Hội những người đắp chăn đợi jailbreak cho ipad 3 iOS 5.1

zeclink
2/5/2012 3:23Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.tinhte.vn/threads/1145248/
Update 11/5/2012: Pod2g đang tiến hành cho iPad 3 chạy JB Untethered 5.1.1

Update 11/5/2012:
Pod2g 1 lần nữa thông báo trên Twitter của anh ta rằng iPad 3 5.1 đã JB untethered rồi khá là chắc chắn và chỉ cần đợi thêm thử nghiệm xem có chạy tốt trên firmware mới nhất 5.1.1 của Apple ko. Nếu tất cả đều hoạt động tốt thì Apple TV3 cũng đc JB untethered luôn. Vấn đế cuối cùng là thời gian phát hành tool vẫn chưa đc biết.

Update: 6/5/2012

tin nóng hổi anh em ơi hôm nay trên Twitter của Redsnow đã tuyên bố là sắp có tool JB Untethered 5.1 cho chip A4, iPad 2...
Link:

https://twitter.com/#!/RedSn0w_JB/status/198751019755253761/photo/1

Update: 4/5/2012
Dạo này như chúng ta đã biết hacker nổi tiếng Pod2g sắp phát hành tool JB cho iOS 5.1 chip A5/A4 và theo cập nhật mới nhất trên Twitter của Pod2g cách đây 12p cho thấy anh ấy dường như đã làm xong tool JB Untethered cho iPhone 4 (chip A4) cùng đợi nào anh em sắp có rồi
Link: https://twitter.com/#!/pod2g

Tin vui cho anh em nào muốn Jailbreak Untethered iOS 5.1 cho iPad 3 (The New iPad) & chip A5 (iPad 2 & iPhone 4S) đây, tin mới nhất ngày 16/3/2012 từ người hùng quá quen thuộc với giới JB đó là Stefan Esser (@i0n1c) anh ấy cho biết đã JB untethered đc iPad 2 & có đính kèm hình ảnh minh họa đây. Anh ta nói sẽ rất sớm có tool JB Untethered cho "The New iPad tức iPad 3" trong thứ 2 tuần tới or khi nào mà anh ấy có thể cầm đc iPad mới trên tay. Theo tin đồn thì tool JB untethered này sẽ có tên là Antid0te. Mình sẽ tiếp tục cập nhật cho anh em tinhte.

16/3/2012: 1 tin rất tốt cho cộng đồng JB, theo Dev-Team xác nhận thì cách mà để JB iPad 2 4 tháng trước trước Corona thì vẫn hoạt động tốt trên iOS 5.1. Điều đó có nghĩa là họ đã đặt đc 1 chân vào cánh cửa JB iPad 3 (đó là 1 bước quan trọng).

1 tin tốt khác nữa là @i0n1c đã chứng minh rằng mình JB iPad 2 iOS 5.1 rồi nhưng Dev-Team cho biết cách anh ta JB ko có giống với lỗ hỏng mà Dev-Team tìm ra điều này nói lên rằng iOS 5.1 có rất nhiều lỗ hỏng để JB

Tin tốt khác nữa là Dev-Team đã thấy cách JB khác đã đc nghiên cứu bởi vài người trên Cydia repo.

Tổng cộng chúng ta có 3 cạnh khác nhau của tam giác về cách JB. Đó là chưa kể Pod2G đang tiếp tục tìm ra lỗ hỏng cho tool JB mới nữa. Anh em ta cùng hi vọng nào. iPad 3 sẽ đc JB 1 ngày ko xa.

Điều cuối cùng mình xin nhắc nhở mọi người là ko nên UPDATE lên iOS mới hơn 5.1 khi Apple cập nhật bản vá lỗi vd như iOS 5.1.1 or 5.2

17/3/2012: Cuối cùng thì The New iPad (iPad 3) đã bị Dev-Team JB đc rồi hi vọng 1 ngày gần nhất sẽ có tool JB đến tay người dùng.

Tiếp tục cập nhật 17/3/2012 later: cuối cùng thì @i0n1c cũng đã JB untethered thành công trên iPad 3 của anh ta. Đây là clip trên youtube để mọi người kiểm chứng.
Vui qua vay cac bac
Nhanh lên nào....ta nhanh lên đi...
mới tậu iPad3 xin gia nhập hội đồng😁:D:D
Các bác cho xin viên gạch với nhé
DuyPK
ĐẠI BÀNG
12 năm
báo danh 1 chú the new 16Gb wifi 😔
http://www.tinhte.vn/threads/1253014.hinh như có roi cac bac xem hộ em voi
Trời.. Uổng mấy cái save quá đi àh.
E ipad2 5.1 mong jb mỏi mòn rồi các bác ạ...hy vọng sẽ có trong tuần sau...
hoasua800
TÍCH CỰC
12 năm
AE vui lòng cho mình hỏi.
Mình mới mua ipad 3, ngoài quán có cài cho 1 số ứng dụng. khi mình jailbreak máy thì ứng dụng này có bị mất không? và có cần phải backup lại trước khi jailbreak không?
cám ơn nhiều.
Cho mình tí chăn đắp chung với con ipad new
kopitop
ĐẠI BÀNG
12 năm
đắp chăn ipad gen 3 cùng với nào 😆
Vừa lên vnexpress xem tin, có bài và video về việc jb thành công cho newipad rùi đó, hoàn chỉnh nhé. Nhưng vẫn chưa phát hành, mấy tiền bối xem thực hư thế nào nhé
Đợi chờ là... hạnh phúc 😁
Theo thông báo mới nhất của p0d2g thì khoảng vài tuần nữa sẽ có tool chính thức và sẽ k có bản beta.
kopitop
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vài tuần nữa cơ á, buồn luôn 😔
SPL
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng đang đợi đây, xài pad1 4.3.3 đang muốn có tool để lên 5.1.1 luôn thể chứ 4.3.3 thấy lắm lỗi quá, điển hình là đang lướt web bằng safari thì bị đóng bất ngờ, các phần mềm khác cũng hay bị.
@SPL đang dùng bản 5.1 (ipad3) cũng hay bị lỗi này
vẫn chưa có JB cho New Ipad sao ta!!!!
Tannn1301
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm nay cho em ipad 2 của mình bye bye hội.... Đã downgrade xuống được 5.0.1 và JB Unter hehehe..
Chúc các bac ipad 3 mau có tool JB !
@haohanluongson bác nói càng lạ hơn,theo như bác nói là khi ở 5.0.1 bác đã jb nên mới có Cydia,và như vậy chắc là trên Cydia đã lưu shsh trên server cho bác,bác lưu shsh thì cứ tick vào request from Cydia là xong chứ j.
@phu_nguyen29 vấn đề là Cydia nó ko lưu SHSH 5.0.1 cho mình nên mình mới ko thể jb lại khi máy bị lỗi, chứ nếu có shsh 5.0.1 thì mình đã chả phải khổ thế này, máy của mình chả hiểu sao Cydia nó ko tự lưu SHSH 5.0.1 cho mình mới quái đản, mà mình cũng chủ quan, cũng ko tự back up fw đó, nên giờ phải lên 5.1 nè.

Giờ sài app free chán chả buồn chơi, trước ngày nào cũng chơi game ít nhất 5-6 tiếng, giờ ngày cầm con ipad chỉ 20 - 30 phút rùi vứt đó, đến 3 -4 ngày mới phải sạc pin, được cái lên FW gốc pin nó trâu hơn, an ủi phần nào.
@haohanluongson Uhm,nghe đồn là iPad 2 lên 5.1 pin trâu lắm.
@phu_nguyen29 đúng r` bác, xài cug~ 20p web mới tụt 1% @@
mình xài news ipad tiếp tục chờ đợi thôi.
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhlh2008 hix bạn cho hỏi minh đang định mua ipad 3 nhưng mà không biết có dùng được cái camera conetion kit ko vậy, cái đó có cẩn jb hay gì không, mình chỉ cần copy ảnh từ thẻ nhớ sang ipad thôi,,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019