[Hội] Suzuki Axelo dzô dzô ^0^

Rollkenken
13/1/2013 5:12Phản hồi: 293
[Hội] Suzuki Axelo dzô dzô ^0^
Chào các bạn,

Mục đích mình lập ra topic này là để chia sẻ kinh nghiệm đi xe, đồ chơi hay độ xe cho chiếc Axelo thân yêu của mình. Các bạn vào đây chia sẻ nhiệt tình nhé ;)

Anh e nào có đồ chơi hay độ xe post ảnh lên luôn cho mọi người có thêm kinh nghiệm 😁

293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaise86
ĐẠI BÀNG
11 năm
ua sơn đen cục máy + phuộc truoc rồi hả, baga bạn mua ở đâu dậy, gắn của xbike ah.
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaise86 Ừa mình sơn lốc máy, phuộc trước, cản sau luôn. Còn baga mih2 được tặng lúc mua xe... ^^!
kaise86
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn mua xe ở đâu, mình ở bình thạnh, tphcm. Bạn sơn lại hết chi phí bao nhiu, nói cho ae trên này bt lun.
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaise86 Mình mua ở Thiên Phúc Cần Thơ. Chi phí thổi cát + sơn luôn là 700k nhưng phải mở lốc máy và tháo phuộc ra sơn thời gian khoảng 2 ngày. Tại mình mua xe để đi luôn ko có ý định nữa bán lại nên chơi luôn. Còn bạn nào sợ mất zin xe ko nên theo mình 😃
@thebaobim283 mà sơn có ích gì ko bạn...?
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamthien08 Tùy thẩm mỹ mỗi người... 😁
don nhe nhang nhin xe cung va dep.
Xe đẹp tóa... 😁
Bạn đả lên lốp sau chưa vạy..
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh-pro 😔 chưa bạn ơi. Mình thấy lên cũng vậy. Thôi để vậy chạy được rồi... 😁
chủ thớt tinh tế nhẩy ! mình cũng định sơn lại đây!
Uhm.. Mình cũng nghĩ vạy.. Mình thấy cũng đẹp khuyết rồi đó chứ... Nhưng mà mình chưa có xe hi... Đan chũng bị ghần tết thì mới mua hj.. Hok bít là khi đó còn hàn hok nữa hj..
bạn ở cần thơ hả ? hy vọng có dịp offline chung . em định đi coi xe hổm rài ở thiên phúc nè
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a5cantho Okie. Mình quê ở Cần Thơ nhưng hiện đang đi làm trên Sài Gòn... ^^!
@thebaobim283 thiên phúc có cho chạy thử ko bác , em đi ngang mà chưa có dịp ghé xem xe . chạy thử xong mà ko mua có sao ko ta 😃
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a5cantho Mình nghĩ chắc là không nhưng chắc sắp tới có đợt lái thử xe... 😃
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a5cantho Thiên Phúc chưa có dịch vụ chạy thử. Suzuki ở ngay TP Vĩnh Long thì có cho chạy thử. Cần thơ qua VL cũng gần!
Con nỳ không biết có nhìu đồ kiểng và nội công như EX không ta?Malay mà có là có đồ chơi là ngon luôn đó
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phong1234 Chắc từ từ rồi cũng sẽ có nhiều đồ... 😁
shado
TÍCH CỰC
11 năm
@phong1234 kiểng thì, Ax tuổi đời ở VN chưa đc 1 tháng nữa thì bạn nghĩ có nhiều ko, cái gì cũng phải từ từ chứ, chủ yếu là đam mê chế cháo cũng hay.

Còn nội công thì mình nghĩ ko nên so sánh làm gì, xe để đi thôi, hơn thua nhau chi cho mệt, chạy 60-70 km/h thì chẳng có gì khác nhau đâu 😃
@shado Khác nhìu lắm bạn ơi,mình chỉ thik P&p thôi khg thick chế cháo
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phong1234 Con này có đồ chơi: tay thắng, bô, lốp xe, đèn 2 bóng (Indo), baga, đỡ sên, bát biển số biker, thắng đĩa Racing Boy, bao tay, kiếng chiếu hậu, gác chân sau, yên 2 tầng, phuộc YSS sau và CBR 150 cho phuộc trước. Mấy cái khác mình không biết 😁
thebaobim283: viền mâm màu trắng là bạn sơn hay dán? giá?
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 Có 40k hà bạn... dán đi cho đẹp 😃
@thebaobim283 40k là giá 1m vuông hay giá dán vành hả bạn
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 4 miếng đó bạn... 😃
@thebaobim283 ở đâu z bác e gà quê ở tận cà mau mới lên quân9 làm nên gà lắm
Thay cái tay thắng mới xài tốt hơn đồ zin không bạn, mình đang định thay mà phân vân đây
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenlamagg Mình khuyên bạn tạm thời chưa nên thay vì ko phải sản xuất cho nó... tay thắng của mình phải chế đủ kiểu mới dùng ổn được đó... 😔
@thebaobim283 Vậy chờ thêm 1 thời gian nữa củm ơn bạn nhiều 😃
duyepu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thebaobim283 buồn nhể, em cũng đang định thay cái cặp tay nay. mà bác cho em hỏi ngu tí, cái tay này có mấy cái nấc 1 - 5 để làm gì vậy bác :( em bận quá, chẳng ra cửa hàng hỏi được, bác giúp em với
@duyepu Dung de chinh tang giam tay bop do ban
Đẹp 😁
bác sơn tại cửa hàng zuzuki luôn ạ.
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ksvipNo1 ko bạn trong hãng ko hỗ trợ sơn mấy cái này đâu. Mình sơn ở chỗ người quen... 😁
lethao1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cho mình hỏi bạn thay tay thắng gì vậy? Có phải loại xài chung cho exciter không? Mình cũng muốn thay nhưng không biết thay loại nào?
lethao1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
phuộc nice có phải g8a1n thêm cục nhôm không vậy bạn?
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lethao1980 Không bạn. Gắn thêm cục nhôm nó sẽ cao bát thường nhìn kì lắm. nhưng ko gắn thì nó lùn hơn phuộc cũ 1 chút nhưng không đáng kể... 😃
dth051074
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào mua rồi chạy cảm nhận em nó thế nào cho mọi người tham khảo với.
giapemb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dth051074 Cái này nhiều bác nói rồi, bác vào bài của bác cucucu ý. Bác ý nói tương đối tiết đó. Còn trong đây em nghĩ chỉ chia sẻ độ đẽo thôi. Cảm nhận hay so sánh trong đây không hợp, loãng ra.
phuộc sau nice hả bác sao ko đi phuộc yss cho đẹp...
Không biết khi nào có cái đầu đèn+phuộc+bô zin của Indo nhỉ...
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhaiken1988 Hiện giờ chưa có nguồn xách tay về. Có là mình chơi liền he he 😁
Sock sau màu vàng nhìn hơi cả lương bác ạ . Làm đôi Gazi hay Yss có phải đẹp mà tinhte hơn không
E cũng không kết cái gương lắm . Lắp gương Ex cắt ngắn có khi đẹp hơn
Dẻ trc e thấy bác có thể hạ thấp hoặc chế dẻ Ex vào cho nó máu
Ykr của e là thui chứ không dám chém nhiều , bác xem có xài được cái nào thì phát huy nhé
Vote cho t/y Suzuki giống e 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019