( HỎI ) PIN note 2 tự nhiên sạc rất lâu

hllhlhll
5/5/2013 14:5Phản hồi: 177
máy e mới mua đc gần 2 tháng ,lúc trước sạc chỉ 2h30 là đầy pin ,bây h thì hơn 4 tiếng mới đầy pin cơ 😔( . Máy em 4.1.1 ,sạc và cáp là hàng zin trong hộp nha ,Mọi người cho e hỏi máy e bị sao vậy
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

99% là do cái dây usb,lấy cái dây Nokia ngắn tầm gang tay sạc chỉ 2h là full
@thanhoanhanh cho minh hoi tham la mua day Nokia o dau? minh o TP.HCM, cho minh biet dia chi va gia luon nhe, cam on nhieu
@Longtd7 ở tphcm ra nhật tảo 5k mua cửa hàng lẻ 15-20k.Nó ngắn nên ko cần dây xịn,mà bạn có bảo dây xịn họ cũng chỉ đưa dây đó thôi 😁
@thanhoanhanh cam on rat nhieu. minh khong biet cua hang nao? ban cho minh xin tam hinh cua day cap Nokia duoc khong? va neu tien thi cho xin dia chi va ten cua hang luon, cam on nhe
@thanhoanhanh bác ơi em ko có dây nokia xài tạm cái cáp của Iphone lắp vào củ sạc của note2 test đc ko
Bác thử thay kernel xem sao nhé.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Do nguồn nạp ko ổn thôi, khởi động lại máy, rút cáp sạc cắm vào ổ cắm khác ( ko phải cùng ổ điện).

Máy mình từ khi up lên phiên bản mới cũng thế. Đã chịu khó sử dụng 2 tuần nay rồi.rất bực mình. Trước đó sạc rất nhanh.chỉ 2 tiếng rưỡi là full.giờ để qua đêm sạc được 55%. Còn cả sạc cả dùng thì pin vẫn tuột như không sạc.ức chế ko chịu được.máy mình chính hãng chưa root riếc gì cả.!

@tannamdc Bạn dùng phiên bản nào thế. Mình vùea dùng vưga sạc nó nhích lên k bằng 4.1.1 đâu. 4.1.2 mình thấy kiểu gì ấy. Lýc dùng 4.1.1 lâu lâu 2 ngày hết pin. Lên 4.1.2 18 tiếng đã hết r. 😔(( máy root hay k cũng chẳng liên quan đâu. Mình sạc từ 8% lên chădc mất tầm 3 tiếng rưỡi hơn. Nhyw thế là đc rồi

@moonchubby Xác nhận máy của mình nguyên nhân chính là do kái dây cap sạc. Sáng nay chạy ra mua cái dây khác cắm vào sạc chạy vèo2..ko quá 2 tiếng full pin. Thế mà nó làm khổ mềk... Keke:mad:

@tannamdc Em cũng mới mua con Note 2 được 10 hôm. Mọi hôm sạc vẫn 2h30 là đầy còn chiều nay cắm sạc tận 4h30' mà được có 44%. Lo quá k biết em nó có bị làm sao không nữa 😔
@sonchatkieuuc Thím mua thêm sợi dây cab noname đi, bảo đảm 2h-2h30 phaut1 là full, 😃 dùng phê luôn.
Full wipe đi. Dùng cho máy sập nguồn luôn, sạc 8tiếng ko đc mở máy lên nhé. Đủ 8 tiếng thì bật máy lên. Kết quả là lần sau 2tieng 24phut full.
Nếu còn bị vậy cứ làm khỏang vài lần.
Trước cũng điên vì cái vụ sạc trên 8tiếng này. Giờ sạc đúng 2tieng 24phut là full.

AE ấn *#0228# nhấn Quick star
Ví dụ pin mình còn 60%
Ấn quick star màn hình sẽ tắt rồi ấn nút home.
Để ý %pin của bạn sẽ tụt xuống . Ấn tiếp khi nào nó tụt xuống đến mức nào đó thì thôi. Nếu đang ấn cho nó tụt mà %pin nó tăng thì ấn lại cho nó tụt xuống vài lần rồi thôi. Pin báo yếu trên 10% sạc nhé. Kết quả sạc nhanh pin trâu 😁
Mình có để ý vài lần sạc như sau : Khi mình cắm máy vào cục sạc ( nguồn AC 220v ) thì máy báo đang sạc, thấy bình thường pin vào nhanh nhưng có lúc lại vào lâu , mình vào Setting --> Battery --> Thấy báo là máy đang được sạc nhưng với chế độ USB. Mình rút cục sạc khỏi ổ điện và cắm lại thì thấy là : Charging ( AC ) . Lúc này pin sạc vào nhanh. Đây là trường hơp và cách xử lý của mình, các bạn cùng thử xem có giống mình ko .
VNThinhKtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HIEUNGUYEN7787 Máy của mình rút ra cắm vào ổ điện vẫn báo là ÚB. bay giờ sửa lỗi thế nào bạn nhỉ? Mà máy mình cắm vào PC có lúc nhận máy có lúc k?
Mình tắt nguồn sạc thì 2h còn bật máy sạc thì khoảng 2h30p. Có hơn thì khoảng 2h40p thôi do mình ngứa tay lại vào web tý. Chắc dây sạc của bác có vấn đề thôi. Bác thử đổi dây khác cũng của note2 thử xem.

tuangau89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào google play tải Galaxy Charging Current Lite, rồi bạn cắm sạc vô rồi kiểm tra dòng điện thế nào. Nếu cắm sạc mà dòng có 400-900 100% là do cáp, >1600 là mới sạc 2h30' đầy. Mình bị như bạn, phải mua cái cáp khác 100k. Nói chung linh kiện SS lởm vãi ra !
@manhlinh172 mình cũng 1k8 nhưng dc 1 tháng nó lại tụt xuống h còn lại có 800 ko hiểu thế nào, cap mua tại hảng samsung
@gamevip135 Có thể khẳng định 100% là do cap thằng ss lởm roài.mình dùng của nokia mấy tháng nay ko vấn đề gì cả
@vinaluck mua day cap do goi la nokia doi may ban
@tuangau89
máy cũng sác hết đêm mới đầy- khoảng 6 -8 tiến đown về kiểm tra thì AVG 500, refresh thì còn 300, rút ra cắm lại thì lại là 600, loạn thế là sao????
hllhlhll
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là do cáp các bác à ,đổi thử cái cáp khác thì đúng là lên 1800 luôn =.=''
@hllhlhll Trong lúc sạc hạn chế dùng bác ạ 😁

Nếu dùng kernel cho phép chỉnh dòng sạc thì cũng là nguyên nhân gây ra hiện tượng trên

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 4 Beta
@Zanr Zij Máy em nhiều lần vọc phá rom giờ cũng bị như thế (sạc 5h đầy), lúc trước full wipe thì thấy mục wipe battery giờ vào cwm không thấy đâu nữa. Nhờ bác ZZ chỉ giúp kernel nào (hoặc cách nào) cho sạc pin chuẩn 2h30' với. Em đang dùng rom Mr.Luong - V29, kernel adam 2.4, modem XXDLK7.
có lẽ cũng ko đúng lắm tại em thử lấy cái cáp htc thử thì dòng sạc là 1400 còn cáp zin là 600 mà battery doctor vẫn ghi time sạc như nhau 😔
của mình cũng bị chậm, ko hiểu là bị sao nữa, thôi kệ nó cho sạc qua đêm
Thế ngoại trừ do dây ra kiệu có thể nào là do chai pin ko? Vì note 2 của mình mua đc khoảng 4 tháng rùi, nhưng khoảng tháng gần đây mình dùng kinh khủng, ngày sạc 2,5 lần ý, liệu pin chai có dẫn đến avg thấp ko?
E cũng đang bị vậy, xin lót dép hóng để khắc phục ạ.

100% là do cable, máy mình vẫn 4.1.1 cũng tự dưng xạc rất lâu, chiều hôm qua lấy thử đây cable máy ACE của vợ thay vào xạc đúng 2h25p thì full từ 10%.😔
Gửi từ GT-N7100 của tôi
Bạn qua bên mình nhé.
CAble chính hãng cho note 2
Mình cũng bị vấn đề sạc lâu thế này. Vì chưa biết lý do tại sao nên cũng đọc qua mấy topic. Mình thấy máy của mình có hiện tượng thế này:
Dùng app Galaxy Charging current lite như một bác giới thiệu thì chỉ số của mình:
-Lúc cắm qua adapter:
Max & AVG: nhảy lung tung từ 200~ 1700 tuỳ lúc. đa phần là dừng ở 500-600
Now 1698
- Lúc cắm qua cổng USB vào máy tính:
Max 460
Now 466
AVG 460
Lúc đầu mình cũng nghĩ như mn nói do dây cáp. Nhưng vẫn dây cáp đó mà cắm cổng USB với chỉ số trên thì hoàn toàn bình thường mà?
Mình lấy dây cáp của người nhà đang dùng S3 (vẫn sạc bình thường) để thử sạc adapter thì chỉ số max&avg vẫn nhảy lung tung thế. Liệu trường hợp của mình là do adapter?
Mong mn giúp đỡ.
acme_plan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thefirstmoment777 Phần lớn thay dây là ok mà bạn,mình cũng lấy cable nokia la xog ngay mà
@acme_plan Mình nghĩ, thay dây thì cũng đơn giản thôi nhưng nếu vấn đề k fải ở dây mà ở adapter thì sao? Lúc đấy lại thêm 1 lần đi mua adapter? Hay nếu do máy thì sao?
mình xác nhận lỗi là do cáp ÚSB nhé các bác.chịu khó đi mua cái dây # hloại tốt tốt ý tầm 50k. hnay e xài dây mới sạc từ 7h45 đến 9h45 căng pin r.chả bù trước chắc phải đến 12h may mà ms full.thích quá 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019