Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PO8888
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e dùng cái megatron chả có ích lợi gì thế nhri 22
Cosmos_EUR-XXX By Behind (mình đang dùng bản này )
http://www.mediafire.com/?hp5deoih9l54779
http://www.mediafire.com/?4xjwux7ekonvsj0
http://www.mediafire.com/?y8ggnh3l2953d87
link die rồi bác ơi, bác dùng cái này thấy ổn định thì e cũng theo vậy ...em mới lấy máy về mà rom đã là..2.3.5 bây giờ em up rom stock v20f of bác sau đó root và recovery bản rom cook này ạ ? em dùng thẻ nhớ ngoài 1gb có đc ko ?
Các bác cho hỏi, máy e là SU760, ko biết máy đã root hay chưa, máy mình toàn mấy cái ch trình của Korea, làm sao để xóa hết mấy cái đó đi, hình như chạy mấy cái đó máy chậm lắm thì phải. Tks các bác rely.
@ngocgioi1986 Các bác giúp e cái này với, làm sao bỏ mấy cái ch trình tiếng Hàn đi vậy???
Mình thấy ROM mới cho SU760
Có bác nào thử chưa vậy???
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1639133
@ngocgioi1986 Bác nào làm chuột bạch đi nếu ngon ổn định sóng tốt thì dùng apktool edit các file system việt hóa từng file 😁

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocgioi1986 E đang dùng rồi đây. Kô có gì khác rom gốc cà. Mấy cái app hàn quốc vẫn còn. Vẫn tin nhắn 80 kí tự.....
bác nào có rom tiếng việt với chạy ổn định mọi chức năng, xoá các app hàn đi thì cho e với =.-
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể dùng Titanium Backup hoặc Root Explorer để bỏ những ứng dụng của nhà mạng Korea 😃.
Hiện tại chưa có, tương lai sẽ có 😁.
@knnhubi Cái này làm thế nào vậy bác???
em thấy bác chủ ở #1 nói đang chạy rom Cosmos_EUR-XXX By Behind
có tiếng việt vs ổn định mà link die mất rồi =.= , giờ e đang dùng thử bản power 2.0 mà không có tiếng việt vs lại 3g hình như vô ko đc =,=
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@mrbykul Đấy là rom của P920 port sang cho SU760 thôi, không có 3G và thỉnh thoảng ko nhận được cuộc gọi 😃. Mấy bác muốn có Rom tiếng Việt thì phải nhờ bác littlega giúp 😁, chứ em rất chi là lười, ngồi dịch cả mấy trăm câu còn lại chắc chết :D.
thế bây giờ em muốn về bản stock thì phải làm sao bác ? hồi nãy em up rom bằng restor ko đc phải up bằng cách instar file zip, giờ nếu muốn về rom gốc đã backup thì làm sao ? trong thư mục backup ko có file zip của rom gốc =,=
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@mrbykul Up lại file .kdz theo hướng dẫn trang 1 😃.
a knnhubi ơi !! hok bik su870 có chỉnh sữa chữ trong file hệ thống như iphone là Slide to unclock thành mở khóa, đc hok anh???
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@boykoreaq4 Được chứ, máy đã root rồi thì mới làm được, với lại tìm coi nó nắm đâu cũng mất nhiều thời gian à 😃.
hathanhkg82
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin các bạn hướng dẫn những phần mền tiếng hàn nào mình có thể xóa được để không bị ăn đạn hix, thanks 😁 vì sợ xóa nhầm em nào của hệ thống là thôi rùi :oops:
bác nào cho em xin cái giá su870 đi

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
bingoo511
TÍCH CỰC
12 năm
Đang tính đầu tư 1 em này xem sao 😃 search cái lại ra có cả hội người dùng

chắc là oke rồi
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho hỏi có cách nào up được tiếng việt cho stock rom2.3.5 được không vậy ??
@blackcatxx Cài SET LOCALE AND LANGGUE trên Google Play đi, có Tiếng Việt và tiếng Ả rập lun đó😃
hathanhkg82
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã làm đúng các bước root cube 870 nhưng không lần nào thành công hix, vào Titanium Backup để chữ FAILED hix,:mad:
@hathanhkg82 bạn dùng win 7 hay win XP
@hathanhkg82 nên dùng XP bạn ah, mình làm trên win7 hoài k đc, wa XP là ok hết ^^
hiện h gửi nhận >=160 ktự rất bình thường 😃
hathanhkg82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caominh171 mình sài Win XP bạn nhưng làm hoài vẫn không được nó chạy một lèo tới 15:60:23 : Model Dll Msg Not Found(2001, 0) theop hướng dẫn là 14.37.23 rùi tự update khổi động xonng vào chẵng thấy gì hix, mà cho hỏi làm sao cube nhắn và người nhận được 160ký tự vậy bạn xin chỉ giáo, thanks😁
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy trong phần update nó kêu hôm nay check, chắc là có ICS, mấy bác có wifi check hộ vs, nhà ko có wifi
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi. em mới sắm 1 em 3d cube về. em không thích cái tính năng NFC lắm. đang muốn tháo nó ra. lắp cái sạc không dây vào. nhưng không biết hai cái chấu để kết nối NFC có dùng để sạc pin dc ko? ( nhưng em S3 í) em đang định mua bộ sạc không dây về mà ngại k sử dụng dc
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@tery2190 Không biết bọn nước ngoài có làm được chưa, chứ em bung bét con cube và làm mọi thứ có thể mà vẫn chưa sạc được 😁. Nếu bác có tay nghề cao có thể mua về thử vận may 😃.
@knnhubi Bác ơi sao mấy nay điện thoại gọi ko được vậy, bên bác còn hàng SU870 likenew không, có gì liên lạc lại với em nha 😔.
@knnhubi pro lâu nay mất tích ghê, bác cho anh em thêm vài rom mới để sài đi bác...lâu nay dùng 1 rom :D
chào cả nhà , rất vui được tham gia vào hội , em mới múc được con SU760 con rất nhiều bỡ ngỡ mong các bác giúp đỡ . Cho em hỏi 1 chút .
Tình hình là máy em đang chạy bản 2.3.5 nhưng ko có tiếng Việt , phần tin nhắn nhắn được 160 ký tự ok! nhưng khi nhận tin nhắn nó không hiện tên người gửi mà hiện mã vùng như +849004........ thay vì tên người đó , 1 lỗi nữa là lỗi dấu " nặng " , em đọc báo thì chữ "Đại " chẳng hạn thay vì dấu " nặng " ở dưới thì nó lại nằm trên đầu của chữ " a " cái này là lỗi Font hay lỗi gì đấy ạ ? mong các bác chỉ giáo giúp em . Nếu có room nào tiếng Việt mà chạy ngon , ổn định các bác cũng chỉ giúp em nhé , khoản này em khá mù mờ vì mới bước chân vào thế giới Android 😔
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ai có link down phim 3d hay cho em với! http://hdmovie.vn/diend@n/showthread.php/13076-List-Phim-3D-HDmovie-vn cái list phim này em chẳng thấy phim nào hay
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử thay đổi sang font khác xem. hôm qua mình cũng mới múc 1 em su870 mà không biết down nhạc xong nó chạy đi đâu mất. tìm mãi không thấy. trước dùng con S1 thì tìm ngay trong music là có.😔(
@tery2190 bác vào phân download của máy hoặc phần music là sẽ thấy 😁
Số là e mua lại con su760 của người anh, máy chạy rom gốc 2.3.5, sóng điện thoại rất ok, rồi e vọc up rom cook, fix mất sóng, giờ sóng điện thoại rất chậm chờn, nghe lúc được lúc không, các bác có biết lý do tại sao không? e dùng mạng mobifone. Ah mà giờ e muốn trở về rom gốc thì e phải là sao? thanks các bác.
@hnhatlong EM NGHĨ BÁC NÊN UP LẠI ROOM 2.3.5 VÀ " NẰM CHỜ " ICE CREAM SANWICTH VẬY ...
@gialinh21 Nhưng từ rom cook em muốn up lại rom gốc thì phải làm sao bác, e gà việc này quá, rom cook thì có file zip trỏ tới bung ra là xong, còn rom gốc hình như là đuôi .kdz thì e phải làm như thế nào? thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019