Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

flash cái blue kernel bị reset nhiều quá đành restore lại máy😔
ngồi nhìn nó thì ko sao br trên bàn hoặc dút túi 1 lúc nó reseto_O
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@littlega bác hướng dẫn cách up lên v20f cho em được ko?
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangthe88 Hơi rắc rối vì chưa unroot được nên phải trở về bản 2.2
Mình làm theo cách này rồi sử dụng file KDZ ở trang đầu. ( Còn cách khác mình không biết )
Trở lại 2.2 rồi thì up lên 2.3.5 như trang 1 là được V20F
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@littlega trở về bản 2.2 như nào vậy bác
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@dangthe88 Root rồi hay chưa root thì vẫn up bình thường thông qua LG Update, sau khi up nhớ Factory Reset máy là được.
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Làm quả chia tay em 3D, up cho các bác các game 3d chơi được trên con này ( các game ở trang 1 ko cái nào chơi được hết ;) )
http://www.mediafire.com/?sz9s6kkfgseez
Tất cả đã test rồi mới up nha :p
@knnhubi bac cho tớ xin lại cái dungeon hunter 2 nhé , tớ tải file trên về toàn bị lỗi 😁
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@thaiduong2009 Down về không được hay là cài không được ???
@knnhubi ko cài đc bác ợ, nó báo là gói mở gói cài đặt ko đc ( đại khái là thế😁)
mấy cái kia cài bt
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@knnhubi Đây nè :p
Bác cẩn thận thế. Em flash lung tung cả ma có phải unroot đâu, chỉ là flash xong thì mất root, mất recovery thôi 😁

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
lạ quá sao mình không lên được 20F nhỉ 😁 LG update chẳng nhận modle và version gì cả
@vodanhcbcb mình vẫn root = cái dùng cho 20E, bác thử wipe máy rồi root lại xem sao, nếu ko đc thì chắc phải up lại rồi :D
nhân thể nếu bác up lại thì canh rồi copy cho em cái file .kdz bác nhé :D
nó nằm ở thư mục của LG support tool ấy, bác nhớ cho hiện file ẩn lên mới thấy em nó :p
@thaiduong2009 mình hộ thằng bạn thui định wipel all thì nó tiếc nên thôi vậy :D
@thaiduong2009 nó nằm trong điệ thoại phải không bạn hay trên win :D
@vodanhcbcb trên win bác ạ. trong folder chứa cái LG upgrade tool ấy :D
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài root bt mà bác

Gửi từ XT720 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@littlega thử rùi bạn ah không được có lẽ fomat lại là được nhưng thằng bạn nó không muốn fomat nên thôi 😁
@vodanhcbcb Để root và dùng RWM đc thì bạn phải format cải thẻ nhớ ngoài đi nhé!
@hoang_tranthai thui mình fomat hẳn máy rùi vào recovery wipel fomat/ factory cái vào từ đầu rồi root bằng megatron bình thường 😁
đang định flash nốt gói tiếng việt xem thế nào đây :D
không flsah được gói tiếng việt rồi có lẽ do framework không tương thích 😁
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb bác làm được thì up lên share cho mọi người nhé mình không có máy ko làm dc gì >.<
@knnhubi không được bạn ah treo 😕
copy thiếu fodel setting 😁 lại lên rồi ^^ đang tải loca mình sẽ tường thuật trực tiếp :D
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb lóp dép ngồi hóng bác :p
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi bác cho em hỏi file update của lgupdate khi tải về nó nằm ở đâu a?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Úp lại rồi đấy :p
@knnhubi up gì thế bác?😃
quay về 20E rùi sài blue kernel hay hơn 😁 đã có dev nào nghiên cứu cái này chưa :D http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1532266
@vodanhcbcb Có cái này hay nữa nè a e http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1616531 cho âm thanh ngang ngửa Beas Audio nhé!
Đọc XDA còn thấy có ông anh cho ra lò quả ICS cho P920 hi vọng là...
Kiểu này mình phải lấy máy lại để vọc mới đc 🆒
@hoang_tranthai Nếu am hiểu mod lại cho su760 thì hay 😁

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhcbcb Mod lại rồi mà nghe vẫn chẳng thấy gì đáng kể :D
@knnhubi thế ah bác! đúng là chán như con gián nhỉ đang nứng thì...
mà bác định tậu em nào để thay em SU760 này thế?
mấy bản rom cook cho su760 vẫn chưa có fix lỗi khi gọi hoặc là nhận cuộc gọi bi out sóng nhỉ.thật là tiếc qua híc.mong các cao thủ fic lỗi cho e nó mượt mà ổn định hơn
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
S3 sắp ra rồi nên s2 xuống giá nhiều nên làm 1 cái xài chơi :p. Có ai biết chơi trò Star Battalion không nhỉ, không biết sao qua được màn hướng dẫn chán vãi :eek:
@knnhubi Mình đang sài s2 dùng vk rom của bác nguyenxuanhoa build mượt và đẹp ^^

@knnhubi cho em xin lun đi😁, tải trò đó trên này về cũng ko chơi đc😔 ( not orignal copy..)
lên được bạn ah nhưng mình chọn tiếng việt thì không dịch hết chỉ được 1/3 thôi không khác gì cài loca bình thường
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb zậy là chưa được rồi. Chỉ còn cách copy trực tiếp thôi
@littlega phần setting không có gì thay đổi không có tiếng việt như trong hình 😔
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb Copy qua đi bác. Thực ra cho app vào file zip còn phải chỉnh lại file MANIFEST.MF nữa nhưng cái này mình potay. Phải tìm tool nào tạo file zip thôi. Còn cái tool dịch nó tạo được file zip nhưng chỉ cho recovery phiên bản 3.xx.xx em su760 lại là 5.xx.xx
khi mình mở file zip bằng winrar thì thấy file zip của bạn chưa được singin 😕
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb Thằng post tool dịch nó để vậy thôi chứ app hệ thống không cần sign đâu bác. Chỉ app chạy ở ngoài mới phải sign
@littlega nếu chép thì chép đè hả bạn 😁 mình trả máy thằng bạn để nó buôn với gấu rồi khi khác test tiếp vậy không có máy công nhận chán thật bác nào có test mạnh tay đi có backup cà có LG update thì không sợ đâu :D
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb Đè lên luôn bác đúng là không có máy ức chế nhiều cái. Mượn máy thằng bạn được có một ngày mà năn nỉ gãy lưỡi. Nó còn hù hư máy đền 5 triệu 😕
@littlega không hư được đâu mà đền ^^ nếu tớ có máy thì rom cook các kiểu ngay 😁
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi là lg update khi tải file về nó để ở đâu vậy ah?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@dangthe88 Documents and Settings - All Users - Application Data - LGMOBILEAX - Phone. Khi vừa download song thì nó là kdz sau đó nó giải nén ra 2 file .dll & .wdb rồi xóa file .kdz đi
oh mình thấy em nó rồi trong thư mục phone của LG update 😁 lưu lại để dành :D
@vodanhcbcb bác thấy rùi thì up lên cho ae nhờ với nghe bác tks bác nè
@tuanmien80 Hics để mail kia mình up lên mediafire giờ mình đang sài 3G nên chưa up được

dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao các bác thích tiếng việt thế nhỉ?😆
@dangthe88 mình muốn trải nghiệm thôi chứ có tiếng việt hay không cũng không sao 😁
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangthe88 thích thì có sao không hả bạn
@dangthe88 Đôi khi chỉ là phép thử, thử xem mình làm dc gì, thử xem dân ta làm dc gì.
Hồi còn xài xt800w thì mình xài tv vì bản sắc, vì mình là người việt...

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@dangthe88 Đơn giản vì mình là người Việt mà 😁
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng LG có lợi nhuận sau 2 quý lỗ liến tiếp => ủng hộ LG để thành viên nghèo có được smartphone ngon, bổ ,rẽ nè.
đang từng ngày mong chờ ics từ LG đến với em su760
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Bán được máy rồi mừng quá, con này phải nói là khó bán, rao hơn chục ngày mà bữa nay mới đi 😁 :D :D
@knnhubi Chac may bac te le cui qua nen ko ai mua.hahha.chu op 3d thi qua dinh cua dinh.chi con ngoi cho sung rung len 4.0 thoi.hehheh

Gửi từ LG-P920 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@nhocsaigon Giỡn hoài, máy em chỉ xước 1 tí bên viền nhựa còn lại thì như mới full phụ kiện + thẻ 8G mà em bán có 5.8tr, thế mà mất tới nửa tháng mới đi được :eek:. Tiếc là vẫn chưa hoàn thành 1 bản rom chính thức cho em nó, chúc các bác ở lại vui vẻ 😃 😃 😃 😃 😃 😃 😃
cũng đang tính bán và đang ngắm nghía đến em lu6200 có bác nào xài rồi cho xin chút kinh nghiệm và lời khuyên đi
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@thaiduong2009 Game thì thua tega 2 nhưng decoder video thì trên tega 2 và 2 thằng này đều xếp sau Exynos 4210... hehe 😃
@knnhubi chắc tại bon NVIDIA nó chuyên đồ hoạ nên chip đồ hoạ trên tegra2 mới nhỉnh hơn😕
@knnhubi Bác bán rẽ quá. SU760 này như bác nói và em thấy giải trí nhạc, phim hơn hẳn con S2 Exynos. Còn hiệu ứng 3D thì qúa tuyệt, IP4S và S2 làm sao có được trãi nghiệm này.
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanmien80 Em từ biệt hội su 760 rùi.chuyển qua lu 6200. Dùng cũng fê fê bác chạy nhanh mà pin cũng lâu hơn su 760

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019