Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội người dùng ASUS Fonepad 8 (FE380CG)

catbuitcs
10/12/2014 10:32Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truongdz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng ok lắm bác ơi 😃 em thấy có vẻ đỡ hao ram hơn, ram con này yếu nên phải chú ý tí một
Minh da root duoc asus fonepad 8 phien ban android 5 lilopop (co the lam tuong tu cho cac dong fonepad khac nha), cac ban qua trang nay nha http://zenfoneviet.net/threads/chi-mi-nh-ca-ch-root-fonepad-8-ba-n-android-5-lilopop.3461/
truongdz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài máy tính vào trang của asus down file update về cop vào máy rồi cài thôi bác, trên đó có hướng dẫn luôn đó
Bạn vào trang
http://support.asus.com/download.aspx?SLanguage=en&p=28&s=7&m=ASUS+Fonepad+8+(FE380CG)&os=&hashedid=n/a
Download VersionWW_V5.3.2 sau đó copy vào thư mục ngoài cùng của bộ nhớ của máy (không phải thẻ nhớ) rồi rút cáp ra sẽ hiện thông báo update nhé.
Sau khi update xong nhớ update google service luôn để tránh hao pin nhé
ngocquan1977
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới mua nhuwng cha thö
Các bác cho hỏi e mới giao lưu con 4s sang fp8 này nhưng sạc bác kia đưa lại là sạc này. Sạc cực lâu hơ 10 tiếng mới đầy. Vậy e muốn hỏi:
1. Sạc này có phải samsung 2A fake ko vì e thấy củ xịn toàn có chữ CE j đó mà sạc này lại có chữ NOM
2. Sạc chuẩn của fp8 là 5v-1.35A hay 5v-2A để e đi mua ạ
Cảm ơn các bác
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hieu2371 1.35 bạn nhé,nhưng mua sạc 2A sạc sẽ nhanh hơn
@dovanpha87 Cảm ơn bác, 2A nhanh hơn nhưng cũng ko gây hại j miễn là sạc xịn đúng ko bác? mà bác biết cái sạc samsung kia của e ko ạ? đểu hay xịn mà nhìn lạ vậy
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hieu2371 2A ko sao cả,còn sạc ss đó mình cũng ko biết nữa,tốt nhất là bạn mua sạ theo máy dùng sẽ tốt hơn
Con này dc 5.0 chưa mấy thím. Dòng memo hẻo quá

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hlcp
Trứng
9 năm
Mình đã cài foxit, adobe và kindle để đọc file pdf. Nhưng tất cả đều không thấy có chức năng tra từ điển nhanh. Kindle là tệ nhất, thậm chí mình không thể chọn chữ trong file pdf và xem bookmark của pdf trên kindle. Nhưng mình thấy trên mạng vẫn có người bảo kindle android tra được từ điển trong khi đọc. Mọi người hỗ trợ giúp mình với.
daitritue
ĐẠI BÀNG
9 năm
EM mới lấy con này, đã up lên 5.0 và đã ro ot được nhưng cài xmodgame chơi coc thì lại ko nhận.Mà con này chán nhất là bộ nhớ ít quá, mới cài rom xong mà trống có hơn 2gb tí, làm sao mà đủ cài game nặng như MC5 đây với nhiều game khác nữa, có thể chuyển ra thẻ nhớ nhưng cũng phải cài vào bộ nhớ trong rồi mới chuyển ra thẻ nhớ được. Nói chung nó làm bộ nhớ trong quá tù ko chấp nhận được, hơi thất vọng khi mua em nó
daitritue
ĐẠI BÀNG
9 năm
EM mới lấy con này, đã up lên 5.0 và đã ro ot được nhưng cài xmodgame chơi coc thì lại ko nhận.Mà con này chán nhất là bộ nhớ ít quá, mới cài rom xong mà trống có hơn 2gb tí, làm sao mà đủ cài game nặng như MC5 đây với nhiều game khác nữa, có thể chuyển ra thẻ nhớ nhưng cũng phải cài vào bộ nhớ trong rồi mới chuyển ra thẻ nhớ được. Nói chung nó làm bộ nhớ trong quá tù ko chấp nhận được, hơi thất vọng khi mua em nó
phuchcmup40
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daitritue Up lên Lollipop như nào hả bạn? Vừa mua vài tiếng trước ở TGDĐ, con này 4.4 còn trống hơn 4Gb mà lên 5.0 chỉ còn 2Gb à?
Mình lúc trước xài android 5 thấy có nhược điẻm lớn là khi mở nhiều tab web nếu chuyển trang web kế nó phải tải lại trang cũ chứ không lưu sẵn rất bất tiện nếu muốn coppy văn bản từ trang web này qua trang web khác. Giờ trở về android 4.4 vậy mà không bị lỗi này
vanthoxd2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmiendatla_lx Bạn về lại 4.4 bằng cách nào vậy bạn, có thể chỉ mình với được không? lên 5.0 chạy chậm quá nhưng tìm hoài mà không thấy cách về lại 4.4
vanthoxd2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmiendatla_lx Bạn về lại 4.4 bằng cách nào vậy bạn, có thể chỉ mình với được không? lên 5.0 chạy chậm quá nhưng tìm hoài mà không thấy cách về lại 4.4
ncnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ phiên bản này nó remove double tap to wake rồi! không nhẻ bị lổi gì đó
Cho mình hỏi đã chót lên lolilop rồi thì có root được theo như cách chủ thớt đã viết ko ?
Screenshot_2015-12-09-08-04-50.jpg Mình có con phonepad 8 mã là k016, test bằng cpuz với cpux nó đều ra thông số ram 2gb bộ nhớ 16gb. Nhưng vào trang asus.com thì thông tin dòng máy này chỉ có bản 1gb/ 8gb thôi. Sao kì vậy các bác.
Với lại có cách nào khiến cho cpu nó stop bớt 2,3 nhân ở chế độ nghỉ k chứ lúc nào nó cũng chạy hết 4 nhân hao pin quá? Mong chỉ giáo!
Ad cho em hỏi tí? Sao máy 8G mà e chỉ dùng đc 4.27G thôi ạ? Nó báo tổng là 4.27G
@Tùng sla máy mới hoàn toàn chưa cài gì hết hả bác
số G mất là chứa HDH
máy mình đang chạy android 4.4 root rồi h ko cập nhật android 5 qua ota được ai có link tải rom 5.0 truc tiep cho em xin với
@Lê phong0464 Asus làm rom cùi lắm, lên 5.0 hay lag vs đơ máy, tốt nhất o lại 4.4
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@Lê phong0464 Down rom trên trang chủ Asus,backup dữ liệu rồi chạy file zip qua CWM là được bạn.
Nên backup thêm bản rom đang dùng đề phòng khi muốn về bản cũ😁
Các bạn cho mình hỏi, máy mình up lên bản 5.0 rồi mà thấy chậm quán, muốn về lại 4.4 mà tìm mãi không có hướng dẫn về, có bạn nào thử chưa, hướng dẫn mình với 😃
mình đang dùng máy này. âm thanh tự dưng bị mất bass hay sao ý. chỉ ở trong game và âm bàn phím lẫn chuông thoại. nghe nhỏ như kiểu mình nghe điện thoại vậy. thỉnh thoảng lại k bị. vào nghe nhạc thì bình thường không sao hết. reset rồi mà vẫn vậy. ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@minh đa cấp Nghe nhạc bằng loa ngoài bình thường hả bạn ? Vào game lại không được ?
@tabletcare đúnag rồi bạn ạ. kể kả chuông đt khi có ng gọi cũng thế. rất bé. mặc dù mình đã cho to hết cỡ. mìn cũng đã đặt lại máy tính bảng rồi mà vẫn vậy. giúp mình với
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@minh đa cấp Bạn cắm tai nghe vào nghe tiếng có lớn không ?
Nếu nghe = tai nghe bình thường thì có thể loa hỏng.
Nếu nghe = tai nghe tiếng bé có khả năng IC audio hỏng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019