạ.
để tui mua cái ổ cứng chép phim rồi tui poss lên cho ae dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019