Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác, em đã chỉnh được. Bác có ở TpHCM không bữa nào cafe giao lưu nhé. 😁
mình ở ngoài Hà Nội cơ :D................
thông báo anh em mình đã root được em nó rùi SU760 Hàn Quốc phiên bản của V20E cuối cùng ROOT thành công. ROOT công cụ megatron_windows.hành công ROOT. gốc các bước:
1. download megatron_windows bằng http://vulnfactory.org/blog/2012/02/...ll-optimus-3d/ 2. Cài đặt các trình điều khiển của LG
Điện thoại thiết lập chế độ gỡ lỗi usb (Cài đặt - Ứng dụng phát triển) (3) Kết nối cáp USB, giải nén file zip, chạy run.bat, theo hướng dẫn run sẽ tự chạy viec của bạn la đợi vài phút.điện thoại sẽ tự reboot 3 lần là oke
@vodanhcbcb Mình cũng thử dùng công cụ như bạn nhưng nó chỉ khởi động có 1 lần thui . chả hỉu sao, đợi mãi mà chẳng thấy j mới.
trông Dos nó chỉ hiện lên cái dòng báo lỗi
@vodanhcbcb mình cũng dùng megatron để root em LGsu 760 bản Hàn Quốc mà sao nó chỉ khởi động lại máy có 1 lần thôi rùi báo lỗi ở trên dòng Docs vậ bạn nhỉ. hix. thử mấy lần mà đều k đc. hix
@nv_rain bạn tải file này về adb_restore_rooting_v1.6,dùng 7-zip giải nén nó ra (ép buộc dùng 7-zip nhá,dùng winrar giải nén ra nếu bị lỗi gì thì đừng hỏi mềnh,thêm nữa là chỉ thực hiện trên winXP thôi)
1.trên điện thoại vào Setting -> Application -> Development -> tích chọn USB Debugging.
2.cắm cáp kết nối máy tính -> chọn Only charge
3.mở thư mục vừa giải nén ra -> chạy file rootting.bat
4.trên điện thoại chờ 5s rồi nhấn restore my data -> đợi 3s
5.xem trên hộp thoại rootting.bat ghi thông báo là gì,nếu FAIL tắt hộp thoại đi,rút cáp -> cắm cáp lại -> chạy lại file rootting.bat lần 2 -> chờ 5s rồi lại nhấn restore my data trên điện thoại -> lần này chắc chắn sẽ thành công
6.điện thoại khởi động lại 1-2 lần -> kiểm tra lại xem có biểu tượng SU là root thành công
trước đến giờ mềnh cũng chỉ làm như vậy,làm lần nào cũng vậy,lần đầu báo FAIL,lần 2 báo SUCCESS,root chục lần thì cũng y chang
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi sao em mua cái thẻ Micro SD 32GB nhưng khi cắm vào mày chép film hoặc nhạc thì có file bị lỗi file không bị, nhưng nếu tất cả các file này chép vào máy thì ok không lỗi gì hết. Từ chiều đến giờ bó tay với cái thẻ. 😔
Ủa link ở trên không nhấp vào được vậy bác. 😁
Có thể co virus bạn thử quét virus thẻ xem sao sau đó fomat thẻ cop lại những file trên xem sao. Link trên thằng bạn mình nhầm chiều nay nó vừa root mà. Để mai mình up lên mediafire. Hoạc bạn hỏi thằng google dowload về gõ tên phần mềm ra rồi tim ^^

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng rom VK by xuanhoa
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng em thấy sử dụng có mỗi nút nguồn lên hơi sót.em vẫn chưa giám up lên 2.3.5
ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không dám chơi thật. Dành dụm mãi mới đủ tiền mua con nỳ. Bác ở HN k? rảnh qua nhờ bác giúp cho yên tâm
Nếu bạn dùng latop và mạng ADS cài đủ các thứ cần thiết thì khoing phải lo bạn ạ tại minh lười nên up qua mạng 3G nên phát sinh mấy lỗi nhỏ thôi. Đã có bạn làm theo hướng dẫn của mình và thành công không gặp lỗi nào

Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xác nhận lại lần nữa là làm theo hướng dẫn của bác vodanhcbcb sẽ không gặp bất cứ lỗi lầm nào hết.
Bác vodanhcbcb ơi mình đã quét virus và format cả trong máy lẫn ở ngoài nhưng khi chép vào vẫn lỗi. Pó tay thiệt 😔
@hoangcavalli Em thích bác bác nhiệtbtình quá em sươớg run cả mình. NHờ bác hươớg dẫn em sáng ra nhiều điêề
😆
@masawa đã tự sướng okies bác nhé😁
@hoangcavalli bác hoangcavalli ơi tình hình là em cài cái Titan vào mở nó lên nó báo lỗi bác ạ gíup em với. Nó báo Root access: Failed
Thank bác!!!
@masawa ơ hơi lạ nhỉ😁....root okies rồi mà..bác vào cho em googleplay tải em cái checkroot xem nào???
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người ơi gúp mình với mình chót mang ra nhật cường nhờ họ root em nó rùi ở bản rôm gốc bây giờ họ ko biết unroot em nó kiểu jì ?Mong mọi người giúp đỡ.chỉ bảo tận tình.cảm ơn!
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khong anh em nào giúp được mình sao
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật tình mình mới mua cái ĐT này được 4 hôm, từ trước đến giờ chơi hàng apple không ah. Mới tầm tành wa Android nên nói chung còn gà lắm. Mới làm theo hướng dẫn của bác vodanhcbcb up được cái FW, còn về root và unroot thì mù tịt. 😔
Bạn có biết hộ root như nào không dùng phần mền nào để root

hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua ở nhật cuờng mobile.lên mình mang ra họ root hộ.mình mù tịt về android ko bít họ root dung phần mềm jì cả.chỉ bit khi root xong thi có thêm phần mềm superuser
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko ai giúp dc mình sao bác chủ thớt đâu rùi cứu với

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Hiện giờ mình đang bạn chút để chiều về bạn thử tải unroot bỏ root xem có được không
đây bạn thử tải cái này về www.unlockroot.com cài lên máy tính của bạn sao đó cắm cáp điện thoại với latop hoạc máy tính của bạn trên điện thoại không ấn gì nhé chỉ cắm cáp vào thôi sau đó kicks unroot góc dưới bên trái của phần mền thử xem có được không
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa bít có làm được hay ko?nhưng cũng cám ơn bác chủ thớt nhiều. Mà bác chủ lập 1hội chuyên về su760 cái cho hoành

hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui đen wa có con lap thằng cháu wa chơi làm dơi đi cái màm hình rùi.mai minh ra quán internet làm.

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ sao ko update thêm cái CWM cho em nó, ai lên 2.3.5 chính thức thì cp1 thể dùng tool sau để cài CWM cho em nó nhé:
http://www.mediafire.com/?621b2vd427p2el9
Sau khi cài CWM thì có thể vô tư cài ROM cook rồi!
ROM cook thì các bạn có thể tìm trong http://bbs.gfan.com/forum-745-1.html có khá nhiều.
Mình thì đặc biệt like ROM King_3D_ROM, bản cook này chạy rất mượt và ổn định!
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi lên 2.3.5 là cai rom cook thỏa mai ah, rom cook có tận dụng được 3d của em nó ko nhỉ.mình sợ bản rom đó ko hỗ trợ xem 3d thi..?

Thank bác rất nhiều em đang tìm cái này. Mai em sẽ up lên đầu trang và làm chuột bạch cho anh em luôn.
Em sẽ lập hội nếu các bác ủng hộ tuy nhiên em không biết có bao nhiêu bác dùng em này. Bác nào dùng vào báo danh nha 😁

hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như em này ít người dùng sao mà vắng thế,mình thấy hội bên p920 chém ác lắm tội em 760 này
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Chuột bạch thì em làm lâu rồi bác à ^^! Tại đi làm suốt ko có time ngồi viết thôi, nhưng CWM cho SU760 còn lỗi nhỏ là ko mount Interna Memory (emmc) dc, do đó muốn up ROM cook thì bắt buộc phải dùng thẻ nhớ ngoài!
@vodanhcbcb Mình đã cài LGP920_CWM_5.8.1.5_Flasher_WinXP nhưng khi Backup nó lại báo “ C’ant mount backup path” Backup hoài không được
hic mình ở Thái Nguyên, mình mua con này được 1 tháng rồi. Tìm mãi các diễn đàn để up cho em nó mà không được. Không nản chí, hnay lại tìm tiếp thì thấy cái này hay quá. cảm ơn vodanhcbcb nhiều thật nhiều. Định gọi điện để cảm ơn nhưng sợ muộn quá, với lại thấy bảo gọi điện cho bạn thì từ 3-6h chiều nên thôi. Viết comment này để cảm ơn nhé (hôm nào xuống HN thì sẽ mời Vodanhcbcb 1 chầu bẻe hoặc cafe tuỳ ý nhé). Nếu lập hội thì cho mình tham gia cái nhé.
PS: Đợt mới mua về vào cả trang LG.co.kr mà không thể nào làm gì được, mặc dù không biết tí tiếng HQ nào, mình cứ mò theo biểu tượng thì cũng thấy có phần up nhưng làm đi làm lại vẫn thất bại liên miên hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019