Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng..vậy để em thử xem thế nào..cám ơn bác nhé..vậy hôm nào bác rỗi bác viết giúp anh em với nhé..hi..bác ở bắc hay nam..khi nao cofe tinh tế nháy em với nhé..hiii
super onekick bạn có thể tìm trong diễn đàn có bài viết về phần mền này sau khi cài lên bạn kết nối điện thoại với PC sau đó kicks vào unroot. nếu bạn đang ở 2.2 bạn có thể tải tool của bác hiêutthh về trong đấy có superone kick rồi bạn thử unroot xem sao 😁
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thử vì ở nhà ko có pc,mai mình ra tiệm.rất rất cảm ơm bác vì sự nhiệt tình

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bạn root máy đi rồi dùng titan hoặc rootxp xóa những app không cần thiết đi
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng định fix lỗi 80 ký tự nữa í! Mình đang tham khảo mấy topic cũ hd up rom. Ths Bro
80 ký tự tin nhắn thì có lẽ chỉ có up rom cook mới hết còn rom stock cài app khác vào cũng chỉ 80 thui
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã up thành công rom này rùi, mừng wa nhưng ko có Google Map, install cũng hông đc & gắn mọi sim đều ko lên sóng! Chắc phải fix như HD của Bro rùi hen!
uhm đa phần đều phải fix sóng. chỉ cần fix một lần thôi làn sau up vẫn có sóng. ở bản này bạn phải cài thêm các ứng dụng của gút gồ cho anh em ít ảnh đi bạn 😁
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Win7, trong Device Manager ko có "LGE CDMA USB Serial Port" mà là "LGE Mobile USB Serial Port", mình nghĩ giống nhau và chuyển sang port 41 như trong hình: http://nj3.upanh.com/b1.s16.d1/7a97ec14753fb66bc68b0f0c22ad2e27_42170023.lgfixsignal.jpg

Đến bước 10 là pó tay.com, cái Flash ko chạy làm 3 lần rùi hổng đc lun! Đã install driver OMAP.msi. Hổng hỉu sai chỗ nào nữa... Nếu ko đc chắc tìm cách way lại v2.3.5 gốc thui wa! hix hix
@fop198x mình cũng bị y như bác này ko tài nào fix đc sóng hix, model config ko có ô để tick select manual mode là sao anh em @@
@vodanhcbcb em cài room cook mà fixx theo cách bác hướng dẫn xong cũng có sóng. Nhưng tuyệt nhiên không có 3G mặc dù chỗ em 3G căng đét, và wifi cũng chập chờn. Bác gặp trường hợp này chưa vậy, có hướng khắc phục nào không ah?
namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài Handsen sms dùng ok nè.gửi tin 160 kí tự tốt .bản su 760 nâng rom hay chưa đều dùng bình thường ..dùng tốt, không cần root máy xài được.
mình sử dụng rom cook sau khi up xong và fix lỗi sóng thì có nhận xét rom rất mượt nhưng còn sóng thì mình sử dụng mạng mobifone mà sao có sóng nhưng gọi vào kg được còn gọi đi thì sóng rất chập chờn híc hông hiiu luôn
bạn thử đổi qua viettel hay vina xem sóng có ổn dịnh hơn không 😁 ?
mình đã thử với vina va tiettel rùi hai mạng đó ok hết còn mobi sóng cũng rất mạnh chỉ khi thực hiện cuộc gọi thì sóng tuột mất hết nhảy lên xuống liên tục.đã về rom gốc 2.3.5 rùi mobi lại sử dụng bình thường trở
có ai bị giống bạn này không :unsure:
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Fix lỗi tin nhắn thì bạn cài 1 trình tin nhắn bất kỳ vào, vd như go sms hay handcent sms, sau đó dùng titanium backbup để freeze trình sms mặc định của máy đi, all done!
Để có google maps thì bạn tìm và cài đặt market enabler, sau đó mở chương trình này lên, fake đến 1 nhà mạng bất kỳ ở US (T-Mobile chẳng hạn), cuối cùng là vào market tải google maps về cài như các ứng dụng khác thôi!
Fix lỗi mất sóng thì bạn làm theo TUT ở post #2 nhé!

---------- Post added at 01:21 PM ---------- Previous post was at 01:19 PM ----------

Nếu ko chạy dc thì bạn thử vào recovery mode thay vì Download Mod xem cái LG Flashtools có chạy ko nhé.
P/s: nhớ là Start Flashtools trước rồi mới kết nối ĐT vào máy nhé!
Em thử mod pin cho rom stock trên uotkitchen mà không được bác ạ flash qua recovery không được định cài CWM thì không biết cái nào sài đưo
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Okay, mình sẽ thực hiện ngay khi restore rom gốc...

Mình đã thử set USA - TMobile ở Market enabler, trong Market hiện Google Maps nhưng báo ko hỗ trợ ở nước này! Lầu đầu search ra Maps, sau đó ko ra lun! :-....

Hình như con laptop của mình bị khình, drỉve báo lỗi tùm lum! Chắc mình mang sang máy khác test xem sao!

Anyway, Bro có link rom gốc v2.3.5 hông zạ? Mình thấy ở #1 có v2.2.2, nhưng phải lên v2.3.5 lần nữa hơn 400MB, net cùi we, ngồi đợi cả buổi lun! Thx Bro nhìu...
Lấn sau trước khi up rom bạn backup lại bản stock vào thẻ nhớ có gì restore lại đợ mất công

---------- Post added at 10:36 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

Vậy là tốt rồi đa phần dùng viettel với vina thui sóng mobi chỗ mình cũng cùi bắp lắm

---------- Post added at 10:36 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

Vậy là tốt rồi đa phần dùng viettel với vina thui sóng mobi chỗ mình cũng cùi bắp lắm
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Okay, lần sau mình sẽ backup trước. Bro có link hướng dẫn restore v2.2.2 hông hen?
h88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bro cho hỏi mình up rom bản king-3d xong nhung ko vào đc 3g vậy phải cài đặt ntn ? mình dùng sim mobifone thank,,,,,
mình vửa cài Cosmos_EUR-XXX By Behind nhưng mạng 3g chậm chờn quá đã fix sóng nhưng sóng lúc có lúc không mình sài vịt teo 😔
bạn ơi giúp mình với minh up bản Cosmos_EUR-XXX By Behind dù đã fix sóng nhưng cũng chỉ có 1 - 2 cục sóng mạng thì lúc có lúc ko gần như không vào được :banghead:
hiện tại chưa có cách bạn ah bạn thử pm bác hiêutthh xem sao bác ấy có số điện thoại ở avatar của bác ấy đấy dùng pm qr barcode scanner trên market quét avatar của bác ấy là thấy số điện thoại mình nghĩ do band đấy chưa thích hợp có lẽ nên nhờ bác ấy chọn band khác chứ band đấy sóng yếu quá

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

bạn dowload đủ 3 file của bác hiêutthh trong đấy có hướng dẫn 😁
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yes, trong í có hướng dẫn rất... chi tiết nè! :D
Code:
1.Cac ban cai dat 3 file trong thu muc Driver Installer
2.File V10K_00.kdz la rom goc 2.2 c?a may SU760, phong truong hop bi loi rom cac ban co the dung rom nay la up lai.
Dzì mới nhập hội vọc Android nên kiến thức có hạn, mong anh em pro chỉ giúp, hay đưa link hd mình sẽ làm theo! Thx all...
bác thử gọi cho bác hieutthh xem
còn link HD thì ngoài top của mình ra thì tìm chưa ra top nào
namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi root máy LG SU760 rom 2.3.5 mình đã làm thành công...ok

thì tiến hành Tạo một bản sao lưu toàn bộ rom máy bằng ClockworkMod Recovery

trước khi up ROM mới để lỡ có chuyện gì chúng ta vẫn có thể quay trở về rom gốc của máy

Các bước để thực hiện việc sao lưu bằng CWM:

Vào google play tải ứng dụng miễn phí Clockwork ROM Manager Chạy ứng dụng này lên và chọn "Flash ClockworkMod Recovery". Chờ một lát để ứng dụng tìm và tải về bản recovery thích hợp với máy của chúng ta, Nếu 1 lần chưa tìm ra, bạn thử đi thử lại vài lần là sẽ được..
Khởi động vào chế độ ClockWorkMod Recovery bằng cách dùng ứng dụng ROM Manager sau đó chọn Backup Current Rom ( hoặc tắt máy, mở máy lại bằng cách dùng phím nguồn + phím giảm âm lượng khi nào máy rung lên thì thả 2 phím ra.)
Dùng phím âm lượng để di chuyện vệt sáng đến dòng "Backup and restore", chọn vào mục này.
Chọn tiếp chữ "Backup". Ngồi chờ đến khi máy thực hiện xong.

Để phục hồi từ một bạn backup, bạn cũng truy cập vào mục "backup and restore" như trên, nhưng chọn chữ "restore". chọn bản backup mà bạn mong muốn

lưu ý là máy SU 760 hiện tại phần mềm này chỉ nhận thẻ nhớ ngoài cần thẻ tối thiểu 1G
đã up và sửa lại đầu trang #1 dòng màu đỏ: BACKUP VÀ RESTORE ROM GỐC PHÒNG KHI UP ROM COOK BỊ LỖI CÒN ĐƯỜNG QUAY VỀ LƯU Ý VỚI CÁC BẠN ĐÂY LÀ ĐIỀU CẦN THIẾT TRƯỚC KHI CÁC BẠN UP ROM COOK
1.
Khởi động vào chế độ ClockWorkMod Recovery bằng cách tắt máy, mở máy lại ẤN phím nguồn + phím giảm âm lượng khi nào máy rung lên thì thả 2 phím ra . sau đó chọn Backup Current Rom)
Dùng phím ẢO HOẶC TUOCH để di chuyện vệt sáng đến dòng "Backup and restore", chọn vào mục này.
Chọn tiếp chữ "Backup". Ngồi chờ đến khi máy thực hiện xong.

Để phục hồi từ một bạn backup, bạn cũng truy cập vào mục "backup and restore" như trên, nhưng chọn chữ "restore". chọn bản backup mà bạn mong muốn

lưu ý là máy SU 760 hiện tại phần mềm này chỉ nhận thẻ nhớ ngoài cần thẻ tối thiểu 1G
@vodanhcbcb Bác ơi, em không có thẻ nhớ thì backup kiểu gì. em kích vào backup nó báo Can't Mount backup path. Xử thế nào ạ
bản Rom ThiaiZ 2.4gb có ổn định hơn không bạn. Mình đã up bản Cosmos_EUR-XXX bây giờ mình muốn up lại ThiaiZ thì làm sao bạn 😃
Bạn cho bản rom bạn muốn up vào thẻ nhớ up như rom bạn đã up nhưng trước khi up rom khác bạn full wipel trước nhé
cám ơn bạn mình tưởng phải up lại bản 2.2 rồi up lên 2.3.5 rồi mới up chứ 😁 mới vọc android nên còn ngu ngu
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai dza, mình tham khảo hd restore của bản 3D Global, dùng v2.2.2 của Bro Hiếu, giờ nó cứ restart ở chỗ logo của LG hoài à! Thê thảm wa, help me plz....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019