Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi] Nokia Lumia 610 không biết kết nối đồng bộ với máy tính

phamthuanbn
3/10/2012 3:22Phản hồi: 18
Mình mới mua con lumia 610 mà kết nối hoài không đồng bộ được với máy tính. Máy tính hệ điều hành XP, cài đặt xong phần Zune rồi, mà không biết làm thế nào đồng bộ máy tính với điện thoại để down music với film. Ai giúp mình với....Help!!!!!😔
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
11 năm
bạn đọc bài này đi nhé.
Mình cài đặt nó báo lỗi 0***gì đó, rồi phải down tiếp về mới cài đc, nhưng khi mở giao diện Zune ra, và cắm kết nối điện thoại, nó không hề có biểu tượng kết nối với máy như hình minh họa kết nối máy LG bạn ah. Liệu có phải do cap của mình hoặc do vấn đề gì không bạn? Khi kết nối có cần tắt điện thoại không bạn nhỉ?
ukm mình cũng bị như vậy không biết do cái gì nữa
các bạn có chắc chắn đã cài Zune hoàn chỉnh chưa? theo mình biết thì Zune đâu có hỗ trợ win XP nên bạn sẽ không cài được zune trên hệ điều hành XP đâu và như vậy thì làm sao mà kết nối điện thoại được?
em dùng win 7 64 nit mà cũng có được đâu
kì cục nhỉ, mình cài zune trên win 7 cắm cái ăn liền, bạn nếu có thể bạn thử tìm 1 cáp khác cắm thử xem sao, hoặc uninstall đi rồi install lại Zune và thử lại nếu vẫn không được thì mang ra care thôi, nếu nó có thông báo lỗi thì bạn thử đọc xem lỗi là gì
mình cắm lumia 710 vào máy tính chỉ kêu 1 tiếng nhưng không hiện gì cả.mình có 3 cái dây cap usb liền .cắm vào nó cũng không hiện biểu tượng sạc pin luôn bật zune lên không hiện gì cả.
bình thường cài zune xong, đầu tiên bạn phải bật zune trước khi cắm máy điện thoại vào thì zune mới chấp nhận đồng bộ, và thứ hai là lần đầu tiên đồng bộ Zune sẽ hỏi thông tin về điện thoại của bạn, sau đó zune sẽ không hỏi nữa mà tự động đồng bộ.
nếu bạn thử lại và điện thoại không hoạt động như vậy thì có lẽ bạn nên mang ra nokia care để hỏi 😁
@devil_xiii đã thử gỡ ra cài lại mà vẫn không thấy gì cả
chắc do máy rùi
ra thế nó hỏi điẹn thoại của mình lúc nào nhỉ em bỏ qua mất
tình hình này nên mang ra care thôi bạn 😁
nó báo thế này
cái này là bạn đã vào phần quản lý các device của máy tính của bạn rồi, thông báo này có nghĩa là máy tính của bạn không "biết " cái device (điện thoại) đang cắm vào máy of bạn là cái gì, theo mình hiểu thì do phần mềm zune và điện thoại of bạn ko đồng bộ với nhau nên có hiện tượng này thôi, bạn cứ mang ra nokia care đi không có gì phải lăn tăn đâu bạn ạ
vâng đành vậy
ak tìm ra rồi với lumia 710 khi unlook có cái wm device center tích đủ cả 3 cái cắm máy vào ăn ngay còn 610 thì không rõ
Mình đồng bộ được rùi, nhưng sao không cop được nhạc và ảnh từ laptop sang nhỉ? Khi vào collection và vào setting, brown đến file music thì chẳng thấy hiện bài hát nào ra. Khó sử dụng thật. Ai biết chỉ mình với nhé!
@phamthuanbn mình add file bình thường mà nhỉ
Vậy WIN XP là bó tay không thể kết nối được với 620 à các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019