Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thông báo các bác .. cảm ơn trong thời gian đã ủng hộ rom của mình với 72 lượt down về ( http://www.tinhte.vn/threads/1679716/ )

hiện tại đã dịch được 90 % rồi ... niếu không có gì thây đổi thì giữa tháng sau ( T.12 ) sẽ hoàn tất 32 ngôn ngữ , phục vụ cho các bác nào ở nước ngoài muốn sử dụng ngôn ngữ của mình ( có luôn tiếng việt nha các bác )

thân ! cảm ơn !
K phải . Ý mình là xóa hết app hàn thôi.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Su760 sau lưng máy ko có số imei hả các bác vậy làm sao mình kiểm tra đc ?
@dylaner bác ghé
http://www.tinhte.vn/threads/1550832/
khỏi phải check ...!
a hoangcavalli nhỉ 😆 ^^!
@kubipapop ko hỉu, mà có đúng là máy các bác ko có imei sau lưng ko
@dylaner mua sky 830 có imei sau lưng máy đấy...cả in trên hộp luôn...
Ngầy mai mình root máy.nếu có thể bạn vào teamview chỉ giúp mình được không.mới dùng em này đc 1 buổi 😁[/quote]
bạn làm trên Win Xp hay Win 7 để chắc ăn nên làm trên Win Xp[/quote]

Mình xài win Xp bạn à.Nếu tối bạn nào rảnh thì có thể cài qua teamview giúp mình đượckhông
Mình đang dùng ver 2.3.5.mình thấy cũng ổn điịnh.nhưng ko có tiếng việt .làm sao để cài được tiếng việt các bạn.up fw khác à.
Theo mọi người nên dùng bản 2.3.5 hay up bản nào tốt hơn
.À.Đòng đồ ở giao diện khóa máy nó lại hiện cả giờ hàn quốc.không làm sao tắt được.
Mình mới dùng nên không biết.mong moijk nguwoif giúp đõ nha
@bunbao Nếu bạn muốn sài ổn định thì dùng rom v20f hoặc v30b là ổn nhất.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@bunbao tiếng việt chỉ có rom cook thôi, theo mình thì nên dùng 2.3.5 hơn. có rom cook 2.3.5 lâu rồi mà bạn. tất cả ở #1 bạn nhá
còn vụ đồng hồ thì bạn quay lại vài trang nữa là có hd đấy
Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@thanhan.qn rom cook la sao ban.
@sonnguyenpg bạn dùng v30b thấy thế nào,cảm ứng có muợt như của v20f không,hay bấm nặng hơn
@Billy_cater v30b (4.0.4) khi vào ứng dụng bị trễ không nhanh như v.20f (2.3.5) . nhưng giao diện mượt mà hơn. sóng sánh vá pin chờ mình thấy cải thiện hơn .
v30b là phiên ver 3. hả bạn
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới up lên 4.0.4 v30b, bây giờ mình muốn cài recovery thì phải làm sao nhỉ, bản này có root được không mấy bạn, nếu root được thì phải dùng những phần mềm nào.Thanks các Bác trước.
@thuc76 root bình thường bác nhé😁
@thuc76 bạn đọc kỹ trang 1 nhá

hiện tại mình thấy rất nhiều bạn dùng su760 nhưng đa số vào topic này là nhảy vào trang cuối rồi đặt câu hỏi giống nhau. không chịu đọc kỹ topic, hoặc không tự tìm hiểu mà chỉ nhờ người khác tìm hộ link, làm cho topic ngày càng dài mà ko có cái gì mới cả. mình chỉ mong các bạn nên bớt chút thời gian tìm trước khi hỏi sẽ nhanh hơn và không làm cho topic bị nhạt. thank all

@thanhan.qn chuẩn rồi đấy bác à...trong khi làm khá là dễ😔
@hoangcavalli thời đại Win7 + Win 8 😆 mà LG thì chạy trên dòng Win này chuối kinh khủng a ạ ! 😃)
@kubipapop cái hay của nó đấy em😁
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcavalli Bản 2.3.5 mình root bằng Win 8 được, lên 4.0.4 Nghe nói chỉ root XP, khổ nỗi Trong CT & ở nhà đều xài Win8 mấy bữa nay cứ loay hoay cài máy ảo cho Win 8 mà không được, chắc cứ để vậy xài khi nào cần thiết mới root, xài android mà không root thì cũng ức chế thật nhưng đành chịu.
MÌNH ĐANG DÙNG 2.3.5 THEO MỌI NGUWOFI NÊN DÙNG BẢN NÀO BÂY H.
ĐỂ MÌNH BIET MÌNH UP XEM SAO.H CHẲNG BIẾT NTN NỮA
@bunbao lên 5.0 luon di bac
@LaoYeu cái này cực hot

@LaoYeu cái này quá Hot ...! ...! up up up
Root vậy có ảnh hưởng gì tới máy không nhi mọi người
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao Oh no. K đâu bạn nhé

@bunbao root để xóa những cái mình ko dùng đến, mục đích làm bộ nhớ máy và ram trống nhiều hơn. ko ảnh hưởng gì trừ khi bạn xóa nhầm file hệ thống

qwedn123
ĐẠI BÀNG
11 năm
có rom cook 4.0 cho su760 chưa mấy a
@qwedn123 có rồi bạn, việt hóa 90% của laoyeu. bạn tìm xem nha. http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1679716/

Cho mình hỏi là có bạn nào ở Đà Nẵng ko mà đã root thành công rồi thì cho mình xin số đt làm quen với. Mình mới dùng em này mà hôm trước lỡ reset lại bản mặc định của máy nên có nhiều app của HQ chạy theo quá làm cho máy cứ đơ hoài. Chán ghê. Bạn nào ở ĐN đã làm thành công rồi thì giúp mình với nhá. Mình muốn máy chạy mượt tí.
@thanhan.qn up bin như thế nào bạn ơi, chỉ dùm mình với, cả link nữa thanks bạn lắm lắm. k có đt xài rồi 😔
@ĐậuPhụ.Muối http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1528605/
dùng smartflash tool để up bin

@thanhan.qn bạn ơi mình không thấy download và hướng dẫn dùng smartflash tool ở đó, đấy là link download file bin thôi đúng k? bạn hướng dẫn mình dùng với 😔
@ĐậuPhụ.Muối bạn xem hướng dẫn up rom lên 4.0 ở đây nhá,còn đây là link bản V30B: http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU760/ASKTDB/V30b_00/V30B_00.kdz
các bác cho em hỏi lại vẫn cái vụ serial no và imei của Su760, đã có cao thủ nào sử lý được chưa? hướng đẫn cho em làm với
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nên bản 4.0 v30b trước rồi mới backup dc bản của LaoYeu nhé...
các bác cho e hỏi.e root nhưng k thấy hiện ra factory my data đâu để mà bấm vào.hjx,đang dùng 4.0.4 và root bằng xp
II. FIMWARE ( SU870 - Optimus 3D Cube )
Up rom bằng phương pháp này tránh được nhiều lỗi liên quan đến sóng và FC một số phần mền, nó cũng tiết kiệm được nhiều thời gian, có thể quay về stock rom từ bất cứ đâu.
Đầu tiên các bản tải 2 file này về
+ Bộ công cụ:http://www.mediafire.com/?x4wkhwq8qjw0lab , bên trong nó gồm có driver, software update, root, recovery
+ Fimware V10I
csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU870/ASKTBK/V10i_00/V10I_00.kdz

Các bác ơi sao e downoad file V10I.KDZ ở cái links dưới không được ạ?
@luanmy10 V10I_00 của bạn đây http://www.mediafire.com/?qrx91eri4y1oquj
@batistien1601 ủa file này của su670 mà bác ,,, su870 cũng dùng được lun hã bác ?
mình định xóa các app hàn.cho mình hỏi sao khi root xog la tai titanium về hay có phải làm gì nữa không nhỉ.recover là sao nhi
@bunbao root xong khởi động vài lần ...khởi động lên nó có cái app superuser là ok ! cài titanium và chiến đi bạn ! 😁
recover là 1 tool giống như bot của win ! tren androi .ta dùng nó để sao lưu và cài ROM và làm nhìu thứ khác ! 😃bạn dùng 760 hay 870 zạ bạn ?
@luanmy10 mình dung 760 bạn à.mnihf định bây giờ root.vì lần đầu nên mình chưa tự tin.bạn co biết vào teamview hướng dẫn mình với
Sao mình root máy chả được thế nhỉ. Ai root thành công bằng cách nào rồi thì hướng dẫn mình với. Thanks
Không còn ai ol hướng dẫn hộ mình à 😔
èo mình chuyên mấy con sky a760 770..800...810.. vs mấy con H k phone . thôi ! chứ mấy con này mình chưa test ! mình new bợ con su870 hồi sáng ! chừ đang nghiên cứu đây ... mới up xong rôm 4.0.4 mà chừ chuẩn bị root mà vào trang 1 dơnload bộ root mà thiếu cái file V10I.KDZ ( do links hỏng ) nên đang ngồi bùn đây ! 😔
@luanmy10 Lên 4.0 rồi thì cần V10I_00 làm gì . Cứ thế root là đc rồi mà
@batistien1601 Cứ thế root là sao bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019