Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe phuộc nou thì em k bao giờ chơi zin, đang tính lên yss ti ngược đây, còn vấn đề kêu thì có lẽ em nhẹ hơn 2 bác 😁
SPORTMP
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bác thay võ xe size lớn mà dư võ zin Sx thì bán lại em nha
luongnamhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy gọc gọc! nou đời nào mà chả bị! em thấy thay nhớt là hết ngay! êm ru đi sướng cực
nghe mấy bác này nói thấy nãn thế :| thôi kêu thằng bạn đừng đổi LX sang SX
xe xài FI thì ko có chỉnh ốc gió, còn ốc garanty thì vẫn còn để chỉnh nhá bác avalon701, kể cả AB cũng thế vì cục FI chỉ thay thế BXC chứ ko có thay ốc garanty, mà garanty nếu bik chỉnh thì cũng lợi xăng và xe chạy ngọt lắm đây. Vì xe bác còn mới nên thấy thế, đợi qua 1000km cho nó vào guồng đã rồi cảm nhận tiếp. còn nếu bác vẫn nghe tiếng rè rè thì chắc là do cái bộ lọc khí thải của xe thôi (hay là cái van lưỡi gì đấy mà mình ko nhớ tên, có đọc bài trên biker rồi nên mới bik), LX cũng có tiếng này, đi trong hẻm là nghe rõ nhất
tiếng gọc gọc: lỗi này vẫn chưa biết nguyên nhân, có thể là do bị nồi hoặc dàn hơi

còn vụ tiếng rè rè có khi là do kêu cam cò đấy. vì bộ ais chỉ khi lên ga lớn nó mới hoạt động, ga nhỏ nó đóng 1 chiều lại nên van sẽ không hoạt động (lúc đi trong hẻm)
Không hẳn là chuyện đầm do lốp nhỏ mà ý mình đó là đi Nouvo nó bay xe hơn AB.

Đúng rồi, đi AB vít ga lên là nó lướt êm (tốc độ dưới 40km/h vì mình mới chỉ đi SX ở tốc độ đó) nhưng SX thì khác, hơi ì ạch ở đề pa.

Thế chỉnh ga lăng ti thì phải ra 3S à bạn? Đi AB không có tiếng rè rè như vậy nên hơi thắc mắc, để bữa nào mượn thử con LX chạy xem sao.

Đây là lỗi hay là hiện tượng bình thường vậy bạn? Lạ nhỉ?
Ra 3S hả bạn? Ba cái vụ SX này làm mình chẳng yên tâm chút nào mặc dù xe mới tinh!
ra 3s nếu bác ở gần khúc Nguyễn Văn Cừ thì ra Hồng Hải Anh bảo dưỡng lần 1 cũng okie. 300 500km đầu khỏi ra 3s, đi thay nhớt thôi rồi tới 1000km hãy ra. nếu nhớt hộp lap phân vân thì làm luôn 2 tuyp nhớt lap shell hay motul gì đó.

nói chung là xe mới thì nên từ từ, nhưng cũng không nên hi vọng là đi 1 thời gian thì nó sẽ bốc lên mà nên làm quen với nó kẻo lại bị thuốc dàn lửa, làm nồi hay độ pô 😆
md07
TÍCH CỰC
12 năm
bị rần rần là do dây curoa bị giũ đó, chạy thời gian nó giãn đều sẽ hết, nếu vẫn ko hết thì thay dây curoa khác.

Gia tốc kém hay nhanh nó ít phụ thuộc vào cc đâu pờ rô
@tuanhung303 bác nói sao chứ luvias em kéo với lx ngang ngửa mà em kéo với hayate của ông anh em 45k km đc đề pa ăn 2 xác, trên 40km/h thua toàn tập !
luvias em thay motul , buri deso iru
garanty bác tự chỉnh cũng dc, chả cần ra 3s đâu, chủ yếu là để giữ xe ko tắt máy thôi, nhưng cũng có ảnh hưởng đến độ êm của xe
Vậy là để nổ nhỏ thì xe sẽ êm rồi nhưng về khoản bốc máy thì sao nhỉ?
bác ơi, bác cố gắng để em nó hết rodai đi đã, chứ trong giai đoạn này bác đòi hỏi thế thì làm sao mà đáp ứng dc, khi nào qua 1000km thì thay nhớt xịn vô, đừng chơi nhớt hãng nữa, chỉnh garanty nhỏ lại vì xe mới để garanty to lắm
vậy thì vào yamaha xài luôn yamahalube màu đỏ đỏ cho xe ga cho lành... vì cấp nhớt mấy thằng kia cũng chỉ ngang với yamahalube thôi.
Hôm vừa rồi khi đi được 500km đầu tiên mình đã thay nhớt Yamalube một lần rồi. Đến giờ được gần 900km rồi.
Bác chạy kinh thế, xe mới mà đã 900km rồi ah :|
Mình đi làm mỗi ngày hơn 40km, về nhà lại lòng vòng khoảng chục km nữa, mấy bữa đi từ Hưng Yên lên Hà Nội rồi nên 900km là còn ít đấy! 😃
luongnamhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
shell ax7 giờ đổi tên thành scooter rùi các bác ợ! mà chạy cái đó sướng lắm! máy em ru! bốc khỏi nói! đề 3 k nghe gọc gọc ở máy nữa đâu! còn dụ rần rần ở chân ở mông hình như từ từ nó hết à! trc em cũng dính
hehe vụ máy kêu của bác avalon701 và 1 số bác mình đã có câu trả lời...sáng sớm nếu máy đang nguội lạnh thì nêu nổ máy tầm 5-10p trước khi chạy sẽ thấy kết quả, đây là do máy còn mới, các chi tiết chưa giãn nở cũng như "rơ" với nhau, chỉ cần máy nóng lên là lại êm ngay.
Hôm nay cũng là 1 quả test đường ngắn với em nouvo lx 2011 chạ đc 11000km, 2 thằng chạy song song tốc độ duy trì 40-50km/h ngang nhau thì tiếng hú của lx nghe rất rõ.
Mình cũng xin trả lời 1 số băng khoăn của các bác nouvo sx có khắc phục được tiếng hú của lx ko thì đáp án là ko. Nhưng có vẻ yamaha đã cố gắng làm cho nó nhỏ đi so với lx, trước đây đi lx tầm trên 500km là mình bắt đầu nghe hú, còn sx thì mình cũng đã nghe từ 400km ( đường thoáng, đứng gió, vắng, tốc độ 40-45km )

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

em khuyên bác thật lòng nếu hiện nay em nó vẫn còn ro ro rột rột rần rần thì đừng nóng lòng kéo cho nhanh để hết nghe nhé, hại máy ấy, bình tĩnh trước khi đi thì cho em nó "làm nóng" 5-10p, khi bắt đầu chạy nên lên ga nhẹ nhàng và từ tốn ( như phá zin ấy ) thì sau này mới k ân hận bác ạ, sau khi trên 1500km ( nhiu đây là vừa, trên 2000km càng tốt ) thì hãy bắt đầu 36 thế nhé 😁
Èo, gì mà cứ như là...thế hả bạn?
@sakurases173 Nge bác nói thấy mừng wa, mình chạy gần 2000km ui mà vấn bị để mai test thử xem.hix
@sakurases173 Xe mình mới chạy được 250km, lúc nóng máy mình hơi thốc ga ở tầm 30-40km/h có nghe tiếng kêu cọc cọc cọc phía dưới sàn để chân, lên tầm 40-50km/h thì không nghe nữa. Không biết xe có bị gì không nữa, lo quá
đang chờ các bác cho nhận xét về em nó khi chạy xong rodai để em còn rước em nó về😁 đang mê em này quá! chờ 1 thời gian cho giá xuống và có nhận xét tổng thể về em nó!
@theanh414 Giá y chang giá đề xuất bạn ơi,mình ko ngờ yamaha bây giờ lại khá thế,nhưng bạn mua ở Sg or HN thì chắc mắc hơn đề xuất chút xíu,mình ở ĐNai, RC có 37,2tr bao ra giấy tờ lun rồi đó
@mrkiso hjc ĐNAI giá thuế rẽ hơn tp bạn ơi, nếu cùng giá đề xuất thì tiền bao giấy cũng đã cao hơn, bù lại mốt bán trong sg đc giá hơn hehe
@sakurases173 Mình thì hk quan tâm lắm đến biển TP hay Tỉnh,xe cũng như nhau cả thôi,chỗ nào rẻ thì mua, nhưng ko hiểu sao dưới chỗ mình ở chẳng thấy ai quan tâm đến con SX này nhỉ?mình chỉ mới đi hỏi giá chứ chưa mua,vì gom chưa đủ thóc và cũng hơi hơi lo về tiếng o.o.o.o nổi tiếng của Nouvo
em rodai gần xong roài đây...nói chung là good bác ạ
p/s các bác cho em ý kiến cái chữ ký em cái, hehe
xe chạy máy có kêu lắm ko bác? nồi có kêu như LX ko? tính em thích yên tĩnh nên chạy mà gào gào như AB thì chắc phải suy nghĩ lại một xíu😁
p/s nhiều thuế thế sao ko thấy lương hay phụ cấp gì hết vậy bác:D
phán thật tình nhé, mới về êm ru, đi độ 1 tuần thì sáng ra hay khi máy nguội mà chạy ngay sẽ nghe rột rột như bác avalon bên trên, nhưng mình cũng đã giải thích do xe còn mớ nên 1 số chi tiết cũng như dây curoa chưa nhịp nhàng, bằng chứng là khi đi nóng máy chút là êm ngay, nên cứ từ từ mà kéo ga, đi wa độ 1500-2000km sẽ hết nghe, xe mình gần 1000km, tình trạng cũng tạm ổn, 40-50-60 êm ru, từ 40-45 có tiếng hú re ré nhưngk to như lx, đường vắng sẽ dễ nghe hơn, còn bình thường đường sg chẳng bao giờ nghe.
Thời gian gần đây các bác trên tt bàn về Nouvo SX nhiều quá, e cũng máu nên vừa quất 1 em SX STD đen về rồi ah
Các bác cho e hỏi Nouvo 2012 này thì lắp khóa gi` là hợp,an toàn và ko làm mất vẻ đẹp của xe ah.
E ở trọ nên cẩn thân vẫn hơn :cold:
Tiện câu hỏi của bro này , các bác cho e hỏi là bánh zin của SX có trơn lắm ko? Có Cần độ lốp ko? Và nếu cần thì cho e xin cái địa chỉ nào uy tín ở Sài Gòn ạ.
Cảm ơn các bác trước !
luongnamhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bánh sx..cùng loại với lx đời cuối 2011! đều là maxxis! bánh size quá nhỏ! đi phiêu cực kỳ! mặc dù đường khô và mặt đường k nhẵn bóng âu nha mấy bác (có gai gai nhiều lắm á..kiểu như mấy cục đá mi nó lồi lồi lên á) mà hơi nghiêng xe 1 chút..rồi đề ba! sàng đít thấy gớm lun! tưởng xòe mấy lần! nhưng riết ùi quen! k sợ nữa
Vậy nên thay lốp loại nào bác ? Mình chưa ở sài gòn chưa bao h ra Tân Thành mua đồ nên sợ bi tụi nó chém.
T3 này tính lụm e RC đỏ đen, đang đi tham khảo giá nhưng vào thead này thấy có nhiều bác thất vọng về e nó nên hơi nản, vì vẫn còn phân vân giữa RC 2010 và RC 2012 !
longphiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua cái ống khóa con rồi khóa chống đứng đi bạn, gởi xe thì khóa thắng đĩa, trộm nào rảnh ẵm nguyên con, pp rẻ tiền mà hiệu quả

---------- Post added at 08:00 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

http://www.youtube.com/watch?v=cCJbuwkY7po&feature=colike cho luôn cái clip test xăng nè các sếp
EM cũng gia nhập hội đây, quà ra mắt nè 😃

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=cCJbuwkY7po

---------- Post added at 09:01 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

Chẳng có gì thất vọng cả bác ạ, có cái là chạy trên 40 km vẫn còn tiếng ooo thôi, ngoài ra thì em nó rất tuyệt, em đi bánh zin thấy bình thường 😃
em thay lốp 90 chengshin đi thấy rất chuẩn, k nặng xe các bác ạ, wa tấm sắt trên cầu thấy k đảo như bánh zin, chuẩn roài 😁

---------- Post added at 09:15 PM ---------- Previous post was at 09:14 PM ----------

có tiền quất luôn smartkey là chuẩn k cần chỉnh, như camry hehe
chuẩn, mình giống bạn, sáng ra cho máy nổ 5p mới nhè nhẹ lên ga chạy, nhưng vẫn kêu, đây là tiếng kêu đặc trưng của dòng SX này rồi, kg khác đc, nhưng chấp nhận đc

lúc nãy thay nhớt xe, để cho nhớt cũ ra hết nên kg lấy xe đi, đi chiếc AB, ra đg gặp 1 chiếc SX y như của mình, thế là thử gia tốc xem sao, xe mình AB đi 2 người, đề pa thì ngang nhau, nhưng khi tăng tốc thì SX của bạn kia kg kịp, mặc dù bạn đó đi 1 mình
thử vài lần vẫn kg tăng tốc đc như AB,
thì ra cảm nhận của mình là đúng chứ kg phải sai. hơi buồn SX quá
sorry bạn kia nha, mình kg có ý đua, chỉ muốn test thử gia tốc SX thôi, vì mình chạy thì kg biết chính xác đc, chỉ có test 2 xe cùng lúc mới thấy rõ, mà bạn đó đi xe 59=D1- 357777 đó kg biết có tham gia trên tt kg nhỉ? hiii
@avalon701 Ý mình nói là tỉ số của những dòng xe này same nhau nên có gia tốc gần như nhau, mình có cảm nhận gia tốc AB Fi có phần nhỉnh hơn LX 1 chút thì phải, riêng SX chưa đi thử nên chưa bít 😁
@darkhackervn Đúng rồi đấy. Trước đi con AB FI có thử đề pa với LX thì mình vút lên trước.
@anh_tuan1602 ab honda thiết kế để đề pa mà. với lại ab bánh 14 nên ưu thế đề pa hơn rôfi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019