Hội người dùng ASUS Fonepad 8 (FE380CG)

catbuitcs
10/12/2014 10:32Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Manuke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng phonepad 8, máy mới mua chưa root gì cả, thấy bộ nhớ trong có 8Gb mà nó chia đôi ra thành 1 rom và 1 như thẻ SD, cám thêm thẻ nhớ vsò thành có 2 thẻ nhớ, các ứng dụng chuyển sang thẻ nhớ nó ko vào thẻ nhớ ngoài nên ko cài đc nhiều game nặng, máy toàn báo hết dung lượng bộ nhớ, bác nào có cách khắc phục ko vậy??
Em đang phân vân giữa
Kindle Fire HDX 7" 32Gb Wifi &
ASUS Fonepad 8 các Bác ạ, mong các bác tư vấn khách quan, (nhu cầu của em là giải trí, đọc sách, lướt web, không chơi game). Thanks Các Bác
ninhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào bị như mình không
máy mình chỉ xài 1 sim Viettel để online 3G thôi, lâu lâu nó không nhận sim luôn, hiện biểu tượng như chưa có sim trên thanh trạng thái, tháo ra gắn lại thì lại xài bình thường
@ninhphu Bạn thử đem đến trung tâm asus kiểm tra thử xem. Các trung tâm asus tại đây http://www.asus.com/vn/support/Service-Center/Vietnam
@ninhphu Tui đây
ninhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bomong97 mà h tự nhiên hết rồi, k bị nữa 😃
Cho mình hỏi hơi ngu 1 tí, mấy bạn thông cảm, bước 6 trong root máy vào cài đặt chọn chế độ duy trì là sao hả mấy bạn
ninhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhthedang vào cài đặt của superSU sẽ thấy nhé bác
superSU pro nó mới cho tick, còn superSU thường sẽ vẫn có dòng đó nhưng k cho tick
k cần làm cũng đc
Mình mới mua em nó được 2 tuần, chưa root, khi đang đang sài thì lâu có cái màn hình đen đen có giờ như clock green một hồi mới hiện lại nó là gì thế do máy hay gì hả các bạn
@ngoctan1109 Nó là cái cài đặt dành cho bao da của aus. Bạn có thể tắt nó trong Cài đặt - Asus Customized Setting - Bỏ dấu tích chỗ bao da hay cover gì gì đó đi là được.
@Huuthach99 bạn có thể nói rỏ hơn về chức năng này không ? thanks bạn
@ngoctan1109
Đó là chức năng của Bao da (Cover) Asus dùng để xem giờ không cần mở bao da. Khi bật chức năng này, đôi khi máy bị lầm tưởng là ta đang dùng bao da nên sẽ hiện cái đồng hồ lên và ta chỉ cần nghiêng máy 1 cái là hết. Nếu bao da của bạn không có chức năng tự đóng mở màn hình thì bạn tắt chức năng Asus cover như trên mình đã hướng dẫn. Chúc bạn thành công
Bạn đã khắc phục được chưa? Nếu chưa mình hướng dẫn
Bạn cho mình cái cấu hình máy để mình tư vấn cho. ^^!
Manuke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huuthach99 Chưa được bác ơi, em vẫn sống chung với lũ ah
NGUOIMOI158
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huuthach99
Bạn đã khắc phục được chưa? Nếu chưa mình hướng dẫn
Bạn cho mình cái cấu hình máy để mình tư vấn cho. ^^!
Cho mình xin hỏi, có bạn nào đã thử kết nối fonepad 8 với tay cầm chơi game ps3 chưa nhỉ?
@anhthedang Bạn thử kết nối qua Cáp OTG bạn nhé
cuong0675
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai bit thay man hinh o dau khong nhi, moi dung ma nho qua lam roi cm no roi
các bác cho e hỏi là nhạc mình tải trên zing.mp3 với nhaccuatui về nó nằm chỗ nào nhỉ. trên fonepad thì nó ở quản lí file còn khi e kết nối với máy tính thì k tìm thấy nó đâu nhỉ?
ninhphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nakia13 trong folder zingmp3 hoặc nhaccuatui
nhạc hoặc hình download từ ứng dụng nào thì cứ vào tìm trong các folder có tên giống hoặc gần giống tên ứng dụng đó nhé 😃
Em mới lấy con này đc 3 ngày, cảm giác Ram 1G là ko đủ, dù em chỉ loanh quanh nghe nhạc, lướt web và chơi mấy cái game nhẹ nhẹ, load video hơi chậm dù mạng chỗ em là Cáp quang 😔
Ai root con này rồi cho ý kiến xem nó có cải thiện ko ạ?
polike
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào có bản rom stock 4.4.2 của máy này ko share cho e với, cả cách up về stock nữa. Phòng lúc vọc vạch mà hỏng còn up lại dc. E tìm trên mạng mỏi mắt mà chẳng thấy bản rom stock cũng như cách up về stock của e này đâu cả. Mong các bác chỉ giáo. Thanks các bác nhiều!
cuocsongao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@polike Bạn vào đây download bản 4.2.2 về
http://support.asus.com/download.aspx?SLanguage=en&p=28&s=7&m=ASUS+Fonepad+8+(FE380CG)&os=&hashedid=n/a
(Trong phần OS bạn chọn Android và tải bản 4.2.2) sau đó chép vào bộ nhớ máy. Sau khi chép xong bạn rút cáp ra khỏi máy và trượt thanh công cụ bên trái xuống sẽ có dòng hỏi update. Bạn click vào đó, máy sẽ khởi động lại cập nhật rom. Nếu rom của bạn thấp hơn 4.2.2 thì máy sẽ nâng cấp lên 4.2.2. Nếu rom của bạn đang là 4.4.2 mà bị lỗi, bản rom này sẽ bổ sung file để sửa lỗi. Sau khi chạy cập nhật xong, bạn cho máy auto update nữa là xong.
Chúc bạn thành công!
các bác ơi em tính mua cái asus này, nhưng bận đi làm lắm, mún mua 1 lượt bao da lun. em thấy bác ASUS keo keo, chả cái nào của bác tặng kèm bao da. em search thấy chỉ có 1 loại, nhưng vào asus.com í, cái bao da cho asus FP 8 này nhìn thích, ko biết có bác nào đã mua được, chỉ em mua lun thể ạ, em cám ơn nhìu, em ở SG.
@tieuhuyen Bao da này hiện ở việt nam ko bán bạn nhé, mình cũng muốn mua mà ko có, cái này chỉ có ông nào đi TQ mua về ko xài thì mua lại thôi,
Không quay lại được, chỉ có tiến lên
B nào thử root asus fonepad 8 chưa???
Có bác nào có video root máy này k???
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thông báo với ae là mình mới up bản 5.o nhé,cả nhà lên đi nào
@dovanpha87 Bác ơi cho xin link down và hướng dẫn up với ạ, thanks! 😁
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coldsuneric Bạn vào phần ckiểm tra cập nhật ý,bấm vào là máy tự tải về,khoảng 600 mb gì đấy,tchờ máy tải xong bấm xcài đặt lvà ngồi chờ thôi,nhưng mình kiểm tra antutu thì androi 5.0 ( 32 bit) chứ ko phải 64bit
Cải tiến lớn là camera chụp nhanh vs bắt nét ngon,giao diện giống mấy em zen2 mới ra
truongdz
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm trước em check thấy bản update rồi, down xong 600mb rồi mà báo lỗi gì đấy không cài được, giờ check lại không thấy update nữa, vẫn ở 4.4.2 😔 em đã restore rồi vẫn không được :( các bác cho em xin 1 giải pháp với ạ

Update: đã manual update được rồi các bác ạ :3
@truongdz Bác lên 5.0 có bị hao pin ko
@truongdz a làm thế nào v ạ ? e cũng bị tương tự mà k biết làm sao :(( nếu được a giúp em với ạ, e cảm ơn a
tool root dùng cho 5.0 chạy báo thành công, restart lai nhưng cài SuperSu vào thì báo may chua dc root 😔
Có bác nào lên 5.0 bị hao pin ko. E lên tắt hết chương trình để cả đêm hết hơn 40%pin. Thế lại mang ra hãng kêu cho về lại 4.4.2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019