Hội LG Optimus L3 E400.

ngocbao.snv
21/6/2012 3:55Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các pro cho em hoi ti nnha . em root may thj may da rếreset 2 lan va xuat hien icon superuse . nhung khj vao link2sd thj bj bao loi k tim dc lien ket va mat quyen roorooot . Em phan vung the sd thj bay gio cho vao may thj no bao hong bat mjnh phai dinnh dang the thj no doc duoc the nho . . pro nao giup e su ly truog hop nay voi . Tk
Các pro cho em hoi ti nnha . em root may thj may da rếreset 2 lan va xuat hien icon superuse . nhung khj vao link2sd thj bj bao loi k tim dc lien ket va mat quyen roorooot . Em phan vung the sd thj bay gio cho vao may thj no bao hong bat mjnh phai dinnh dang the thj no doc duoc the nho . . pro nao giup e xu ly truog hop nay voi . Tk
Ai giup em huong dan cach su dung link2sd voi . e tao gan ket ung dung vao the nho thj bj giam bo nho he thong . thoat ra vao lai app mjnh vua tao gan ket thj bao loi ung dung chua dc cai dat o may . Ai giup e voi . .. . 2013-01-07-00-09-14.jpg 2013-01-07-00-07-42.jpg
em dang sai con L3 . the nho phan thanh 3 vung ( 8g ) v1, fat32 em de 40mb , v2 ext4 em de 1.3g , v3 fat32 (het dung luong con du ) . khi cam the vao PC thi chj hien o dia phan vung 1( tuc la fat32 ~40mb) rut the ra cam vao may dien thoai thj may nhan phan vung 3 ( tuc fat32 ~dung luong luu tru nhac ,phim ..v.v..) khi chuyen du lieu vao phan vung 1 xong bo vao dt thj no bao hong bat mjnh phaj djnh dang ( mat het du lieu ) . ai co the chj cho em cach khac phuc voi .
sao con L3 của mình chỉ phát được wifi thôi chứ không dùng làm điểm truy cập internet qua usb được. mặc dù đánh dấu vào mục dùng làm điểm truy cập rồi. ai biết chỉ giúp với!
mrdamniit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi các bác dùng máy này có biểu tượng 3g ko ạ?
em dùng mobifone, soạn tin nhắn đăng ký 3g thành công rồi. Có f5 lại máy rồi nhưng chỉ có biểu tượng E, chứ ko có 3g.
Vào mạng thì chậm 😔
@mrdamniit bạn phải đăng nhập tài khỏan gmail moi vào đc
có ai cài đc App Lock ko?mình đã set password rồi khóa ứng dụng lại rồi mà khi vào ứng dụng thì ko thấy hiện đòi mk.các bạn giúp mình vs
các bác cho em hỏi l3 này sài ứng dụng nào để vào mạng , xem tin tức, fb,.... nhanh mà đở tốn dung lượng vs ạ. em vào thẳng đc 1 lúc tài khoản về 0 @@
các ứng dụng chỉ chênh nhau chút ít thôi, Opera có vẻ tiết kiệm hơn chút, nhưng chạy ko mượt lắm, UCweb thì nhiều chức năng chạy tốt giúp dowload nhanh,nhưng dung lượng cài đặt lớn, Dolphin thì chạy mượt nhưng có vẻ không tiết kiệm. Cách tốt nhất là bạn đăng ký goi Minmax 40k/tháng tha hồ mà xài ko cần suy nghĩ 😃
Thường các game android của L3 thì data chép vào phần 1GB> android > data, Nhớ khi bung nén thư mục data nếu thấy dạng 2 tên thư mục giống nhau chồng lên nhau ví dụ abc/abc/... thì phải bỏ bớt cái đầu đi thành abc/... thôi
một số game thì chép thẳng data lên phần 1GB. Ban cứ thử lần lượt là ok
có gì mọi ngừoi vào đậy, tham gia cùng gruop LG E400 https://www.facebook.com/groups/LG.E400.Club/
Sao 0 thấy AE nào bàn về v/đ xem phim trên L3 vậy!!!
Mình đã cài flash vào ok, sử dụng cả Dophil browser nhưng khi vào Uphim hoặc Hayhaytv để xem phim thì "can not play this file"!
Nếu root máy thì có thể xem được 0 AE?
ai có phần mềm nào viết tiếng việt dễ dùng ko? mới mua cái này cho người quen mà thấy cái bàn phím quwety thì ko viết được tiếng việt, bàn phím số như máy thường thì muốn viết tiếng việt phải giữ rồi chọn chữ hơi bất tiện
lamphong7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.kem Vào CH PLAY, gõ tìm từ khóa gotiengviet3 của Anh Trần Kỳ Nam, cực tốt bác ạ.
cảm ơn bác😃
dạ chào các bác dùng l3 em cũng mới dùng l3 máy zin nhưng do sập nguồn 1 lần máy lỗi hay treo vs màn hình hay trắng xóa các bác giúp em khắc phục vs ạ em đã root và flash máy mà nó vẫn ko hết ạ
có bác nào giúp em vs 😔
L3 cua minh dao nay hay bị mắc chứng nhắn tin không đi ỏ ngta nt cho mình thì mình khong nhận dc, thậm chí máy đang mở nhưng ngta gọi dt thì dt thuê bao, mặc dù đủ sóng và tôi đang lên chơi 3G bình thường, có ai biết khắc phục lỗi trên giúp mình với, có cần úp lại máy không vậy mọi người?
L3 cua minh dao nay hay bị mắc chứng nhắn tin không đi ỏ ngta nt cho mình thì mình khong nhận dc, thậm chí máy đang mở nhưng ngta gọi dt thì dt thuê bao, mặc dù đủ sóng và tôi đang lên chơi 3G bình thường, có ai biết khắc phục lỗi trên giúp mình với, có cần úp lại máy không vậy mọi người?
mr.homad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác, em mới xài Lg L3 e400. Bây h em muốn root và cài rom cook cho em nó nhưng đọc mấy bài tiếng anh mà không hiểu lắm chỗ cài (step 4 Sdmerge )===> cái này dùng để làm gì, và cài đặt theo thứ tự như thế nào, trước khi flash mình có phải fomat lại cái thẻ nhớ SD sang định dạng gì không ợ. Mong các cao nhân chỉ giáo. Bác nào rành dòng máy này có thể inbox yahoo hoặc facebook để e đc thọ giáo ko ợ 😁, em cảm ơn các bác nhiều.
How did you install ?

Easy ..
They spend their rom sd
Enter In Recovery
Wipe data Factory Reset
Wipe cache Partition
Install Zip From SD card
Select the rom and flashed .
""""Select Step 4 flashed"""" =====> chỗ này ợ
After Reboot System Now and Ready

Xu hướng

Bài mới