[Hội SH-02e] Mọi thông tin và các vấn đề liên quan tới SH-02e

butsinh
7/1/2013 10:50Phản hồi: 499
Chào bà con, các dòng khác đều đã có topic riêng. Tôi mạo muội lập topic này để anh em nào đang dùng vào chia sẻ những tính năng và khám phá, up rom...
Có bà con nào up lên 4.1 chưa nhỉ?

Sent by SH-02E sharp
499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tri-nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sh09D con chua up duoc lam sao con nay co firmware moi duoc 😃

Sent from my SH-02E using Tinhte.vn
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tri-nguyen Sh-09d bị nó bỏ quên rồi, ha ha...

Sent by SH-02E sharp
Muốn lên thì chí có qua Nhật 😆
chơi đJMP mà quan tâm tới rom với root quá thì tốt nhất nên chuyển qua ss ^^
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongvotuyet Bi quan thế, mà đầu tiên cũng chỉ muốn cập nhật phiên bản phần mêm mới thôi, rom là câu chuyện lâu dài, mà khi đó có thể đã chuyển con khác dùng rồi.

Sent by SH-02E sharp
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
có anh em nào xài con này biết cách tháo cái nắp lưng đằng sau ra không? Thấy trong sách hướng dẫn nói con này cái gờ tháo nắp lưng ra nằm ở chỗ cắm USB mà sao mình kiếm hoài không thấy.
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Keane1a Tháo làm gì, để nó nguyên khối cho chắc chắn. Tôi chưa tháo lần nào, cứ thế mà dùng.

Sent from my SH-02E
@Keane1a bạn cậy nắp usb ra rồi lấy móng tay cái nhẹ nhàng lách sang trái rồi cứ thế trượt là nắp lưng sẽ đc bung ra. Chúc mừng bạn nếu là máy Japan nhé.
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
tháo ra để xem con SH-02E của mình là Made in Japan hay Made in China
kawana
TÍCH CỰC
11 năm
con 09d cua mình có cách root rồi mà ko dám sài. cho 09d vô hội với. mà mún udate thì hình như phải gửi sang đó hoặc giả lập server jp docôm nữa . mệt lắm
tri-nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kawana dung manh dong...may DOCOMO ma xai duoc o VN la hang unlock bang code nen khi update firmware moi no yeu cau nhap code ..nen chuyen root may de bi lock lam 😃

Sent from my SH-02E
khanhechip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tri-nguyen Ủa vậy chứ sau này nó nâng OS lên 4.1 thì mình up có bị hỏi code không ta @.@.
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tri-nguyen bậy bạ nào bạn, nó đòi cod thì nhập 0000 và là xong, đã unlock bằng cod rồi thì khỏi lo bị khóa lại
Đang tính ship 1 con về đây mà ko biết dùng có hay ko nữa. Giá ship về đến tay mình khoảng bao nhiêu các bác nhỉ
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duonghuy1186
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duonghuy1186 Tốt nhất là ra mấy bác hay bán hàng đt Nhật mà mua. Ship từ japan về khó khăn lắm. Đã vậy chỉ sợ người ta không unlock cho mình thì coi như mua cái đt mười mấy tr xài như cái ipod
xin phép sửa tiêu đề lại xíu nhé butsinh
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như con SH-02E của mình bị lỗi hay sao ma không thấy nó rung mặc dù là mình bật chế độ rung lên hết rồi. Dùng cái self check thì nó toàn là tiếng Nhật không biết cái mục nào là để check cái chế độ rung. Có bác nào biết tiếng Nhật thì chỉ cho mình với
kawana
TÍCH CỰC
11 năm
cậu xem có đặt chế độ im lặng ko
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kawana không có bạn ơi. Mình bật rung cho tất cả kể cả tn vậy mà khi nhận được tn nó cũng không thèm rung cho mình. Mình đang tính mang đến chỗ anh Trí 47D bắc Hải xem thế nào. Mà chỗ anh Trí làm ăn uy tín không vậy?
kawana
TÍCH CỰC
11 năm
😃 thì nó cũng chỉ là ca thú' chỉ một vài nguoi có'- và đó cũng là 1 ca duyên
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ tập hợp biết đâu lại đông đảo anh em mua dùng.

Sent from my SH-02E
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh e có thấy loa thoại con này hơi bé đúng ko?

Sent by 1100i
Tình hình là tuần sau mình có chị gái ở Nhật mang cho mình con sharp 02-E này, nhưng mình đang băn khoăn con này không có sạc theo máy. Vậy mình nên mua sạc con này ở đâu tốt
@kawana
Ra Đặng Dung bọn lái còn chém tận 800k, k hiểu đầu nó toàn j mà hét giá đó. Sau tìm đc trong diễn đàn có bác bán 120k mới 100%. Xạc note 2 xịn phải màu trắng nhé, chất nhựa cầm rất thích. Chúc mừng bác có con dế khug.
@Wave 125r Cảm ơn bác rất nhiều.
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vutale1981 Đến phongcachnhat.vn hoặc congnghenhat.vn mà mua.

Sent by Xperia X5
@butsinh Bên đó bán thiếu gì
lên eiyaaa có hết
tri-nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moi chi tiet cu len www.phongcachnhat.vn se ro 😃

Sent from my SH-02E
Keane1a
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy con smartphone xài chung sạc hết mà. Mình toàn lấy sạc của con N97 cũ để sạc mấy con smartphone mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019