Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhan xet va ban room V20F:
Sau ba ngay su dung ban room nay rat on dinh,ko nong may,online 3G suot(ma ban nay cot song con hien len chu 3G).Vao mang nhanh dung la 3G that.khong bi loi market,cai dat ung dung update vo tu.Tich hop ca mail khong phai down ve.Giao dien dep nhanh khong nhu ban V21a minh dung truoc.Bay gio minh co the yen tam nghich thoai mai ma khong lo loi may!Thanks tat ca moi nguoi.Chuc tinhte nha ta ngay cang tinh te!
vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ma o Ha Noi co hoi SU760 khong nhi,hom nao anh em to chuc mot buoi giao luu kinh nghiem nhe.Cu sms minh se toi luon.
@vuhaitran78 It's me :">
vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dj_vaolo Avata xinh nhỉ.mình hỏi khí không phải đó là vợ hay em gái mà bạn đưa lên đấy.hôm nào giao lưu nhé.Thanks.
@vuhaitran78 Vợ em. Giao lưu đt thôi nhé bác 😆
@ Kể cả có TV thì vẫn dùng T.A cho nó pro mí cả quen hết rồi.
sao mình hack root em SU870 mãi ko dc nhỉ ... hay phải cái win XP mới đc nhỉ ....

Mà bác nào có cách fix sms của em nó chưa
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai giỏi tiếng Tàu thì vào http://bbs.gfan.com/forum-745-1.html Xem mấy anh Tàu kựa có giúp ích gì cho chúng tA kô?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@lythuyk3cdd Trước em cũng hay vào đây, nói chung là cũng ko được gì nhiều vì ko có cao thủ với lại chuẩn của tụi nó cũng ko giống mình 😃.
Co bac nao pro hack bang thong mimax viettel chi e voi coi.ma sao con nay cu chon.mang.la may restart nhi
ntpminh_82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới vọc Rom Power 2.1. Khá hài lòng về nó. 3G căng đét, vi vu... Thích thật!
Thêm nữa, không bị lỗi wifi, tốc độ khá tốt,....
Túm lại là đáng dùng nhất trong những Rom mình đã vọc. 😁
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntpminh_82 Bản này sửa tin nhắn 80kí tự kô vậy ? Cho mình link dc ko.
Thanks!
ntpminh_82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lythuyk3cdd Có fix 80 ký tự bạn ạ! Bạn vào đây download nhé: http://www.mediafire.com/?v4lsjnhblyi9m Có 2 file Power2.0.zip và fancyzj_fix_Power2.0.zip. Bạn restore Power2.0.zip rồi sau đó restore fancyzj_fix_Power2.0.zip để nó fix một số lỗi google apps nhé! Bản này có một số lỗi nhỏ nhưng ko ảnh hưởng gì lắm (ko check tiền *101#, *102# được, nhưng có thể gọi 900). Cứ vọc dần bạn nhé! P/s: mình đang dùng cái Power2.0 này, tương tự Power2.1.
bác nào có tấm dán màn hình và ốp lưng của em LG 3D cube thi PM em cái nhé em dnag cần
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Cập nhật link Download Fimware 3D Cube, Hướng dẫn Root ...........
Sao e vao youtube 3d xem hinh toan bi chia doi nhi hay dung wifi moi dc ta?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@alabana Bạn chưa chọn chế độ 3D 😃.
@knnhubi Chon the nao bac cai nay vao youtube 3d chu ko phai xem clip tai rui bac ak
SU760 & SU870 có tiếng việt không hả

các bác?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@jankycm Xin lỗi bác nha, khi bạn kia hỏi em chỉ trả lời trên bình diện rom stock, còn rom cook em ko có đề cập, mà các rom cook chính thức của SU760 cũng ko cái nào có tiếng Việt, trừ những rom của P920 port sang cho SU760 mới có tiếng việt, mà nhưng rom này lỗi sóng gió hầu như ko ai sài 😃. Còn chuyện bác có rom tiếng Viêt chính thức cho 760 mà kiếm tiền hay ko thì là quyền bác chuyện ấy em không quan tâm, chỉ là nếu có lấy gì của người khác thì nên nói 1 tiếng hẳn hoi, còn nếu là của bác thí tất nhiên là ko ai được quyền ý kiến rồi 😃.
@jankycm ở thời điểm hiện tại thì chưa có tiếng việt chính thức cho SU760, mình cũng đang hi vọng có nhưng nó cũng không quan trọng lắm miễn sao máy chạy mượt mọi thứ ổn là được. một số bạn đang nỗ lực việt hoá dần dần cho em này ó là điều đáng khen chứ bạn không nên chê 🆒
@knnhubi bác sửa lại hộ em cái link kernel và theme ICS của SU760 hình như nó die 😕
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhcbcb Mấy cái này cũ rồi, vài bữa nữa sẽ update những bản mới hơn 😃.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Không có tiếng việt đâu 😃.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cập nhật tất cả mọi thứ về SU870 ở trang 1 rồi nha 😃 😃 😃.
vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã vào nhưng máy bị lỗi font chữ,toàn ô vuông ,hihi.!
Bác nào cho em cái gía em 870 đi. . .mới nha máy bác...

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
share acc vip tailieu.vn ne cac bac http://xn--ng-nhp-h0a5i0412a.vn/ hieu luc den nam 2300 va con 1 trieu tai lieu nua
hức , đọc mà loạn cả trí não =.= ...ngày mai lấy em su760 về rồi mà ko biết làm sao =.= các tiền bối cho hỏi bản nào là ổn định về fix lỗi tn, danh bạ ,sóng gió bao la ,market vs video nhất ạ =.=
@mrbykul đầu trang mình hướng dẫn khá chi tiết theo cảm nhận của mình 😁 vì đã vọc nhiều máy và được các bác trong box tham gia sửa đổi, bổ sung :D
@vodanhcbcb thế bác cho em cái ý kiến dùng rom nào là ổn định nhất vậy bác ? nhu cầu of em là nghe gọi, nt, video, game :D
1 lần nữa tks knnhubi đã cứu giống con SU870 of e, mog room of mình càng ngày fát triển và cập nhật tin tức thường xuyên cho SU760 vs SU870 để ae còn vọc fá :p
sundayvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Plz helppppp me
mình đang xài SU870, chỉ mới root thôi chưa vọc vạch gì cả.
tự nhien mọi hôm xài bình thường, sáng nay mở lên thi không có sóng nữa.
mình đã factory reset nhưng vẫn không được, mọi chức năng vẫn bt chỉ có không còn mức sóng nào, không nghe gọi được.
Xin các cao thủ giúp đỡ 😔
sundayvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi hic, mình cũng không biết kiểm tra IMEI của máy nữa, vì bấm *#06# không được 😔
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@sundayvt Setting - About ???, nếu ko được thì liên lạc trực tiếp với mình 😃.
sundayvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi Mình chỉ thấy sẻial number trong setting là 0000000 thui ah. mình có thể liên lạc trực tiếp với bạn bằng cach nào, h mình rối quá T_T
leekelvin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sundayvt bác ơi có rom v10i của su870 send cho e với. e down ở top 1 mà 0 đc
theo nhu cầu của bạn thì dùng rom stock root sau đó cài thêm kernel và theme ICS bạn có thể tham khảo tại đây nè :D

nếu bạn chỉ root thì không ảnh hưởng gì đến sóng cả bạn thử tháo sim lắp sim khác thử xem hoặc bạn tắt máy để khoảng 2 phút nếu vẫn không có hãy liên lạc ngay với bác knnhubi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019