[Hỏi] Nên mua lumia 900 lúc này không ???

blackker
2/8/2012 12:48Phản hồi: 56
chào các bạn số là mình đang tính tuần sau đi mua cái lumia 900 mà đang phân vân không bít có nên mua lúc này không hay là chờ ta wp8 rồi mua luôn , nghe nói gần ra rồi nên cũng hơi phân vân , mấy bạn tư vấn giùm mình với , thanks nhìu nha
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình là không, mua 1 chiếc điện thoại mà biết rõ không lên được win8 ... với số tiền đó bạn sẽ mua được 1 chiếc win8 rùi đó win8 có rất nhiều cải tiến mới, nhiều ứng dụng mà win7 không có !!!
giong minh qua . Nhung co cho mot vai thang di . Cho xem win8 ra nhu the nao roi quyet dinh nha
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo tôi nghĩ rằng trước khi bạn dùng WP8 thì bạn nên dùng WP7.5 đi đã để hiểu rõ hơn về hệ điều hành WP.
còn số tiền bạn bỏ ra mua L900.theo tôi nghĩ bạn mua Lumia610 hoặc 710 đi còn tiền thừa bạn cất đi ( để dành thêm tiền đợi khi WP8 ra là mua máy).Còn khi WP8 ra mắt bạn bán Lumia710 hoặc 610 đi. Sau đó bạn mua WP8 vẫn chưa muộn.Mình cũng giống như bạn mới đầu cũng lăn tăn lắm nhưng khi quyết định như vậy mình thấy rất thoải mái tinh thần và đang hưởng thụ WP7.5 trên con lumia710 của mình
Đây là ý kiến đóng góp của mình .Bạn cứ tham khảo nhé
Chào và mong các bạn sẽ có quyết định đúng
Đúng là HĐH cũng rất quan trọng nhưng mà dù không được lên WP8 nhưng nó cũng được lên 7.8. Ở mức độ dùng như mình thì thế cũng được
Không biết các mẫu ĐT wp8 sau này thế nào nhưng mà L900 thì quả thật là thiết kế đẹp.
Mình mua nó vì đẹp là chính còn HĐH thì lên đc 7.8 là OK rồi
2 bác đầu tiên ráng chờ đi w 8 .5 rùi mua lun nhẩy :p
@duyk18t2 Còn khoảng trên dưới 1 tháng thì đợi là đẹp rồi. Chứ giờ mà không kiềm chế, mua thì lại mang tiếng NGỜ U bác nhỉ?
Lúc này mà mua 900 là 1 sự lãng phí vô cùng, giá quá cao mà không khác gì 1 con 710 giá tầm trung phù hợp để trải nghiệm + đã unlock được, tiền đó gom lại chờ wp8 ra múc luôn.
@tuấn anh 37 giá 11tr là cao hả, nó chẳng thua gì con ip5 gì đó đâu
@lumiaxuandao Chắc chưa dùng WP lần nào, mà cái thời điểm này mua 900 thì còn ngu ngốc hơn bất cứ điều gì.
Câu trả lời của mình vẫn là không cho dù ai có nói thế nào thì nói. Lu900 chỉ đẹp và pro mà thôi, các vụ khác cũng như con 710.
mua rồi dùng chán thì bán bác ạ .cứ suy nghĩ thế biết b.jo co máy ma dùng .
í kiến của em thôi ợ.
nhtththt
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP8 đi bạn. có đầy đủ chức năng có thẻ nhớ NFC....
Mình thấy dù không có tên trong danh sách lên WP8 nhưng thấy có bản nâng cấp WP7.8 đấy,không biết có hỗ trợ tiếng Việt không
@pham minh dao Có.
@tuấn anh 37 yes yes😁
Thật sự khuyên bạn 1 câu là không nên mua lumia 900 hay điện thoại dùng window phone, Wp7 này còn rất nhiều điểm hạn chế, theo mình đánh giá thua xa android, thậm chí không thể bắng được symbian. Thằng em mình mới mua được 2 tuần giờ đang muốn bán lại vì dùng chán quá.

Giao diện không có tiếng việt gây khó khăn không nhỏ trong quá trình sử dụng.
Các cài đặt trong giao diện và các ứng dụng rất sơ sài khả năng tùy biến không cao, rất kém.
Game và phần mềm thì quá yếu và thiếu. Android được 10 thì may ra wp này được 1.
Với tầm tiền hơn 11tr máy lumia 900 bây giờ bạn có thể làm được 1 con sony xperia s hoặc 1 con htc one x sách tay, dùng thích hơn nhiều.
Sent from my LT18i using Tinhte.vn
zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zogrovn đồng ý mỗi vụ ko nên mua L900 lúc này thôi
còn nguyên đám còn lại cười khẩy 1 cái rồi đi ra =))
@chủ thớt : nếu là câu hỏi cách đây 1 tháng thì là thích thì mua thôi
còn giờ thì nên nói ko , nếu muốn trải nghiệm 7.5 trc khi lên 8 thì bạn có thể kiếm 1 vài con giá rẻ như 610 or 710 hoặc đám ss htc gì đó cũng đc . 12tr để mua L900 trong giai đoạn này thì ko hợp lý lắm đâu
@zogrovn Hiểu luôn 😁 Mắc cười thật, chắc quen ăn sẵn rồi :D
Ủng hộ bác nên mua một con 710. Nghe đồn tùm lum là đâu tháng 9 tháng 10 gì ra lumia 910 xài WP8
@zogrovn thix chơi game thì mua đại cái Ipad về mà chơi , màn hình bự chà bá , game lại nhiều nữa
@Alanphung hé hé chọc ku alan wài bây
@zogrovn Dùng android với IOS xài chùa app,game quen rồi ah?
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ong kia chac ko bit tieng anh va ko chiu tim toi de kham pha wp nen moi thaychan.con wp co khac gi con may tinh thu nho dau
lại một fan ăn roi chăng 😁 , game ko phải ko có mà phải trả phí mới đc game khủng thôi :D
w8 ra thì cũng vọc vạch cho sướng xong đâu lại vào đấy thôi 😁 , máy w8 chắc tiền phải nhiều hơn rùi , chắc phải hơn Lu900 giờ 1,5 - 2 củ , dự đoán 14- 15 củ :p
các bạn bít khoảng chừng nào ra wp8 ko , chứ chờ tới tết mới có chắc múc luôn quá , cũng nôn mua lắm oi`
Mà trong 2 màu xanh với trắng màu nào đẹp hơn vậy , mình thì thích màu trắng mà sợ dễ trầy hok bít bảo về sao đây nữa
@blackker Mình đang dùng Lu900 màu trắng thấy cầm rất sướng, bản thân mình thấy thích hơn các loại khác đã cầm qua. màu trắng nó nhìn như là sứ, bóng, rất đẹp. bảo vệ thì giờ có rất nhiều case. bạn ra hàng điện thoại to to nào cũng có thôi. về các ứng dụng của nó mọi người kêu ít, có thể là những người hay chơi game trên đt, còn bản thân mình ko thích chơi game trên đt lắm, nên thấy ứng dụng rất phong phú, cái nào tốt cái đấy, rất hài lòng.
còn chuyện ko nâng đc lên wp8 nói thật với mình ko quan trọng lắm. vì mình thấy 7.5 cũng đc đáp ứng đc tất cả yêu cầu về 1 cái smart phone rồi, thậm chỉ đáp ứng rất tốt (nokia driver hoạt động rất tốt ở VN, chứ đừng nói đến ở nước ngoài; lướt web, youtube, fb rất nhanh, thậm chí với mạng 3G cùi bắp của mình; quản lý dữ liệu rất tốt với sự giúp đỡ của cloud và windows live, v.v.)
tất nhiên Lu900 nó ko hoàn hảo, nhưng nó đáp ứng đc tốt nhu cầu của mình. ---> nên mua! sau chán thì bán! ko nên đợi chờ
vn lúc nào cũng chậm có hơn nước ngoài mà , bảo vệ mua case , hoặc dán keo , mà màu trắng dán keo dẽ bám bụi 😁 , mình đang dùng màu trắng và dán keo full máy , kỹ kỹ xíu là đc , bạn mua lại của mấy người ko dùng nữa bán lại trên diễn đàn cho rẻ :p
ra thì ở vn cũng đã có ngay đâu , thích thì mua thôi , đợi thì bít bao giờ , mà mấy con wp 8 chắc ko rẻ đâu
Đúng rồi xài đồ chùa quen rồi nên mới chê wp , vì wp thì phải bỏ tiền ra mua mà . Tiếc tiền thì xài 1202 khỏi tốn tiền mua app . "Giao diện không có tiếng việt gay khó khăn không nhỏ cho quá trình sử dụng" đúng rồi có biết tiếng anh đâu ma xài nếu Android không có tiếng việt chác bác zogrovn cũng nói là khó sử dụng
chê thì cỡ nào cũg chê đc , chỉ có người sử dụng mới tìm tòi chịu khó thôi , ng khác nhìn vào thì ôi tiếng anh không khó xài , xài đi rùi bít khó hay dễ 😁
@duyk18t2 Có biết tiếng anh tiếng em đâu mà xài , chắc đi học môn tiếng anh bị đuổi ra khỏi lớp quá . Chưa gì tháy tiếng anh là la khó xài
@duyk18t2 e vote cho bác, e cúng thấy hơi khó hiểu vì quá nhiều người kêu ko có tiếng việt khó xài, riêng e thấy dùng tiếng anh hay tiếng việt đêu như nhau, chả ảnh hướng j, thậm chí tiếng anh nhìn còn thấy quen mắt hơn. lên mấy diễn đàn lớn bây h đều có tích hợp bộ gõ tiếng việt nên chả sợ cmt ko dấu, nói chung là có hay ko có tiếng việt trên đt với e cũng chả ảnh hưởng j
@Alanphung Nói về tiếng anh ko biết ai giỏi hơn ai đâu bạn ạ. Có phải người nào cũng biết tiếng anh đâu, nếu không việt hóa thì làm sao có được một cộng đồng sử dụng đông đảo.

Các bác có gì mà ném đá kinh thế. Tại sao lượng người sử dụng wp còn ít chính là còn khá nhiều nhược điểm, tôi đang nói ra những khó khăn của 1 người dùng thông thường gặp phải để nhà sản xuất khắc phục nó, để có nhiều người sử dụng hơn.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019