Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây
and

chúc mừng SU760 đã có ICS link tải ICS các bạn có thể xem tại đây..

**update 10/11/2012 cập nhập ics 4.0.4 V30A link tải tại đây
dành cho su760.

**update cách fix lỗi 80 ký tự tin nhắn các bạn tham khảo tại ĐÂY (ngày 10/11/2012)

**bản ICS beta cho bạn nào muốn dùng thử các bạn có thể tham khảo các úp tại đây thank bạn bachcom
cập nhập thêm link bản 4.0 link thank bạn vuminhtu777

**super hot cập nhập link ICS 4.0.4 cho LG cube SU870 các bạn tải về tại ĐÂY

CẬP NHẬT ROM MỚI NHẤT CHO OPTIMUS 3D ( ÁP DỤNG CHO CẢ SU760 & SU870 )
1. Tải vể giải nén cài đặt b2cappsetup.exe ( http://www.mediafire.com/?fmc1htvz3do6phf )

Quảng cáo

2. Chạy LGMobile update, kết nối mobile với PC để phần mền nhận máy. Nếu PC chưa nhận ra thiết bị bạn cần phải tải driver cho nó ( chọn Install USB Driver để tải về driver của thiết bị, sau khi tải về nó nằm trong thư mục SU760 hoặc SU870 ở ổ đĩa hệ đều hành )
3. Chọn Options & Help, sau đó chọn Country & Langguage, trong Country chọn Republic Of Korea và đợi phần mền khởi động lại( Phần Langguage bạn có thể chọn tiếng Việt cho dễ đọc, chú ý cài font chữ )
4. Nhấn Start Update để bắt đầu, chương trình sẽ download phiên bản mới nhất về sau đó tiến hành update cho điện thoại của bạn.
Note: Trong trường hợp máy bạn đã có phiên bản mới nhất nhưng bi lỗi và muốn up lại bản đó thì nút Start Update sẽ bị mờ, giải quyết như sau: Chọn Options & Help - Read phone info- oke, chờ 1 xíu chương trình sẽ tiến hành download bản rom mới nhất và cài đặt.
Up rom 2.3.5 cho SU760 bằng Software Update KDZ ( WINDOWS XP ONLY 😃 )

I. FIMWARE ( SU760 )
Up rom bằng phương pháp này tránh được nhiều lỗi liên quan đến sóng và FC một số phần mền, nó cũng tiết kiệm được nhiều thời gian, có thể quay về stock rom từ bất cứ đâu.
Đầu tiên các bản tải 2 file này về
+ Bộ công cụ:http://www.mediafire.com/?x4wkhwq8qjw0lab , bên trong nó gồm có driver, software update, root, recovery

Quảng cáo

+ Fimware 2.3.5 (V20F mới nhất ): http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU760/ASKTDB/V20f_00/V20F_00.kdz
I. Driver
Cài hết 3 driver trong thư muc Driver Installer
II. Up rom 2.3.5
+ Chạy File KDZ_FW_UPD.exe trong Folder KDZ_FW_UPD, trong phần Type chọn 3GQCT, PhoneMode chọn DIAG, KDZ file chọn file V20F.KDZ.
+ Đưa máy vào Download Mode bằng cách giữ Volume + và cắm cáp USB, nếu lần đầu up rom thì chờ một tí cho PC nhận driver cho điện thoại, từ lần sau trở đi ko cần chờ nữa
+ Sau khi PC đã nhận ra điện thoại ( có thể kiểm tra trong device manager). thì nhấn Launcher software update trên giao diện KDZ_FW_UPD để bắt đầu, chương trình cần vài phút để giải nén KDZ file.
+ Khi chương trình chạy đến số 100 thì ngắt kết nối với PC ( rút cáp USB ra ), có dạng như sau:
14:37:21 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 99
14:37:21 : Model Dll Msg Not Found(2004, 99)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 100
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2004, 100)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2001, lParam = 0
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2001, 0)
Khi nào đến đây thì thoát chương trình và tháo cáp ra 😃.
+ Vào Recovery bằng tổ hợp phím cứng Volume - & Power, sau khi vào recovery thì chọn Delete all data - rồi Wipe data/Factory reset & Wipe cache Sau đó chọn Reboot to system và tận hưởng thành quả.
II. FIMWARE ( SU870 - Optimus 3D Cube )
Up rom bằng phương pháp này tránh được nhiều lỗi liên quan đến sóng và FC một số phần mền, nó cũng tiết kiệm được nhiều thời gian, có thể quay về stock rom từ bất cứ đâu.
Đầu tiên các bản tải 2 file này về
+ Bộ công cụ:http://www.mediafire.com/?x4wkhwq8qjw0lab , bên trong nó gồm có driver, software update, root, recovery
+ Fimware V10I
csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU870/ASKTBK/V10i_00/V10I_00.kdz
I. Driver
Cài hết 3 driver trong thư muc Driver Installer
II. Up rom 2.3.5
+ Chạy File KDZ_FW_UPD.exe trong Folder KDZ_FW_UPD, trong phần Type chọn 3GQCT, PhoneMode chọn EMERGENCY, KDZ file chọn file V20F.KDZ.
+ Đưa máy vào Download Mode bằng cách giữ Volume + và cắm cáp USB, nếu lần đầu up rom thì chờ một tí cho PC nhận driver cho điện thoại, từ lần sau trở đi ko cần chờ nữa
+ Sau khi PC đã nhận ra điện thoại ( có thể kiểm tra trong device manager). thì nhấn Launcher software update trên giao diện KDZ_FW_UPD để bắt đầu, chương trình cần vài phút để giải nén KDZ file.
+ Khi chương trình chạy đến số 100 thì ngắt kết nối với PC ( rút cáp USB ra ), có dạng như sau:
Khi nào đến đây thì thoát chương trình và tháo cáp ra 😃, điện thoại sẽ tự khởi động lại.
+ Sau khi khởi động hoàn tất hãy Factory Reset để tránh một số lỗi 😃.
II. ROOT
SU760
1. Download Megatron windows
http://www.mediafire.com/?mvdscxmuwv59gck
2. Cài đặt Driver ( Bộ công cụ bên có đầy đủ Driver, nếu đã cài thì bỏ qua bước này )
3. Chọn chế độ gỡ rối USB ( Setting - Applications - Development - Chọn USB debungging )
4. Kết nối cáp USB, giải nén zip file ( download ở trên ) rồi chạy file Run.bat và làm theo hướng dẫn ( Chỉ la khi nào nó kêu nhấn phím bất kỳ thì nhấn, điện thoại sẽ khởi động lại 3 lần là hoàn tất ).
cập nhập cách root ICS (V29D) các bạn tham khảo tại đây :http://www.tinhte.vn/threads/1528605/
thank for @thanhan.qn
SU870
A. Windows XP Only
1. Download công cụ Root 3D Cube tại đây: http://www.mediafire.com/?o3dn7ud74j66dbz
File V10I.KDZ tại đây:
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU870/ASKTBK/V10i_00/V10I_00.kdz
2. Cài đặt driver cho máy tính, có trong bộ công cụ ở trên, nếu đã cài vui lòng bỏ qua bước này.
3. Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ USB Debugging
http://www.mediafire.com/?x4wkhwq8qjw0lab
4. Giải nén file MaxRootTools.zip và chạy file Rooting.bat, giữ phím Volume + và nhấn y rồi Enter ( lưu ý sau khi Enter vẫn giữ phím Volume + cho đến khi nào điện thoại vào Download Mode thì thả ra, khoảng 10 - 15s )
5. Làm theo hướng dẫn trên màn hình, khi nào đến bước như trong hình thì nhấn 1 phím bất kỳ để tiếp tục
6. Sau khi nhấn phím bất kỳ sẽ chuyển sang màn hình như sau
Đến đây các bạn tạm dừng lại ko làm gì hết
7. Chạy file KDZ_FW_UPD.exe trong Folder MaxRootTool và chọn các thông số như trong hình:
Sau khi chọn song nhấn Launcher Software Update....
8. Chờ vài phút để chương trình giải nén KDZ file và bắt đầu update, khi nào thấy chương trình chạy đến 14:37:21 : CDMA: wParam = 2xxx, lParam = 09 thì quay lại cửa sổ CMD ở đang bỏ dở ở bước số 6 và nhấn Enter
9. Lần lượt chọn n và y như hướng dẫn trong hình
sau đó nhấn 1 phím bất kỳ để đóng của sổ CMD lại. Chờ cho chương trình Software update KDZ hoàn thành thì điện thoại tự khởi động lại và ta rút cáp rồi tận hưởng thành quả ........
Như trên là quá trình hoàn tất 😃.
Nguồn tiếng Trung các bạn có thể xem tại đây:
http://bbs.gfan.com/viewthread.php?tid=4547054&extra=page=1&ordertype=1
B. Windows 7
Đang cập nhật................
III. CWM RECOVERY( Yêu cầu máy đã Root )
SU760
Touch CWM trong link sau về http://www.mediafire.com/?621b2vd427p2el9
Sau đó khởi chạy chương trình mới tải về để cài đặt CWM Touch.
Hoặc có thể cài Rom Manager rồi cài CWM Recovery tại đây ( Recovery này phải dùng phím Volume +, - để di chuyển chứ ko phải dang touch 😃 ).
SU870
Chép file cuberecovery1.1.apk trong Folder MaxRootTools vào điện thoại và cài đặt, chạy nó lên và chọn Cube 2nd-init Recovery, sau đó vào CWM recovery bằng cach chọn Reboot to Recovery
Lưu ý: Trong CWM Recovery, không Format /system, /cache, /data,... trong mounts and strorage nếu ko sẽ treo ở LOGO LG .....:p.
Đang cập nhật...
IV. BACKUP VÀ RESTORE ( SU760 & SU870)
Lưu ý : Nếu đã up rom cook ( Rom của P920 chuyển sang SU760) thì có restore lại rom stock cũng không có sóng, phải up lại rom.
Vào ClockWorkMod Recovery bằng cách tắt máy, nhấn tổ hợp phím: Volume - & Power ( Với SU760 ) và tổ hợp phím Volume - & Power & 3D ( Với SU870 )khi nào máy rung lên thì thả 2 phím ra .
Dùng phím Volume hoặc Touch để di chuyện vệt sáng đến dòng "Backup and restore", chọn vào mục này.
Chọn tiếp chữ "Backup". Ngồi chờ đến khi máy thực hiện xong.
Để phục hồi từ một file backup, bạn cũng truy cập vào mục "backup and restore" như trên, nhưng chọn chữ "restore". chọn bản backup mà bạn mong muốn
Lưu ý: là máy SU 760 hiện tại phần mềm này chỉ nhận thẻ nhớ ngoài cần thẻ tối thiểu 1G
V. STOCK ROM
SU760
V10D:
http://www.mediafire.com/?e1pkvjo24kd2stv
http://www.mediafire.com/?4m6pr3irx94aj68
http://www.mediafire.com/?gm1ifwi6hihn9q6
V20F:
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU760/ASKTDB/V20f_00/V20F_00.kdz
SU870
Đang cập nhật...
V10I: Mới nhất
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU870/ASKTBK/V10i_00/V10I_00.kdz
V10G: Old Vesion
http://115.com/file/e79arg33#V10G-00.kdz
Trang này cực kỳ khó down, em cũng chịu ko chơi được 😁.
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây sẽ là phần up rom cook cho các bạn nào thích rom cook

Hiện tại tất cả bản rom cook chưa có rom nào ổn định vì vậy nếu bạn nào muốn test thì up. Còn bạn nào chưa coa kinh nghiệm hoặc không muốn mạo hiểm thì đừng úp.
Lưu ý với tât cả các bạn trước khi up một bản rom cook nào các bạn cũng phải backup lại 2.3.5 stock. Tốt nhất khi các bạn đã root thành công và cài được recovery ngay lập tức hãy backup bản rom stock 2.3.5 để có một bản ghost như của windows. Mong các bạn làm theo vì mình không chịu bất cứ trách nhiệm nào về điện thoại của bạn bị lỗi
Nếu bạn nói vì tôi làm máy của bạn birck lỗi hỏng tôi sẽ chỉ cười với bạn mà thôi. Mong các bạn thông cảm và cùng nhau chúng ta khắc phục. Tiện đây tôi kêu gọi bạn nào đã từng mod rom cho các điện thoại khác xin hay mod cho chúng tôi một bản mang đậm phong cách việt thank.
trước khi các bạn up rom hãy backup lại bản rom gốc hoặc có thể tải bản restore ở đây thank ban knnhubi

sau khi restore mà máy không có sóng các bạn fomat factory máy sẽ lại có sóng bình thường. bản restore này không có data người sử dụng và đã xoá các app không cần thiết 😁

Giới thiệu với các bạn một bản rom có tiếng việt rom này mod từ rom của P920 sang ưu điểm:
- có tiếng việt
- Fix lỗi tin nhắn 160 Ký tự của VN
- có thể nhấn *101# và *102#
- CH play không lỗi
- wifi tốt
- 3G nếu xong mà có sóng thì dùng tạm ổn nếu không fix sóng theo hướng dẫn bên dưới
link tham khảo và tải : http://www.tinhte.vn/threads/1459450/
thank bạn :
vuminhtu777

* thêm một bản rom nữa được mod lại từ P920 cho Su760 lưu ý với các bạn các bản mod từ p920 sang có thể sẽ mất bộ nhớ ít nhiều vẫn có lỗi 3G chưa ổn định vì vậy các bạn nên cân nhắc trước khi up: LINK

Rom ThiaiZ 2.4gb
...............................................................................................................................
kernel đã được tinh chỉnh ép xung chíp lên 1.2G nguồn XDA cho bác nào muốn flash kernel
thank for knnhubi

bản rom này fix lỗi mất sóng dùng ổn định
cách fix lỗi mất sóng sau khi up rom

Thấy mấy bác than up rom cook bị mất sóng nên giờ em viết hướng dẫn cách fix đây ạ ^^!

**Cách fix lỗi mất sóng khi up Rom Cook cho SU760:
Thực chất đây chỉ là các bạn đổi lại Baseband cho máy để máy nhận sóng thôi, ko có gì là ghê gớm hết!

Đầu tiên: các bạn hãy chắc chắn là mình đang ở 1 phiên bản Rom Cook bất kỳ và ĐT của bạn đang...mất sóng! Recommend là lúc này bạn nên ở bản Rom ThiaiZ 2.4gb, vì kinh nghiệm cho thấy bản rom này tương thích tốt nhất với Baseband V30c của P920 nên nếu bạn đang ở Rom này, chỉ cần bạn fix Baseband 1 lần duy nhất là có thể vô tư Up rom cook cho các lần sau mà ko cần phải fix lại Baseban nữa.

B1: Các bạn download công cụ fix từ link sau: http://www.mediafire.com/?7ce4vdy54m704v5

B2: Giải nén file download về, sau đó các bạn chạy file OMAP.MSI để cài đặt Driver của chế độ S/W (Download Mode).
Về vấn đề fix lỗi mất sóng, 1 số bạn dùng win7 sẽ ko chạy đượclgflashtool.exe, các bạn bấm chuột phải vào file lgflashtool.exe và chọnproperties sau đó chọn Compatibility chọn run this program in, bạn chọn Win XP SP3 và tick vào Run as Adminstrator và ok, vào lại và làm bình thường nhé.

B3: Tắt điện thoại, sau đó nhấn giữ phím Volume Up đồng thời cắm cáp kết nối ĐT với máy tính, vẫn giữ phím Volume Up đến khi ĐT rung nhẹ thì thả ra, ĐT của bạn sẽ về chế độ Download Mode (Màn hình hiện chữ S/W và 1 đống chữ Hàn). Đợi cho máy tính nhận diện và cài đặt Driver của điện thoại. Nếu máy tính ko cài dc Drover ĐT thì bạn làm như sau:
3.1 Nhấp phải chuột vô My Computer, chọn Manage>>Device Manager
3.2 Trong phần Universal Serial Bus Controler, nhấn phải chuột vào cổng có dấu chấm than màu vàng bên cạnh, chọn Update Driver>>Install from a list of specific location (advanced)>>Next>>Tick chọn vào Include this location in the search>>Brose tới folder sau: C:\Program Files\Texas Instruments\OMAPFlash\usb_drv_windows >>OK và đợi máy tính cài đặt Driver cho ĐT.

B4: Sau khi máy tính đã nhận driver, bạn tháo cáp ra, rút pin ĐT ra, sau đó lại gắn pin ĐT vào, nhấn giữ phím Volume Up và cắm cáp kết nối ĐT lần nữa để vào lại chế độ Download Mode.
4.1 Các bạn mở device manager lên (theo hướng dẫn ở 3.1)
4.2 Trong phần Port (COM&LPT), nhấn phải chuột vào LGE CDMA USB Serial Port (COMxx) (xx là số mà máy tính gán cho cổn bạn cắm vào, thông thường là COM6) và chọn Properties, chọn thẻ Port Settings>>Advanced, ở phần COM Port Number, các bạn chọn COM41>>OK

B5: Lại tháo cáp, rút pin để tắt ĐT lần nữa. Các bạn tiến hành cài đặt LGTool.exe và sau đó là ChuSoftPoJie.exe (có được khi giải nén file.rar bên trên)
Lưu ý: các bạn ko được đổi đường dẫn mặc định khi cài 2 file trên nhé!

B6: Chạy file LGFlashTool.exe, đánh dấu tick chọn vào Select Manual Mode, phần DLL các bạn link đến file LGP920_110622.dll, click chọn Add ở khung S/W và chọn LGP920AT-00-V30a-AMA-Chu-DEC-28-2011+0_CP.fls.
Ở phần Connection Mode, các bạn chọn USB>>OK

B7: Chọn hình cổng COM, Tick chọn hết tất cả các Port có trong list (16 Ports)

B8: Nhấn phím Start:

]
B9: Bạn lại kết nối ĐT với máy tính ở chế độ Download Mode 1 lần nữa (Volume Up+kết nối cáp) và đợi 1 lúc cho để LG Flash tool chạy xong phần việc của mình, nếu sai khi chạy hết 72s, chương trình hiện lên Download Fail thì bạn đã thành công!

Lúc này chỉ việc khởi động ĐT lên và...ô lạ chưa, ĐT có sóng rồi kìa!
Từ giờ trở đi bạn cứ việc Up tiếp các bản Rom Cook khác mà ko cần phải làm lại các bước này nữa!

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------
một vài hình ảnh rom cook 4.0 đang thử nghiệm
một cách fix khác

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng rom VK by xuanhoa
PO8888
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntpminh_82 bác cho e xin rom cook fix lỗi 80 kit của em LG 760này đc ko ợ ?
thelightvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb link bản ROM tiếng Việt bị die rùi bác ui. bác up lại giúp nhé.
@vodanhcbcb
@doctorhoanglongnguyen ban oi minh moi dung lg p920.dung la 10-11 la nang dc 4.0.4 ah ban
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng muốn up nhưng không sành vấn đề này .nên không giám up.bạn co thể giúp mình up không?
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn bị song hết rồi .mà không giám ấn Bắt Đầu Nâng Cấp.mọi người tét thử đi rồi mình làm sau vây.
a

cập nhập link kho phim cho các bạn tại đây
nơi đây mình sẽ up phim cho các bạn hoặc bạn nào có phim 3D share anh em nha ^^ mình sẽ post tạm ít phim của bác littlega trước nha anh em nào có thì share in box mình sẽ đưa lên đầu trang cho mọi người dễ tìm cick here hoặc bạn tải phim ở đây hay bạn tải µTorrent
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mỉnh hỏi bước 4 "Download MobileSync" là down ở đâu? Thanks bạn 😁
unreal8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần root máy chưa thấy nói đến bác àh, bác có thể tổng hợp lại các phần mềm cần thiết cho việc up room và root rồi post cho anh em nhờ được ko bác, cám ơn bác nhiều lắm.
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
dow ở dòng thứ 2 trong phần nâng cấp LG mobile.khi mà bạn cắm su760 vào thì nó hiện lên mấy dòng bạ n làm đi rồi cho ý kiến nhé.mình chưa giám thử.đang theo dõi xem thế nào đã.
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ở đâu vậy cho em qua giao lưu .
Ở hình vẽ của bước thứ 5 bạn nhé

Hiện tại thì up lên 2.3.5 không mất app nên chưa cần root mình đang nghiên cứu root và cài CWM

spider8x
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhcbcb Bác chủ thớt cho em hỏi tý
Máy su870 của em đang ở 2.3.6 rom V10i làm thế nào để root ạ
Thanks bác nhiều
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tối nay về em sẽ up thử xem sao, hy vọng mọi chuyện thuận lợi, có gì em sẽ báo cáo kết quả 😁
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi đọc kỹ hướng dẫn của bác vodanhcbcb thì em đã up thành công từ 2.2.2 lên 2.3.5 mà không gặp bất cứ 1 lỗi nào cả. Một cảm giác thật tuyệt vời. Một lần nữa xin cám ơn bác vodanhcbcb !
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
có gì khác với 2.2.2 nhiều không hả bạn.2.3.5 dung thế nào chia sẻ đi.nếu ngon mình cung sẽ mạo hiểm
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo cảm nhận ban đầu thì giao diện không có gi thay đổi, cái hay là khi xem film sẽ có thêm nút chỉnh âm thanh vòm rất nghe như xem rạp vậy, cảm ứng mượt ... chỉ mới test sơ vậy thôi. 😁
Các bác cho em hỏi phần tin nhắn có thể nào vừa để run và chuông luôn được không? Thanks!
Chúc mừng bạn 😁

---------- Post added at 11:50 PM ---------- Previous post was at 11:47 PM ----------

Ở bản này có video call mà bản 2.2.2 không thực hiện được. Chất lượng âm thanh được cải thiện rất nhiều. Giao diện.không thay đổi. Camera vào nhanh và chụp nhanh hơn.

anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok .bác cho em hỏi 2.3.5 khi mở màn hình có phải dùng nút nguồn không?còn phần sóng sánh và pin ra sao vây?
Vẫn phải dùng nút nguồn bạn ah. Nếu muốn thay đổi phải dùng rom cook mà chắc em.này còn lâu mới có rom cook. Song sánh 3g wifi căng đét luôn pin thì mình dùng hết game nghe nhạc xem phim lướt net thì ngày sạc lần

vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb Có một ứng dụng mở khoá không cần nhấn phím nguồn.Bạn chỉ cần che tay trước camera trước 1- 2 giây tuỳ theo bạn chỉnh khi cài đặt.Các bạn down về giải nén rồi cop vào thẻ.Dung phần mềm quản lý file (explore) để mở và chạy file apk.
Sent by my LG OTM 3D
ProximityScreenOff_1.9.zip
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vodanhcbcb cho em hỏi làm sao kích hoạt 3G vậy? Em làm đủ mọi cách mà không lên.
Em đang xài Mobifone, mới đăng ký gói MIU trọn gói. Thanks bác 😁
manhcam13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wankary máy mình chỉ nổi chử G thôi không thấy nổi chử H lên mạng chậm
Chỗ bạn có wifi không nếu có thì dùng wifi vào market tải 3G viêt về cài đặt phần mền đó có đủ cấu hình các nhà mạng việt nam

@vodanhcbcb Vâng cảm ơn bác nhiều đã giải tỏa dc nỗi lo lắng.
@vodanhcbcb Bạn có thể làm ơn giúp mình up lại room cho con su760 đc ko?
Mình mua máy về đã root và recovery sẵn và up sẵn bản kinh3g nhưng lỗi nhiều quá
Giờ có bản 4.0 chính thức mà ko dám up sợ brick
Cảm ơn nhiều
@vodanhcbcb
@vodanhcbcb Cho e hỏi e dùng chiếc lg su760 nhưng bị lỗi wifi . khi bật nó nhấp nháy liên tục rồi tự động tắt . không thể nào mak truy cặp mạng bằng wifi dk a ak ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019