Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix rất xin lỗi bác nhé, là cái file Kdz đọc e ko để ý!
Hix sao cái link MF của bác khó thế nhỉ, toàn chỉ dẫn đi đâu nhỉ? đăng nhập xong rồi cũng ko biết down ở đâu nữa? Xin lỗi vì thật sự mình rất gà về khoản này
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình thế nào các bác
Bác nào down dc cái link MF mà bác Littlega cho thì bảo a e cái nhá, hehe xem trải nghiệm cái Rom mới thế nào!
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai down lại thử nha bạn mà mình nói trước cái này up từ v20c. Cũng hok có máy test lun @@
mình đưa lại link của bác litega cho bạn nào gặp khó khăn với link trên, hy vọng là tải về đc 😁
lưu ý đây là AcuraTeam_SU760_2.3_ROM nhé
http://www.mediafire.com/?gkg6zyjgm3cg35p
http://www.mediafire.com/?59ao1pao5sjahd9
http://www.mediafire.com/?yza0knrc3nf7yx2
Down dc rồi các bác ah. Lúc trước bấm vào đường link nó cứ thông báo hết cái này đến cái khác, mệt người ko chịu dc.
Để mình down về thử nghiệm và thông báo cho a e sau nhé!
ah mà quên mất chưa hỏi bác Littlega cái baseband là file .rar thì cài kiểu j nhỉ? bằng CWM dc ko nhỉ?
Hic cảm nhận sau khi up quả Rom Acura-LGSU760 này như sau:
- Tốc độ bình thường, ko nhanh bằng Stock +kernel teak
- Cài nhiều CT đầy đủ
- Đặc biệt là giống Thiaz kinh ngạc 😕
- Hình e nó đây nè:
2000-01-01 08.07.06.png 2000-01-01 08.07.24.png 2000-01-01 08.07.24.png
@hoang_tranthai sao lại là King_3D ? bác up chưa thành công à 😁
Edit:
là King 3G, nhình chưa kỹ sorry bác :p
Đây nữa 2000-01-01 08.07.35.png 2000-01-01 08.07.43.png

Nhìn thấy chán nên e thôi chẳng tìm hiểu cách flash baseband nữa
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko co tieng viet ha bac. Minh thay ben web tau no bao la tin hieu hoan hao. Minh dang tim cach de su dung rom cook cua p920 cho su760 chu rom cook cua tau xaj chan qua. Sr ko co vietkey

Gửi từ XT720 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Rom mới tuyệt không các bác rom cook bao giờ cũng hay hơn stock mà 😁

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
He mình dùng nhiều cái rom cook rồi, thấy nhiều cái cũng hay nhưng từ khi up romstock và cài cái kernel tweak vào thấy trơn tru, nên ko chơi mấy cái room cook nữa.
Có lẽ bác nào bit cách chuyển rom từ P920 sang SU760 thì hay. Bên XDA thấy nhiều rom phê quá mình cũng viết cái yêu cầu cho Mod bên ấy viết cái Rom cho SU760 mà chẳng thấy trả lời đếch gì. Suốt ngày trông vào bọn Khựa cũng chán.
@hoang_tranthai mình thích cai ROM king 3D nhưng mới flash rom stock vì từ đêm qua đến sáng nay PIN từ 100% xuống 22%, máy nóng như chơi game trong khi chẳng chạy cái gì....
Vậy thì chỉ có stock rom và kernel mod là ngon thôi nhỉ. 😁

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb bác cho e xin cái kenner đó đi.thanks

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@dangthe88 đây nè bạn kernel này là bản mới nhất chỉ dùng cho 20E thui nha 20F mình chưa thử không biết flash vào có sao không 😁 bác nào lamg bản backup rồi flash thử xem sao :D
@vodanhcbcb Mình chơi trên 20f cũng dc mà. Mỗi tội 20e+ kernel mod = 20f+kernel mod. Tức là cái thằng 20f cải tiến đi thì khi up quả kernel mod này vào công thức trên ko thay đổi. (chắc do mấy tay Dev stock cũng copy của bác chủ thớt kia quá)!
Đọc chủ đề này trên XDA còn thấy có bác up dc cho cả P925 cơ 😕
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc Bro chưa fix sóng nên mới hút pin kinh như thế nhỉ!?

[Kernel] BlueKernel v1.0.9 cho 20e mới nhất (stock rom): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1565432
@fop198x mình fix rồi ( nói thêm là bản king_3D này sóng rất ổn ko bị tụt khi gọi đi hay gọi đến nhé, trừ việc mình ko bật đc 3G)
sáng này quay về winxp thì fix 1 phát là có sóng bản Rom ThiaiZ 2.4gb ngay hehe đã quá để test xem sao thanks anh em
@Tu_ameo đã có đam mê thì nhất định có cách mà 😁...
Trong các bản Rom mình dùng thì King 3D và Cosmos go launcher là dùng thích nhất. Dc cái cảm biến xoay màn hình rất nhanh, đóng mở máy ảnh cũng nhanh và đặc biệt là.... khi chụp hình có thể bỏ âm shutter sound-----> rất thích hợp cho các bạn đi chụp lén 🆒 mà ko bị phát hiện (ko có trên romstock đâu nhá), mình có mấy cái ảnh chụp lén cũng hay phết 😁! a e nào đang dùng rom cook hôm nào share nhé
@littlega không mình 87. cầm điện thoại vẫn được nhưng sửa đầu trang khó 😕
mình sẽ pm acc mình vào hộp thư của bạn !
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhcbcb Mình nhận được acc rồi tks bác. Bác về nhanh nhé 😔
@vodanhcbcb hoàn thành tốt NV rồi về với ACE bác nhé o_O
@vodanhcbcb Bạn đi thực tập vui vẻ nhé. ở nhà anh em mà tổ chức offline sẽ thiếu chân nhậu đây!^^
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
link power 1.1 http://www.mediafire.com/?gagxatvfl83v8t4
Chỉ chạy trên 2.2 ai thích thì test thử nha
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@littlega Cái này test rồi chạy chán bỏ xừ 😃, dạo trước có pm hỏi 1 bác bên xda nhờ giúp hoàn thiện bản rom đang cook dở cho em này mà đến lúc mình bán máy ổng mới đồng ý giúp :eek:. Rom cook thì khó có thằng nào qua được Thiaz cả 😁
@knnhubi Thiaiz có xài đc 3G ko ban?
He tối nay thức hóng cùng cả "nàng" công nghệ. Mặc dù rất yêu em SU760 này nhưng nếu có thêm em bồ là SIII nữa thì thật ngon.
Mà nếu thằng SIII này dùng công nghệ 3D của SU thì ta sẽ có tên chính thức cho e nó là SUSI haha
He thế là e SIII đã lộ mặt, nhìn e này bo tròn 4 góc ái ái và điệu bỏ xừ. Có em này và em SU760 của mình kết hợp thì mới trai tài gái sắc được ho ho 😁!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019