Hội những người sử dụng ASUS K5 Series 2012

traem
13/8/2012 8:15Phản hồi: 1.702
1.702 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Có nên mua máy ở bencomputer k anh em? Mình thấy con k55 vm sx128 giá khá ngon
http://ben.com.vn/mains.aspx?MNU=470&Type=Product&ID=16258

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
@mitu_pham Nói chung mua máy asus mua ở đâu cũng được quan trọng ở đó có hàng ko bạn nhé;)
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
www.laptopnew.vn/Asus-K56CM-XX008
www.fptshop.com.vn/may-tinh-xach-tay/asus-k56cm-xx008-i5-3317-vga-2g
sao 2 kon này card màn hinh và pin khác nhau la sao vậy mấy bác @@
mua asus ở đâu giá tốt và hàng tốt.các bác tinhte nhỉ.em ở HN
19mrthang92 asus k55vm sx128 bên bác hum nào có hàng vậy.giá bây giờ bao nhiêu bác nhỉ.có hàng báo em.em qua xúc liền.mong lắm rùi =))
@boy_qn2912 ok bác, mai em mí trả lời đc
đang ngồi vọc mấy cái ảnh làm view
@19mrthang92 sớm bác nhá
ok bác, 15/9 đi expo với mình nhé
đi có hội có xuồng cho đông và hung hãn
@19mrthang92 em cũng đag định đi mà chưa có ng đi cùng.bác đi ới em nhá
bác lên expoasus đăng kí đi, em đi buổi chiều
@19mrthang92 em đăng ký rùi.em đi sáng.chiều em.phải đi học bác ạ.ko đi cùng bác đc rùi
@19mrthang92 mà hnào hàng về thế bác
Thông báo tin vui cho hội K nhà mình nhé
Sau bao nhiêu ngày trong chờ mệt mỏi thì chính thức hôm nay 11.9 laptopnew.vn đã về K55VM-SX167. Số lượng về rất hạn chế nên anh/em đến sớm để rinh ẻm về. Anh/em nào chậm trễ lại hẹn thêm dịp sau.
@laptopnew2201 mình ở HN chán thế
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích con này mà lỡ lụm em sx128 rồi.
Theo mình con GT630 M chắc chỉ kém GT650M chút thôi bù lại với cùng mức giá thay vì mua dòng N core i5 thì đã chiến được con core i7 dòng K55vm này, nói thực là dòng N chỉ hơn được cái VGA, cái loa sub ngoài, âm thanh có thể tốt hơn chút, về màn hình có lẽ chỉ trừ loại trên 15 inch ra là tốt chứ cái 14 inch như N46VZ thì mình thấy không hơn được dòng K đâu, xem mấy máy thằng bạn rồi, hình như như nhau cả, à có hơn cái là màn hình nhám, không bóng! Nói chung mình cũng tiếc con core i7 K55VM nhưng vẫn kết N46VZ hơn.

Mà sao con K55VM pin chỉ có 4700mAh nhỉ?
@__N56VZ__ sao có thể so sánh K với N được. Ngoài những điểm bạn nói khác biệt đã cho thấy giá chênh lệch nhau là hợp lý rồi. Nhưng còn 1 điều bạn chưa biết đó là chế tạo Mainboard và linh kiện của N chắc chắn sẽ tốt hơn K.
Nếu N46VZ thì hơi tiếc vì ko có màn hình full HD và ko có fí số và bộ làm mát N56VZ vẫn nhỉ hơn chút (ko đáng kể)
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@laptopnew2201 Dòng k55vm này dùng trung bình (ko game) đc bao lâu các bác, power save thì thêm đc nhiu ạ? Tản nhiệt ngon ko? Đã bác nào dính lỗi vặt chưa? E thấy màu nâu chìm khá đẹp, các bác thấy thế nào ạ?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@mitu_pham Tầm 3h đó bạn, power save chắc đc tầm 4h-5h, nói chung Asus tản nhiệt khá tốt
@__N56VZ__ ai bảo gt630m kém gt650m 1 chút , 1 khoảng trời của bé lun đấy bác:p
@mitu_pham Văn phòng, web tầm 4h. games online nhẹ nhẹ thì khoảng 3h hơn còn Games offline nặng thì 1h30 là cùng. Ngay cả N56VZ cũng như thế thôi
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác seller cho e hỏi là nếu e mua lap ở singapore thì về vn có đc bảo hành k ạ?

@mitu_pham hình như là bảo hành toàn cầu 2 năm mà bạn
các bác ơi, màn hình con k55 này nét k ạ....

Sent from my Dell Streak
hum nay xem con k56 đẹp,mỏng manh,lung linh.nhưng ko dám quất vì chip của em.nó yếu quá.đành chờ k55 vậy.bao giờ ms có hàng đây.haiz
@Joe Trần Tổ chức ở tân bình hả bác:s. Thứ mấy vậy
@power_zell đầu tháng 9 tổ chức rùi bác ơi @@
@power_zell em vừa đi chiều nay.tổ chức ở Grand Plaza . bác ạ
@boy_qn2912 Xa giữ. Thôi nghỉ ở nhà cho khoẻ vậy😔
đã chơi games thì pác nên cắm điện trực tiếp chứ xài pin thì máy nào chịu cho thấu
nvntt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi k55 i5 ma dùng card on có phí không ? Hay em mua i3 card gt610....nhu cầu đồ họa của em không cao lắm. Mấy bác tư vấn giúp.!
@nvntt dùng card đồ họa tích hợp của ivy HD 4000 ấy bác.mạnh hơn cả card 610.tiết kiệm đc nhiều tiền đấy bác ạ
Bác nào mua K56 mà hay chơi game cho e vài lời nhận xét được không? Ví dụ như máy nóng khu vực nào nhất, máy chơi game nặng có ổn không 😃 để e biết đường cưới luôn cái tản nhiệt coolermaster 😔
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trương Công Quốc Ban minh xài k56 choi dc CoD MW3 ơ mức medium(high chưa thử 😁)nhiệt độ luon ơ mức dưới 75(có đế tản nhiệt)
Thấy bên hội k55 cũng lôm xôm quá ^^ , bác Joe trần đi đâu cũng thấy gặp nhỉ . Tiện đây mình thông báo là bên mình có hàng k55vm-167 , ai làm con thiêu thân nhảy vào thì pm mình =))
con K56CM này, ko biết thiết kế có chắc chắn ko, tại nó mỏng >"<
tronghai54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nguyên Hardy k56 chắc chắn lắm bạn,nhôm hết mà nhìn cũng rất là đẹp nữa
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@Nguyên Hardy Vùa xúc 1 bé chỗ avi shop thái hà, ngon lành lắm bác ợ, loa lap thì e ko dc nghe nhiều nhưng loa e.này chất phết mỗi tội loa lại ở.dưới

nvntt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dịnh mua 1 con k55a mà k biết ngoài việc dùng chip intell mới ra thì dòng k5 này có những ưu điểm gì so với dòng k3 trước. Mong các pro tư vấn thông tin cho em!
@nvntt K55a có thể nói là dòng thay cho k3 sử dụng card onboard , 1 số model của k3 có vga rời thì có thể xếp qua bên VD để thay thế bác
@nvntt K5 kiểu dáng đẹp hơn, loa to hơn dòng K3 cũ bạn à, bàm phím nhìn chắc chắn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019