Hội những người sử dụng ASUS K5 Series 2012

traem
13/8/2012 8:15Phản hồi: 1.702
Hội những người sử dụng ASUS K5 Series 2012
Chào các bạn!

Qua 1 thời gian sử dụng con ASUS K55VM core i7, mình thấy nó hoạt động rất ổn định, máy chạy mát, vga chơi game khá tốt (ko hề tệ như mấy antifan phán), mình rất ưng ý với con K55vm này. Vì thế, bữa nay mình xin lập topic này để là nơi sinh hoạt cho các bạn đang và sắp sử dụng dòng ASUS K5, bao gồm cả K45, k55, k75, ...

Mong các bạn cùng xây dựng để topic này ngày 1 phát triển

Link bài review của con K55Vm nè (mình lấy link của bên Amtech ^^)

http://amtech.vn/threads/231900/

1.702 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc topic hot như đàn anh N6 nha 😁
hehe, mình cũng mua con K55vm rồi nè, máy chạy ngon lắm ^^
@lohan91 hi, ASUS ra con này chuẩn ghê, khắc phục những lỗi mắc phải ở con K43 cũ, loa nghe to hơn hay hơn nhiều ^^
@traem Hihi , loa của K5 to ghê , nghe cứ oang oang chứ không "khiêm tốn" như K3 😆
Cho tham gia với nào hehe
AE hiện tại muốn mua dòng này cứ alo mình nhé, luôn fix giá tốt nhất cho ae ^^
Hiện tại i7 sẵn hàng, i5 sắp về rồi
@laptop.hangchinhhieu Bên anh có K55vm core i5 không ạ và giá ntn???
@nhjmlongxanh hiện tại K55VM hết hàng lâu rồi, bạn tham khảo DELL Vostro 3560 nhé. Đây là dòng doanh nhân khá hơn K55VM 1 tí, có bàn phím đèn nền, màn hình chống lóa, hiệu năng tương đương với em ASUS 😃
Dell Vostro 3560 (Intel Core i5-3230M 2.6GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA ATI Radeon HD 7670M / Intel HD Graphics 4000, 15.6 inch)
A ha , em chờ cái hội này lâu lắm rồi đấy , máy em là K55VM core i7 GT630M

Bác nào muốn xem review thì đây nha

http://www.tinhte.vn/threads/1416047/#post-21661148

K5 nói chung có được chức năng Instant on 2s giúp cuộc sống năng động hơn vì may1 chỉ mất 2s để sleep dù đang chạy nhiều ứng dụng , và cũng mất chỉ 2s để wake up , các bác có thể tham khảo tại đây

http://www.tinhte.vn/threads/1416160/

Điều kiện dùng chức năng này là cài driver Instant on 2s vô , sau đó Enable chức năng này trong win . Thế là xong .

Rất vui được làm quen với anh em tinhte dùng K5
hô hô... cái hội này dc nak, e tham gia nữa mặc dù chưa rinh nó về dc
đang đợi tuần này rinh k55 i5 về mà không biết hum nào có hàng :oops: mà toàn i7 không nhỉ? có ai i5 review với? 🆒
@Hoang Thanh Ha Bạn ơi, K55 với K45 thì máy nào dùng thích hơn?
@hoanglam2291 k45 thì 14" và không có bàn phím số , k55 thì 15,6" và có bàn phím số . Thích màn to , có phím số dễ sử dụng thì lấy k55a , gọn nhẹ cho dễ mang vác thì k45 😃
Hi, hội này dành cho các bạn đang và sắp sử dụng K5 mà 😁. Welcome to K5 Group ^^

hi, mình cũng sài i7 nè, i5 thấy cũng nhiều người dùng mà, đợi mọi người vào vậy :D
nhận xét Asus K5 dù là phân khúc tầm trung nhưng xài khá ổn định, tốt so với các Dell, Hp....
Với tầm giá này Asus K5 là sự lựa chọn tốt nhất cả về chất lượng, giá cả, dịch vụ hậu mãi.
sao nghe nói "... vostro 3560 tầm trung còn k55vm tầm thấp..." nhỉ? hay mình nhớ nhầm?
@Hoang Thanh Ha cũng hơi khó nếu so sánh sp Dell với Asus. Nếu Dell Vostro so sánh với Dell Inspiron thì bạn sẽ thấy Vostro vượt trội hơn về mẫu mã, ổn định hơn và Asus K lại thiết kế đẹp, nhiều tính làm mát so với Asus A,X.
còn nếu so sánh về Vostro 3560 tầm trung nhưng chưa chắc tốt hơn K55VM đâu. và Asus K55VM đang được mọi người đánh giá cao hơn Vostro 3560 nữa.
@Hoang Thanh Ha Phải cân nhắc Price/Value chứ bạn, Người VN thích trả giá 😆 Thanks u
quan trọng là ngon hay ko chứ tầm trung hay tầm thấp thì cũng chỉ là tương đối thôi 😆
thấy bên thái vinh bảo thứ 5 về :X
chúc hội ngày càng đông và hung hãn 😆
thái vinh nhận hỗ trợ giá cho ae. asus chất lượng ngày càng đc nâng cao, hi vọng sẽ nổi tiếng như MB
k55vm hỗ trợ được bao nhiêu vậy bác ?
mà cho hỏi là up lên ram 8gb thì mất bao nhiêu,chỗ bác có up được luôn ko
@BabyKIllerPro chưa có hàng về nên chưa rõ giá rổ, ram nó bus 1600 chưa biết nhiêu xiền mai em hoi đã
@BabyKIllerPro Quan trọng Ram bạn định nâng cấp là gì ,có nhiều loại ram nên có nhiều giá á
Dòng này ram bus 1600
Bên mình có chương trình tặng ram 4G cho các bạn mua dòng này nhé,không phải ram KingMax,hay gì gì đó đâu nha 😁
Riêng laptop Asus Thiên Thiên Tân sẽ có những hỗ trợ hết mình trong khả năng
@phoenixkhai em ở HN bác à 😔
em chỉ muốn tăng ram lên 8gb và hoạt động tốt cùng với ram có sẵn của máy thôi chứ ko yêu cầu gì cao @@
3560 up thêm 1 thanh 4gb 1600 mình chi 950k đó bạn
em chưa mua.nhưng sẽ mua em này.nghe mọi người tư vấn thì em rất kết k55vm-sx128.chúc hội ngày càng phát triển.😁
@nguyen trung hau Asus K55VM-SX128 sẽ đổi qua model khác vẫn là K55VM nhưng được nâng cấp HDD lên 750GB. Khi nào về laptopnew.vn sẽ post cấu hình chi tiết cho mọi người nhé.
haibangyds
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình tham gia với.mình cũng đang đợi k55vm-sx128 i5 về là xúc liền.mà tiếc cái là k có màu đen,mình thì thích toàn bộ thân máy màu đen
@haibangyds nghe laptopnew nói đợt này k55vm sx128 về toàn màu xanh đen, ko co màu nâu
@phongnguyen190891 theo thông tin laptopnew.vn có được thì lô hàng sắp tới về vẫn làm màu xanh đậm (gần như màu đen).
haibangyds
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongnguyen190891 khi nào về lên coi tận mắt ở ngoài xem sao?chứ nhìn qua hình ảnh cũng k biết được,được màu đen là like mạnh
@haibangyds Hàng về laptopnew.vn sẽ chụp hình thực tế và up lên cho mọi người. hoặc thông báođể mọi người có thể ghé trực tiếp laptopnew.vn xem luôn cũng đc
@phongnguyen190891 thật không vậy bác cũng ráng đợi chắc được ah
hdd thay đổi mà ko biết gia cả có thay đổi theo ko?
mình ước nó thay đổi 5400rpm thành 7200rpm thì hay hơn.
mà cái kiểu thay đổi model này chắc phải đợi dài cổ nữa rồi
@phongnguyen190891 K55VM sắp tới về chỉ tăng dung lượng chứ ko thay đổi về vòng xoay của HDD.
@phongnguyen190891 Số vòng quay 7k2 cũng ko load dữ liệu nhanh hơn là mấy, 5k4 sử dụng cũng ok. lên được cái dung lượng là thấy có thêm cải thiện òi, dòng K55 này chất thiệt
haibangyds
ĐẠI BÀNG
12 năm
K biết có bác nào xài k55vd chưa?
www.hangchinhhieu.vn/asus/may-tinh-xach-tay/asus/787-asus-k55vd-sx023-en
Mình kết cái màu đen của e nó.nếu lên cửa hàng mà k ưng ý cái màu k55vm chắc mình mua con này.vì e này chỉ thua k55vm cái đồ họa thôi,k biết chơi game có mượt gần như k55vm k?bác nào đã xài rồi thì cho mình ý kiến về khoản chơi game của e nó nha.
@haibangyds Asus K55VD chưa có hàng đâu. Chỉ mới post lên thôi. Tất nhiên K55VD VGA 610M lõm gần chít. ko chiến games được j nhiều
@haibangyds gt630 ngon hơn nhiều so vs gt610
haibangyds
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laptopnew2201 mình cũng biết vậy rồi mà khô nổi thích toàn bộ thân máy màu đen hic mà thôi đợi hàng về mình qua chổ bạn xem,nhiều khi nhìn thấy ở ngoài lại mê
ko biet con asus k55 vs Hp Pavilion G6-2027TX thj con nao hon!cung muc gia voi nhau
@cuduc97 Hp G6-2027TX mạnh hơn đó bạn vì ATI 7670 > GF 630M
@laptopnew2201 Hp Pavilion G6-2027TX he thong lam mat' cua em no tot ko nhj?
@cuduc97 http://www.tinhte.vn/threads/1419421/
@cuduc97 Nghe tới HP dòng G là thấy thua rồi, nó bựa như Dell dòng Inspiron, nóng, lỏm, mau hư & xuống cấp nhanh
@cuduc97 HP G thì cũng lỡm như DELL Ins thui à, có đỡ thì đỡ hơn chút thui, chứ nóng thì vẫn nóng, lỗi cũng nhiều 😃
e đang dùng k55Vm i7 này.
các bác cho e hỏi.
sao máy của e khởi động chậm(mất 2 fút mói bắt đầu sử dụng được)
và.chỗ kê tay của e vẫn ấm ấm.nt có ổn không?K55 của các bác chỗ để tay mát lạnh hay vẫn ấm ấm???
@tuanduongth1 ừ.tg cài đó.máy mình cài chạy lâu dã man luôn
mình dùg máy chỉ bật GChrome mà máy cũg ấm ấm chỗ để tay rồi.
@Nguyễn_Quang_Anh_hp Cài thường thì mất khoảng 1h, do ổ đĩa của laptop có tốc độ chậm hơn Desktop khá nhiều nên cài đặt hay copy dữ liệu cũng lâu hơn mà bạn. Mà ấm ấm của bạn là ấm như thế nào? Nếu chỉ ấm hơn lúc chưa bật mấy tí xíu thì vẫn bình thường nha bạn
@Nguyễn_Quang_Anh_hp Tại các bác bán hàng thổi lên quá mức chứ làm gì có con nào mà mát lạnh hả bác.
Asus G là dòng cao cấp máy mát nhất trong các dòng của Asus nhưng cũng không được mát lạnh. Asus K là dòng cấp thấp thôi. Máy hơi nóng nhưng không nóng kinh khủng như con Dell inspiron.
hhd357
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn_Quang_Anh_hp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019