Hội người dùng Galaxy Grand Prime G530H

DiBG
18/5/2015 2:34Phản hồi: 1.378
1.378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái bản G530F bên trên là máy mới bóc hộp sản xuất đầu tháng 6 bên nước ngoài đó... bạn kia nói rõ thế mà mấy người vẫn chưa hiểu hả?

klq nhưng mà máy mình ko vào đc Asphalt 8, bị treo logo Gameloft... có ai biết cách xử lý không?
@vnnhiep ừ. asphalt 8 máy mình cài lúc chơi được lúc bị treo logo
chienpt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnnhiep Bạn đổi ngôn ngữ hệ thống sang English là chơi được. Máy mình đã chơi được theo cách này. Bạn thử xem có được không nhé
cảm ơn nhé, tối qua tớ down bản mod về cũng ko được, xong thấy người ta bảo đổi ngôn ngữ sang English rồi khi vào được game thì đổi lại sang VN... và bây giờ là vào ngon lành lại còn full xe nữa :3 G530 chơi max cấu hình chả giật tý nào :v phê lắm :v chỉ mỗi tội tốn pin.. =)))

à hỏi ngu phát :3 mới vào diễn đàn nên ko nhìn thấy cái nút like bình luận đâu cả, ai chụp ảnh màn hình chỉ tớ với @@ méo thấy @@ t dùng cả Ucweb cả máy tính đều ko thấy... có mỗi chữ Báo Xấu!
chienpt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnnhiep Thành viên mới nên chưa like được. Một thời gian sau sẽ có ;)
Máy bạn chơi asphalt 8 mà không giật á. Máy đã root chưa? Bạn có dùng cách nào không? Hay bản mod nó nhẹ? sao máy mình chơi khá là giật
@chienpt92 máy mình cũng đã root rồi, nhưng chơi vẫn gựt lag làm sao ko mà ko giựt đc nhỉ, chỉ bí quyết mấy bạn ơi :v
@hungle311994 Mình hk chơi game đó... nhưng theo mìh thì bạn nên cài greenify để đóng băng ứng dụng... khi vào game asphalt 8 nên tắt hết mấy ứng dụng chạy ngầm để ram trống nhiều hơn... bạn có thể tham khảo thêm phần mềm dọn dẹp máy như clean master...
@chienpt92 bạn đùa à, máy mình chơi max luôn mà đâu có giật đâu :eek:.
mấy bác đùa hả? 4 nhân 1.2 GHz xử lý tốt lắm mà... máy t root 1 đợt cũng dùng greenify =))) nhưng t nhận thấy phần mềm này ko tốt, vì ram android là tự động làm đầy mà... với cả khi ấy chưa cài asphalt... nên chưa test..
giờ tớ up lại Rom stock, chờ lên L và 3 ngày reset 1 lần... những ứng dụng chạy nền như facebook, messenger tớ để nguyên... ram trống lúc nào cũng thừa 200, 300.. thật luôn, à.. chỉ có cài thêm Du Battery thôi nhé.. còn chả cài gì nữa.
Game vào ầm ầm như thường, các bác thử reset máy rồi chơi asphalt luôn xem có giật lag gì ko? nếu có thì vs bác chưa root nên wipe data đi.. còn bác nào root rồi thì dùng greenify ý :3 cả xposed nữa.
Tớ thề vs các bác là tối qua tớ để full cấu hình... mà bản mod ko liên quan, vì nó chỉ là file apk thôi... đua sướng lắm :3 :3 đc cầm siêu xe nữa chứ =))) phê... mà để cấu hình high ngốn pin quá nên chuyển về medium =)))
@vnnhiep chưa kể samsung còn swap thêm 300mb ram ảo nữa
Thấy mấy bạn có nhiều khuất mắt về e g530h này quá , nay xin chia sẻ thủ thuật làm máy chạy mượt như gái 16 , ít hao pin , ram free nhiều.. :
Phần 1. ép xung nhịp CPU ( yêu cầu máy đã root)
Tải set cpu về tại đây :
http://appvn.com/android/details?id=com.mhuang.overclocking_vi
Bật setcpu lên cho phép quyền root và chọn phần khuyên dùng của setcpu.
Bước quan trọng :
Tab main :
Nhu cầu sử dụng bình thường :
Interactive + cfq
Chỉnh max : 1190
Chỉnh min : 998
Nhu cầu sử dụng cao chơi game v.v... nói chung là hiệu suất
Interactive + dealine
Chỉnh max : 1190
Chỉnh min : 1190

Bấm qua tab Governor
Có 2 cách chỉnh thông số :
Thứ 1 tối ưu hoá cho thời lượng sử dụng pin:
go_hispeed_load = 95
hispeed_freq = 1000000
min_sample_time = 10000
timer_rate = 40000
chỉnh xong tích vào set on boot và set with profile
Thứ 2 Tối ưu hoá cho hiệu suất :
go_hispeed_load = 75
hispeed_freq = 1512000
min_sample_time = 40000
timer_rate = 10000
Xong phần 1.
Phần 2 tối ưu hóa Ram và set ram ảo : ( yêu cầu máy đã root)
http://appvn.com/android/details?id=com.smartprojects.ramoptimization
Thứ 1 tối ưu ram và quản lý ram tốt :
Tab Options :
BALANCE
:
Tùy chọn làm cho RAM của bạn để tối ưu hóa tốt nhất, tùy chọn này là dành cho sử dụng hàng ngày. Sử dụng tùy chọn này nếu bạn muốn có thiết bị nhanh chóng mà không có bất kỳ độ trễ. ( nên chọn)
More free memory :
Tùy chọn này là trên cơ sở tương tự như Balance, nhưng cho phép bạn giải phóng bộ nhớ hơn và một chút làm giảm đa nhiệm.
More multitasking :
Tùy chọn này trên cùng một cơ sở như Balance, nhưng cho phép bạn xử lý đa nhiệm nhiều hơn và một chút làm giảm bộ nhớ miễn phí.
Hard gaming :
Hiệu suất chơi game tối ưu nhất
Hard multitasking :
Lựa chọn cho những người dùng đang thực sự chăm chỉ làm việc trên các thiết bị của họ. Bạn có thể có rất nhiều ứng dụng đang chạy và nhanh chóng chuyển đổi giữa chúng mà không cần bất kỳ độ trễ.
Default :
Mặc định tùy chỉnh nhà sản xuất
Custom :
Tùy chỉnh theo ý bạn thích ( ko khuyến cáo cho người ko am hiểu về chuyên môn ).

Thứ 2 set ram ảo :
Tab Extra :

Chọn Swap file và set là 512mb nhấn confirm

Khi làm xong phần 1 và 2 các bạn khởi động máy lại để có hiệu lực.
Còn phần 3,4,5 viết sau........( mệt quá ..hehe)

@recoman rất hay và hữu ích cho người chưa biết, nhưng mà tớ khuyên thật là không nên lạm dụng cái này, làm tổn thọ của máy.. của bền tại người mà =)))
chienpt92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà sản xuất họ đã đặt mọi thứ chuẩn rồi. Giờ ép này ép kia làm gì. Ram thì chỉ có thế. Ảo xũng không thể bằng thật. Tốt nhất lúc mua chọn máy phù hợp rồi cứ thế mà dùng.
@chienpt92 bác này nói chuẩn rồi đấy, em G530 ram có 1 GB thôi nên nhu cầu là không đủ với các bác dùng nhiều... Thôi thì cứ ép xung các kiểu đi rồi chuẩn bị đổi máy cho phù hợp vs độ dùng của mình @@ lần sau nhớ mua ram 2GB trở lên cho đã nhé =))))
Chuẩn nhé... khuyến cáo hk nên mua máy ram 1G về mà ép mà tăng ram ảo nhá... đơn giản là bạn mua chai nước 1 lít mà bạn mún đựng đc 1 lít 2
@DiBG ai chẳng biết, nhưng mà samsung nó tự làm chứ người dùng có làm đâu :mad:
Thực tế thì các thủ thuật trên mình đã tìm hiểu kỹ và áp dụng
Phần ép xung nhịp Cpu k có ảnh hưởng đến máy như mấy bạn nghĩ nhé..Các thông số trên đc các DEV bên Xda nghiên cứu khá kỹ và dùng khá ổn định nên các bạn cứ yên tâm sử dụng nhé.
Phần ram : thật sự thì ram ảo chỉ chạy 1/3 của ram thật nhưng cũng mang lại hiệu quả đôi chút..
còn phần tối ưu ram là hiệu quả có khác biệt nhé .. cũng do các DEV bên xda làm luôn mấy bạn yên tâm.. forum xda quá nổi tiếng rồi mình k cần giới thiệu nhiều.
Còn sử dụng hay ko là tùy vào các bạn, minh chỉ chia sẻ kinh nghiệm dùng android của mình thôi.
Ừ, bài viết của bạn rất hay và hữu dụng mà... vậy bạn chia sẻ nốt các phần còn lại đi để mọi người cũng tham khảo :3 :3
@vnnhiep đã chia sẻ thêm phần giao diện bạn vào xem
Nay rảnh mình viết tiếp Phần mod giao diện : (yêu cầu máy đã root)
Đầu tiên tải 2 file .rar này về :
File 1
mod launcher g530h :
https://drive.google.com/file/d/0B1WeYqbwo8nXclkyTlpkZlJNd1k/view?usp=sharing
File 2 apk theme full :
https://drive.google.com/file/d/0B1WeYqbwo8nXY0RMeGd1TUVkaUE/view?usp=sharing
Sau đó các bạn giải nén file 1 ta đc 2 file đó là :
SecLauncher3_ESS.apk
SecThemeChooser2.apk
Tiếp theo các bạn tải root explorer về và vào phần system/priv-app
backup 2 file SecLauncher3_ESS.apk SecLauncher3_ESS.odex.
tránh trường hợp phát sinh lỗi còn có cái backup.
Kế tiếp ta copy file mới tải về . SecLauncher3_ESS.apk copy vào system/priv-app set permissions như hình :

Xóa SecLauncher3_ESS.odex trong phần system/priv-app tránh bị FC
Flie còn lại là SecThemeChooser2.apk chép vào system/app
set permissions như hình :

Xong thoát Root explorer khởi động lại máy

Tải file 2 về giải nén ta đc nhiều file apk theme thích theme nào cài theme đó. ( cài như file apk bình thường).
Cách chọn giao diện : nhấn giữ ở 2 giây ở màn hình chính xuất hiện phần theme và thế là các bạn chọn theme theo ý muốn nhé.

Xong phần giao diện. ( mỏi hết cả ngón tay) ^^
@recoman Công bác phiên dịch nhưng nhớ ghi nguồn nha bác
http://forum.xda-developers.com/grand-prime/themes-apps/port-secthemechooser-grand-prime-t3073669
@recoman chạy êm ko bác để em làm
@nguoibianonline Rất tốt cho bạn nào thích thay đổi themes cho máy... mình đã test trước bên xda rồi
@DiBG đâu cần phải bắt bẻ vậy bác, chỉ là mình trao đổi thông tin qua lại vs nhau thôi... vs cả bác này là dùng link vs hình ảnh của bác ý.. đâu hẳn là copy hoàn toàn đâu 😁 dịch thế này là công phu cho ae rồi :3
@DiBG bạn ơi, sao mình làm rồi, khởi động lại thì nó cứ hiện giao diện touchwiz đã dừng lại mình bấm đồng ý thì nó đơ khoảng 1 2 giây rồi hết, lần nào khởi động lại cũng đều bị cả, máy bạn có gặp lỗi này ko vậy
hình như 2 hình ảnh bị lặp nhau kìa bạn.
@vnnhiep nó như vậy đó bạn.. cái đó lá set quyền permissions 2 file khác nhau bạn, nhưng cùng 1 cách set
@recoman mình cũng từng đọc bài này trên XDA rồi, vì thích giao diện L... nhưng sau đó lại không làm nữa.. bạn chia sẻ tiếp đi :3 hì
@vnnhiep Để dịp sau bạn ơi giờ mình bận việc rồi.. hẹn ngày tái ngộ 😁
@recoman ok bác, khi nào con này lên L tớ sẽ vọc rạch nó ra ngay =)))))
ok đã thế mình sẽ ko chia sẽ nữa.. nếu các bạn đã rành rọi hết rồi.. thôi mình xin cáo từ
ẹc, kiến thức về android hay windows đều là vô tận, mình chia sẻ trao đổi kinh nghiệm với nhau có gì sai đâu =.= cãi nhau làm cho khổ... thôi thì bác cứ chia sẻ tiếp đi cho mọi người cùng biết thêm :3 thế ms mở mang đc chứ :3
Bác đã xóa ...ess.odex chưa... set quyền 644 nữa
Bác làm j nóng thế... chỉ khuyên bác ghi nguồn thôi... e đã nói côg bác phiên dịch ra dể hiểu như thế đã hay lắm rồi... bác nghĩ s nếu bác là tác giả của bài viết trên xda nhìn thấy bài của ng khác tiết chế lại của mình mà hk ghi nguồn... đơn giản vài từ nguồn xda để tôn trọng tgia thôi... chứ e hk nói j xúc phạm bác cả :oops:
@nguoibianonline À... sr bạn... set 0777 cả 2 app lun... nhớ xóa ess.odex nha...
mình nhầm vs mod trog suốt spanel notification... set 644
@DiBG làm rồi nhưng nó vẫn báo lỗi touchwiz mỗi khi khởi động.
@nguoibianonline Giờ bác chép 2 file gốc đã backup vào lại system/priv-app set 0644... r xóa secthemechooser2.apk trong system/app đi... r reboot lại máy là về bìh thường r làm lại theo Đúng như thế này ... chép file SecLauncher3_ESS.apk( tải về ) vào system/priv-app và set 0777. Xóa SecLauncher3_ESS.odex ( gốc )
Sau đó chép SecThemeChooser2.apk ( tải về ) vào system/app r set 0777. Reboot lại là đc
@DiBG được rồi tks bác
topic sôi động quá ta... ^^
@recoman Cho mau lên top mà bác... kiếm j cmt đi... kkk
Kiếm j là kiếm j... 1 khi cmt là phải có ích.. K thì chả cmt ..kaka.. Tôi đang nghiên cứu cook rom và building kernel.. Sẽ sớm có rom cook kitkat cho ae
@recoman nếu có thể bạn build 1 rom cyanogenmod cho em nó nhé 😔
bác nào ở đây dùng iphone 4 rồi thì cho em ý kiến đi, em đinh mua con iphone 4 cdma về làm ipod... có nên ko?
@vnnhiep check imei của nó :3. mình thấy didongthongminh bán hàng uy tính ấy, mình tính làm 1 đợt du lịch trên hà nội rồi ghé ddtm mua đây :3 thấy nhiều người nói hàng ddtm ngon ấy.
@nguoibianonline thegioididong với Nhật Cường ý, ngon hơn... vì thegioididong cho đổi trả mà.. Nhật Cường thì toàn hàng xách tay uy tín hơn.
@vnnhiep thằng anh mình có thằng bạn làm ở trỏng nói tgdd lấy hàng trải nghiệm bán mà mình ko biết có thật ko. mình ở cần thơ đó giờ chỉ vô phương tùng vs alo3 mua thôi chứ đó giờ chưa ghé tiệm khác. ở cần thơ kím chỗ bán hàng xách tay kím tới tết congo luôn được có 2 -3 tiệm mà ko biết có uy tín ko. nên thoi có dịp mình lên HN du lịch rồi mua luôn 1 đợt
Ai biết làm trong suốt room con này k ạ

Gửi từ SM-G530H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@khanqlov3 Bác sử dụng xposed nhé
@vnnhiep Trong thuốt cả room à bác

Gửi từ SM-G530H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@khanqlov3 thì từ trước đến nay, có cái gì mà xposed ko làm được =)) ae nhể :v :v
@vnnhiep Cả rom thì phải mod rất nhìu cái r..Mà 1 mình xposed chắc sẽ không làm đc r
@DiBG nhưng nó giúp công chủ yếu, mạng cột sóng, wifi... nói chung là xposed tiện ích gần nhất để vọc rồi, đỡ phải thay file gốc
có ai trong groub này biết cách chuyển data vs obb của ứng dụng lên thẻ nhớ ko 😔 chỉ mình với dùng link2sd chỉ chuyển được phần cài đặt sang thẻ thôi còn data vs obb nó vẫn lưu trong bộ nhớ máy
@nguoibianonline Tham khảo bài này nha bạn
http://sonyfan.vn/diendan/threads/25890/
Mãi mới biết là tháng 6 Grand của mềnh được lên 5 chấm android 😆
thấy trên xda thím kia bảo 2 tuần nữa có 5.0 mà cái bài đăng đó đăng từ 27/5 tới giờ gần 2 tuần rồi mà con grand prime này chưa thấy động tỉnh gì. thím ss làm ăn lề mề quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019