Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn Vodanhcbcb, Tjenthanh, Hieutthh nhé. Hội SU760 vui phết rồi nhỉ.Mấy hnay đang bận, sang tuần mình sẽ up room này. Chúc hội chúng mình luôn vui vẻ nhé!
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ làm cái thông báo điểm danh hội su760 xem có nhiều người dùng ko? Mình thì ko bít jì về android cả chỉ đâu đánh đấy.va chỉ đi copy của các bác thui.hêhêhê

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bac nao dung cu vao chem gio cho top do chim thoi hoac anh em ranh roi vao uppppp cai cho duy tri top ^^ hien tai minh dang ban voi em s2 em no dang co may ban 4.0 chinh thuc minh dang test nhug minh van thich dung rom cook hon up rom stock chi de cam nhan. Sory cac bac vi chua cai gotiengviet ^^
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới rinh em LG 3D về, quá tuyệt!
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã lên 2,3,5. ai hướng dẫn cụ thể cách rôt bằng hình ảnh cho mình được không?
h88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vodanhcbcb có thể hướng dẫn cụ thể cách up lại rom gốc nếu bi lỗi ,thank
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
dax root xong thank c0ng,hom nao up room cook ngon
Chúc mừng nha 😁 ...... này thì 30 này

---------- Post added at 05:56 AM ---------- Previous post was at 05:55 AM ----------

Việc này mình cũng đã đề cập bác hieutthh chắc nay mai bác ấy sẽ hướng dẫn các bác cụ thể :D

---------- Post added at 05:56 AM ---------- Previous post was at 05:56 AM ----------

Việc này mình cũng đã đề cập bác hieutthh chắc nay mai bác ấy sẽ hướng dẫn các bác cụ thể :D
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
up len nghe ngong moi nguoi xem ban room nao ngon thi minh moi up tiep.
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì chỉ thích mỗi rom 4.0 thui,giang hồ người ta lên 4.0 ầm ầm rùi.su 760 nhà mình thì cứ lẹt đẹt mãi.em nhà cũng nằm trong top những em cấu hình khá chứ ít jì đâu.sao mà mãi chỉ có 2.3.5.chờ các cao thủ giúp đỡ

Lên 2.3 vừa đầu năm thôi bạn ah cố chờ đi chắc kiểu gì cũng có. Có điều hơi lâu thôi
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên 4.0 co thay đổi nhiều không.mà cứ từ từ bạn ạ.mới cách đây có gần nửa tháng vẫn 2.2.2 mình cũng tìm mãi trả có ai hướng dẫn room cho con này.mà giờ đây lên được cook là ác rồi bạn ạ.
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì.chờ đời là hạnh phúc.đấy là mình thích 4.0 thấy thay đổi dc nh thứ lắm.mình thì chỉ chờ tin vui của mấy bác thui chứ mình chẳng giúp jì dc

namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi..cho em hỏi thêm chút..kho root máy xong có pải sao lưu lại bản rom gốc không ạ..nếu có thì sao lưu như thế nào ạ..hic..thông cảm em mới dùng đang còn gà..hi
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có sao lưu bạn ah.

bạn cần flash recovery sao đó vào recovery để backup bản rom hiện tại tuy nhiên bạn cũng cần có thẻ nhớ nữa vì recovery hiện tại không thể truy cập bộ nhớ trong 😁
ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho hỏi màn con SU760 có kính chống xước không?
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này hỏi hay nhỉ?có kính chống xước. nhưng ko fải là ko xước được vẫn xước như thường máy mình xước tùm lum hết

ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình muốn hỏi nó co gorilla glass k? Thấy màn cứng mà thông số k có ghi
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có gorilla glass bạn ah kính cường lực chống xước.nhưng chỉ là quảng cáo mình bảo đảm với bạn kính nào cũng xước hết cả cả iphone4s

namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hướng dẫn cụ thể từng bước cho anh em với được không ạ, với lại máy root xong làm sao để unroot lại được..
Unroot mình chưa tìm ra ^^ các bạn sớt thằng gút gồ đi dạo này mình đang bận test các bản rom 4.0 cho s2 nên bạn chút ^^ cí gì các bạn pm bác hieutthh nhé hiện tại bác ấy sành về vụ up rom nhất trong top
namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hướng dẫn cụ thể từng bước cho anh em với được không ạ, với lại máy root xong làm sao để unroot lại được..
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Unroot thì bạn dùng super one click phiên bản mới nhất nhé.
Hướng dẫn back lại rom gốc thì hẹn 1 ngày nào đó trong tuần sau mình sẽ viết nhé, vì mình đang đi công tác, nên cũng ít time rảnh 😁
Up........... Đợt này mình ít về su670 , tối nay cũng về dc 1 em. Đang update 235. Ko biết như thế nào 😃
Bạn cứ up vô tư ^^……
30 ký tự 30ký tự
done ......................................!
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em ơi, mình gặp lỗi khi up từ 2.2.2:

http://nj2.upanh.com/b2.s25.d1/44b8d79cc4d2f4024fcf47673138e3c6_42123952.lgupdateerror.jpg

Màn hình hiện chữ sau:

http://nj1.upanh.com/b2.s3.d1/f08374556ed2655e794b7d3b4df1b34a_42126161.lgscreenerror.jpg

Mình đã tháo cáp, tháo pin, rồi gắn lại pin, cắm cáp và restart nhưng zẫn gặp lỗi trên! Giúp mình zới! Ths nhìu...
Bạn bình tĩnh đọc kỹ lại hướng dẫn của mình. Có thể bạn chưa cài đủ các thứ mà mình yêu cầu bạn đọc lại và làm lại. Gặp lỗi bạn thóa pin thử lại nếu vẫn lỗi bạn rút cáp tháo pin thoát lgupdate trên pc rồi bật lại lgupdate sau dó lắp pin điện thoại vào cắm cáp vào phần hitory update làm tiếp các bước mà mình hướng daabx ở đầu trang mình đang bận chút chiều có time rảnh mình sẽ hướng dẫn lại. Bạn đọc ky lại và làm lại đi
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt giúp mình unroot vê2.2.2 với mình ko bit dùng pm jì để unroot.muốn up lên 2.3.5 mà ko bít unroot kiểu jì.hội su giúp mình với

bạn thử tải superonekick mới nhất và unroot xem sao
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn hướng dẫn chi tiết giúp mình với.mình mới dùng lên gà lắm.gom góp hết thóc mới mua dc em nó.

fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi quằn quại zới e nó, cuối cùng mình cũng đã lên v2.3.5 cho e nó, thx Bro nhìu nà!

BTW, mình thấy version này có rất nhìu services đang chạy. Có thể hd (chi tiết chút) cho mình cách up lên version Cosmos_EUR-XXX By Behind hông? Sry mình mới vọc Android một thời gian, còn rất gà! hix... Chân thành cám ơn...
@fop198x bác sửa nó bằng cách nào vậy!chỉ giúp em với!thank bác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019