Hội LG Optimus L3 E400.

ngocbao.snv
21/6/2012 3:55Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko thay link thi xem làm seo?😔
@vanlydocnhan Sr bạn 😁 link đây http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1438778/

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Rất nhiều game hay các Pác ơi ủng hộ Drakengard123 (dễ thương quá mợi) 😃 nhé
@vanlydocnhan E kết pác rồi đó 😁
@vanlydocnhan Visit kênh của tui ủng hộ tui nữa nhé
Http://www.Youtube.com/rider2012vn for more best game

@drakengard123 topic game của bạn rất hay, lại có hướng dẫn nữa, mình cũng kết B ;) rồi. Có thể add facebook của mình kô? http://www.facebook.com/lytam.hoan.589
@soulhunter0901 Ủng hộ bác, có cả clip nữa, AE hội L3 lần này tha hồ game mệt nghỉ nhé
@vanlydocnhan Ok vô tư http://www.facebook.com/kixdb 😃
oh các bạn xài làm sao ấy chứ! mình xài thấy rất ok kết nhất là pin trâu xài hết ga trong 1 ngày k thễ hết........ từng xài ip,galaxy y,...... thấy em này giá rẻ mà hiệu quả
mình cũng gia nhập hội đây. Thấy L3 chạy mượt,giá cả hợp lý nữa. Mỗi tội bộ nhớ cài ứng dụng ít quá nên phải dùng link2sd.
L3-e400
Viettel
mimax (ai bít mở khóa chỉ mình với nha...send qua gmail ấy);)
cần bán LG l3 đây mới dùng 3 tháng giá mong muốn là 1tr8 có thể thương lượng bạn nào mua không ;)
ai có cái trò Fruit Ninja không. tải cái bản mới nhất về cứ giật giật khó chơi quá
ai có cái trò Fruit Ninja không. tải cái bản mới nhất về cứ giật giật khó chơi quá
mong cả nhà...share cho mình cái ứng dụng học anh văn tren VOA (anh ngữ sinh động-New Dynamic English), xin cảm ơn trước ạ 😃
Có 1 cái ở appstore.vn http://appstore.vn/android/home/app/9148 nhưng bắt nạp 100tym xanh mới cho down hic
mình dùng phần mềm pcsuit wondershare mobilego để cài và quản lý điện thoại nếu bấm chuột phải sẽ có mục chuyển sang thẻ nhớ trực tiếp k cần cài link2sd đâu chúc các bạn vui nha!
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@copra Link2sd có tác dụng là đưa data + apk của các app & game bạn cài sang phân vùng ẩn của thẻ. Nếu k xài cái này thì chỉ cài đc rất ít app thôi

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
Mình mới mua L3 E400, màu trắng, mặt trước có 1 lỗ nhỏ gống như camera vậy, tìm trên mạng thì thấy có con có, có con ko, như thế này là sao, các bác giải thích dùm em cái. Hay là màu trắng có lỗ nhỏ đó mà màu đen ko có. Thanks
@cu_seo_1988 Cái chỗ cảm biến tiệm cận đó

Cho mình hỏi rom stoc mới nhất của VN la bản nào vậy?Hay cho mình xin cái link luôn thì sẽ tốt hơn..cảm ơn nhiều nhiều
..sao ký tên được nhỉ..
Bán gấp l3 e400 màu trắng, 2tr !!!

Em mua máy này đc 3 tuần r, dùng khá ok, chỉ tại e ko quen lắm nên hay nghịch linh tinh xong ko biết chỉnh như nào 😃 như hwa e chả biết ấn vào đâu thế là từ đấy e gọi đi đâu là ko hiện màn hình quay số nữa, nghe gọi vẫn tốt nhưng màn hình tối thui 😔 có ai biết chỉnh lại thế nào thì chỉ cho e vs ạ, e cảm ơn rất nhiều !
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@ruateuk2311 Do cảm biến tiệm cận khi gọi điện sẽ tự tắt màn hình để đỡ tốn pin & k bị chạm vào nút cảm ứng nếu chẳng may áp và má...nchung đó là hiện tượng hết sức bình thường

@tuanendy
vậy là ko có cách nào khắc phục ạh :< chứ e vừa ấn gọi cái,chưa kịp áp lên tai thì màn hình đã tắt r 😔
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@ruateuk2311 Bạn có cài locker khác k ? Có bạn cho rằng do cài locker khác ngoài locker mặc định của máy nên vừa gọi máy đã tắt màn hình luôn rồi

@tuanendy
Tắt máy, rút thẻ nhớ và sim ra, khởi động lại máy rồi vào mục cài đặt -> riêng tư -> khôi phục lại cài đặt của nhà sản xuất ( chú ý pin phải còn hơn 1/2 nhé , và các game cài trên máy sẽ tiêu hết nhé). máy tắt sẽ tự khởi động lại, bạn đừng bấm nút nguồn nhé, sau đó sẽ có các tùy chọn như ngôn ngữ , time, bạn chọn theo ý thích rồi nhập tiếp gmail của bạn hay bỏ qua (skip), chờ khi máy hiện lên màn hình chính bình thường với đầy đủ ứng dụng là ok, bây giờ tắt máy, gắn lại sim và thẻ nhớ vào
Sau khi xem lại quyển hướng dẫn sd của máy, thì e thấy hình như máy e rơi vào tình trạng "sự cố vs cảm biền tình trạng gần kề" e chẳng hiểu j cả 😆 cảm biến là cái j ạh? ai biết pải làm sao để khắc phục thì chỉ e vs ạh, e cảm ơn !
Chiếc L3 của mình có lỗi như sau: mỗi lần tắt đi bật lại máy (đặc biệt là bật lại sau khi hết pin) thì máy không nhận sim, thường thì phải tháo sim ra rồi lắp lại vài lần.
Các bạn có cách nào khắc phục không?
@chameleon90 mua nhầm hàng dõm rùi :p
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@chameleon90 Xem lại vỉ mạch màu vàng trên sim. Dùng lâu ngày nó bị chai đi thôi

trạm bảo hành thẳng tiến😁
Điểm danh cái 😃
thế giới di động Hải Phòng 6/12/2012
mạng : Viettel
mimax
bạn cho mình hỏi tí. Lúc trước mình xài sim vietnammobile thì vẫn zô mạng đc nhưng ko vào các ứng dụng có sẵn của máy đc mình mới lấy sim viêttel gói sinh viên của bạn mình bỏ vào xem thử có vô đc ko thì mình vô đc và đăng nhập tk gmail của chị mình(vì lúc đó chưa có nick gmail). Bây giờ mình thấy xài nick chị ko tiện nên mình mún đổi wa đăng nhập nick của mình thì lâu lâu lại báo là lỗi đăng nhập gmail của chị mình.mình mún vào xóa gmail đó đi để đăng nhập lại nick của mình thì lại ko đc. Mình mún xóa cái gmail của chị mình trên đt thì nó lại kêu vô cái lại mặc định ban đầu. Nhưng khi vào cài mặc định nó kêu sẽ bị xóa tất cả dữ liệu từ bộ nhớ trong đt, bao gồm:
- Cài đặt, dữ liệu hệ thống và ứng dụng
- Các ứng dụng đã đc tải về
- Các giấy phép DRM
Vậy xóa đi zị thì máy mình có bị gì ko.
@taikt.94 Nếu bạn cài lại máy thì chỉ bị mất mấy cái ứng dụng bạn tự cài thôi còn các ứng dụng mặc định (khi mới mua máy đã cài sẵn) sẽ không mất
Chú ý mấy điểm sau nhé:
-Lấy thẻ nhớ ra trước khi cài, nếu ko nó sẽ format thẻ
-Nếu cẩn thận thì lấy luôn sim ra (mình đã thử để sim luôn thấy cũng ko mất danh bạ)
-Khi máy hỏi phần cài đặt ngày và giờ bạn phải tự set bằng tay (vì sim viettel không tự cập nhât , điều này rất quan trọng vì nếu ngày không đúng, bạn sẽ không đăng nhập gmail được )
-Pin phải còn nhiều, đang cài mà hết pin thì tiêu

Theo ý mình bạn chỉ cần vào mục cài đặt-> tài khỏan và đồng bộ -> rồi xóa tài khoản gmail cũ đi, rồi chọn mục thêm tài khoản -> gõ vào cái mới là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019