Hội những người đắp chăn đợi jailbreak cho ipad 3 iOS 5.1

zeclink
2/5/2012 3:23Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua về có sẵn 5.1 hic..... bó tay.... không có shsh 5.0.1, bi giờ cũng chả lưu được 5.1 shsh luôn.... ai có cách lưu 5.1 shsh không vậy?? dùng tinyU không được hic...
@deric_dang Xài iFaith thử đi bác.
@phu_nguyen29 iFaith chưa hỗ trợ chip A5 + A5X nha bác.
Mà ngay cả A4 với iOS 5.1 cũng chưa luôn.
@deric_dang Apple giờ khóa 5.1 rồi thì lưu sao nổi bạn.
Tiny giờ chỉ lưu được 5.1.1 thôi. Mà lưu ý các bạn nhớ tắt anti virus trên máy đi nha.
@Zippo1108 làm gì khoá bác mình mới lấy SHSH xuống hồi sáng nay mà...
Hình như 4 ngày nữa Pod2g trình diễn khả năng JB cho 5.1 chip A5
=)) mua về lên 5.1.1 luon cho nó oách =))
máy mình bị hở 7 điểm + 1 điểm chế. có dc BH ko nhỉ
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
mới tậu 1 em, đem cái chăn vào cùng đắp chung với mọi người nào 😁
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dev cũng để anh em có cảm giác một chút khi cứ quen dùng chùa rồi giờ dùng gì cũng phải bỏ $ ra sẽ thấy quí sức lao động của người viết phần mềm.
Theo em thì chắc phải đến Tháng 6 thì mới có tool Jailbreak theo tất cả các thông tin đã có, T6 có rất nhiều các sự kiện quan trọng đến các ông lớn công nghệ (go ogle, Apple, Microsoft, ...) nên cũng sẽ tạo tiếng vang trong cộng đồng hơn, và đặc biệt là khả năng sẽ có IOS 6 nữa nên có thể lỗ hổng khai thác này sẽ còn được giữ kín để xem xét trên cả IOS 6 nữa.
Anh em cố gắng ráng đợi nhé! ở US và UK nếu jailbreak hay unlock iphone ipad phải trả 50$ đấy, Dev còn đang đợi khi nào thu đủ $ thì mới phát hành Tool rùi;) Anh em mình có động viên nhau để qua giai đoạn này nhé, anh em nào ko chịu được bán ipad đi thì phí quá. Em mua app dùng thấy cũng ổn và giá rẻ đấy chứ, có 2k=1$ trên appstore, bỏ ra mấy trăm ngàn là có app bản quyền dùng rồi update vô tư và bất kỳ máy nào cũng cài được
@thuytn Bác mua bằng gift card hay sao z bác?
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phu_nguyen29 Mình mua giif app thôi, giá cũng rất rẻ lại có bản quyền đàng hoàng
@thuytn Bác mua ở đâu z?Giá cả sao bác?Mặc dù sắp có tool jb rồi nhưng đôi lúc có những app mình cần mà trên apptrackr k có.
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuytn Bạn vào mục rao vặt trên forum của mình anh em thông báo bán rất nhiều. Giá rất hữu nghị, cần app nào thì đưa link appstore để mưua thôi, giá tuỳ ng bán mình đang mua giá qui ra tiền việt 2k = 1$ cứ thế tính tiền ra thôi. Mình nghĩ trong giai đoạn này dùng theo cách này là ổn. Có khi lại thích dùng app bản quyền rồi không thích dùng bác apptrack nữa
umumti
CAO CẤP
12 năm
@thuytn Bạn cho mình địa chỉ hay link để mua theo cách của bạn được không? cảm ơn bạn.
Máy ipad 3 của mình từ khi mua về đến giờ vẫn đang là 5.1, băn khoăn không biết là có nên update lên 5.1.1 không? Cả nhà có bạn nào biết mách giùm mình với.
Máy ipad 3 của mình từ khi mua về đến giờ vẫn đang là 5.1, băn khoăn không biết là có nên update lên 5.1.1 không? Cả nhà có bạn nào biết mách giùm mình với. Vấn đề là mình đang đợi bản Jailbreak
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
có lẽ 5.1 lên 5.1.1 cũng chẳng hại gì
tôi vừa lên nè!. thấy cũng vậy
Cho minh 1nick nhe, minh dang xai ipad 3
Thanks các bác, tôi cũng vừa mới up lên 5.1.1. Hiện chưa trải nghiệm xem có sự khác biệt gì không. Chiều về sẽ thử 😃
@doduckhanh mát hơn, pin sạc nhanh hơn và tg sử dụng lâu hơn. ^^
"Em thấy thế...."
Qua day xem ne cac bac ioi
IOS 5.1.1 untethered công cụ jailbreak là Absinthe 2,0
http://www.tinhte.vn/threads/1271371/
http://www.idownloadblog.com/jailbreak/
blacksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế thì phải giữ nguyên 5.1 rùi
vẫn đang đắp chăn bật điều hoà. 5.1 64G, vui quá
Tin chính xác là đợt jb untethered sắp tới chỉ hỗ trợ cho iOS 5.1.1 thôi nhé, bạn nào đang ở 5.1 thì lên luôn nha. Cuối tuần chắc sẽ phát hành.
Con ipad3 Os5.1 cũng như các bác đang chờ JB. Tuy nhiên em có mấy boăn khoăn cần các bác tư vấn:

1. JB xong thì ko đc bảo hàng nữa đúng k a?
2. Có cách j backup lại IOS5.1 để sau này chán JB rồi có thể restore lại (lỡ cần phải đi bảo hành chẳng hạn) thì làm thế nào?
3. Máy chưa JB, đang sử dụng bình thường muốn backup đề phòng có lỗi j thì dùng soft gì?

Lính mới, mong các bác đừng cười!
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. JB xong vẫn có thể bảo hành bình thường ( phần mềm mà nên hoàn toàn ko vấn đế gì, thích thì vẫn restore lại)
2. Muốn backup lại iOs5 thì dùng Tiny luu shsh lại, backup trên itunes khi nào cần thì restore lại ( nếu không lưu Shsh thì khi update FW lên ko thể về được )
3. Máy chưa jailbreak thì cứ dùng app bản quyền, lưu lại app trên itunes hoặc appstore , icloud khi nào cần thì backup lại. Nhìn chung máy chưa jailbreak thì ko có lỗi đâu chỉ có JB xong chọc chạch can thiệp sâu vào IOS thì mới có lỗi thôi.
Chúc bạn sớm làm chủ con the new ipad của mình
@thuytn E muốn hỏi thêm một vấn đề là ipad em mua về đã có 1 số app được cài trong khi đó Iturn chưa có gì, vậy mình có cách gì sync các app từ Ipad vào Iturn k?

Cám ơn các bác chỉ dẫn!!!
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là app bản quyền được cài sẵn bạn ko có tài khoản thì ko tải về máy được đâu, chỉ có ai ó tài khoản đó thì mới update đc
tuantq1911
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bro cho em hỏi là ipad 3 sạc bao lâu thì pin đầy hẳn vậy?
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
6h-7h thì mới đầy pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019