[Hỏi tinh tế] Anh em có lắp chống trộm cho xe máy không? Nếu có thì dùng loại gì?

Nam Air
2/7/2015 1:36Phản hồi: 1.439
[Hỏi tinh tế] Anh em có lắp chống trộm cho xe máy không? Nếu có thì dùng loại gì?

Một chiếc Sh nhập của Ý có giá lên tới hơn 200 triệu đồng nhưng kẻ gian chỉ cần 5s để bẻ khóa và lấy mất. Tình trạng mất cắp xe máy ở Việt Nam đang rất phổ biến và đáng báo động. Vấn đề là chúng ta có thể hạn chế bị mất xe bằng cách trang bị các phương án khóa chống trộm (smartkey, ổ khóa chống đoản, khóa xe có định vị GPS, xài remote...). Ở mục Hỏi Tinh tế lần này, mình muốn anh em chia sẻ về phương pháp chống trộm xe máy mà anh em đang sử dụng để bảo vệ chiếc xe của mình. Sẵn đây mình cũng muốn nhắn nhủ các bạn: Đừng vì tiếc vài trăm ngàn - 2 triệu để trang bị chống trộm mà để mất chiếc xe nhiều chục triệu đồng.
1.439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedap610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod cứ cảnh báo ảnh hưởng tới nghề nghiệp của e 😔
E dùng mỗi khoá mặc định của honda là gạt khoá từ lên. Hết
@xedap610 khóa từ vẫn bẻ dc nhé
hoanglongrua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xedap610 thím chừa mình ra nhé :(
ngsangmt
TÍCH CỰC
9 năm
@xedap610 Có ngày nó sẽ bốc hơi thôi bác đừng lo!
@xedap610 mình đã mất Future Neo chi trong 1 nốt nhạc :(
cong0988
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng muốn lắp nhưng xe wave S, lắp người ta cười, tội quá, nghèo. Thích cái bấm nút chớp chớp đèn nhan. Nếu lắp đc em cũng lắp.
@cong0988 chống trộm xe máy có remote VF 16R giá 250k, bấm chớp đèn, bẻ khóa báo động, tắt máy từ xa
@cong0988 Mình thích hì mình lắm thôi
Mình không lắp vì yên tâm với khóa chip của Vespa 😁
@tunghsb01086 Thay bộ chip nhớ của vespa mất khoảng 5 củ bác ạ? E cũng ko rõ lắm nhưng hình như là vậy?
@tem9x Thay cả ổ thì mắc còn nếu ổ còn xài dc thì đi chép lại chìa mới, vài xị ah 😁
@gauto988 Khóa chip ko có tính năng tìm xe và chống cướp
@Hdhdjffj Bộ chống trộm thẻ từ giá chỉ 650k. nếu lắp luôn thì thêm 50k ( có giắc tất cả loại xe, tuyệt đối ko cắt dây zin )
chongtromxemayat.com
-thẻ từ
-remote
-tìm xe
-chống dắt
-chống cuop
*****tự động ngủ đông (tắt hết nguồn điện để giữ điện cho acquy )sau 6 ngày xe ko chạy ( ko có bộ nào có chức năng này)
--tiếng bip khi bật xi nhan ( tính năng này bật tắt được)
--mặt lưng remote có thẻ từ dự phòng, vẫn sử dụng được khi remote hết pin
À, hồi đó tính gắn. Chưa kịp gắn thì mất cmn xe luôn. Bây giờ thì không bao giờ gắn nữa.
alex304
ĐẠI BÀNG
9 năm
@schtroumf - Bác sao giống e thế... tính đi gắn cái mất cmn xe 😕
babydog2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
@schtroumf Sao, giờ đi xe buýt nên không cần gắn nữa hả =))
E thấy ông bạn nhờ thợ sửa xe chế một công tắc ở cốp, tắt phát thì có mở đc khóa cổ, khóa từ cũng ko đề máy đc, cách này ko tốn kém mà cũng chắc chắn
@dung_d9x Theo trước mình làm thì cách làm như sau :
dò theo cọng dây bugi, mở trong ra sẽ có 2 cọng dây điện (1 âm và 1 dương) . Mua công tắc và gắn vào 1 trong 2 cọng dây trên. Khi tắt công tắc thì bugi bị đoản mạch nên ko đề được. Như gắn công tắc bóng đèn. Đơn giả thế thui 😁
@mr_hoangvu chống trộm xe máy bằng nút xinhan, có đủ loại nè, rẻ mà bảo hành tới 24 tháng https://www.facebook.com/pages/Chống-trộm-xe-máy/1615989865342633?fref=nf
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ALO_BOY2005 Nhưng bugi nó phát ra hàng ngàn vol. Liệu congtac chịu nổi kg bạn.
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
vespa khỏi cần lắp ạ =)) cho trộm bẻ khóa xong dắt bộ. cơ mà thay lại cái ổ khóa vespa thì chát lòng 😕
@haigt11392 Gớm! bác cứ khéo lo, trộm giờ nó cũng trừa xe của Piaggio ra rồi, vì nó biết thừa là chẳng trộm được. Chỉ có thằng trộm nào "mới vào nghề" mới đụng đến xe của Piaggio, mà nếu bác đụng phải thằng trộm như thế thì thôi, đời bác siêu nhọ rồi 😔
Xích và khóa...^^
lilcherry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_nguyenhoang Ổ khóa này bác mua ở đâu vậy. Nhìn ngộ mà có an toàn ko, chìa uốn cong luôn à
Có công tắt chế đề máy ko nổ được
@Thanhtinh09860 chống trộm xe máy bằng nút xinhan, có đủ loại nè, rẻ mà bảo hành tới 24 tháng https://www.facebook.com/pages/Chống-trộm-xe-máy/1615989865342633?fref=nf
truongflying
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì gắn chống trộm loại đụng vào thì hú inh ỏi đã hơn 6 năm nay rồi, vẫn chưa thấy hư gì, ai vô tình đụng vào vẫn hú ầm ầm!
@truongflying Biết là thế, nhưng đi cafe ai đi ngang qua vô tình đụng vào nó hú um sùm lên quê lắm. Mình từng bẽ mặt vì tình huống đó ko dưới 3 lần đâu :|
@truongflying Loại j bác ơi!
@truongflying 6nam roi van ngon ak b.b dùng loại hãng nào vay
binhmb
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng martmotor của viettel với rất nhiều chức năng thú vị
@thesang141 Đúng rồi, bác xem đăng ký chi tiết tại smartmotorviettel.com
@thesang141 Bác vui lòng call nhá: 0945.215.886
@binhmb Bác đã sử dụng chưa vậy
@binhmb Không có chức năng chống cướp tự động
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng smartkey của iky.vn
Thấy cũng được, nhưng đời đầu chất lượng có vẻ chưa tốt, sau một thời gian sử dụng nó không nhận thẻ. Đời mới phải test thêm
@viettiepx2 MÌnh đang sài Iky Plus của iky.vn hết 1,6tr thấy rất ok. tự động nhận diện chủ xe, đi ra khỏi xe quá 8m xe tắt máy hú còi
@PIT_2411 Cũng đang xài cái này 😁
Smart moto của Viettel.
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
chưa có xe nên chưa lắp :eek:
Smartkey Viettracker FSK125
zeke
TÍCH CỰC
9 năm
11695846_948971001791625_2732177102606747968_n.jpg Riêng mình xài khóa 6 cạnh nhe bạn, còn chìa khóa gốc để mở cốp trước !
@zeke e cũng xài 6 cạnh giống bác này 😁
@zeke Trộm nó rất thích những ai như bác này. Thế kỷ bao nhiêu rồi mà vẫn dùng khoá 6 cạnh. 😆
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zeke 4 cạnh hay 6 cạnh nó phá cái một bạn ah
@zeke 6 cạnh có vam lâu r b nhé :3
stefan51
ĐẠI BÀNG
9 năm
y như thớt: mài chìa + công tắc phụ
P.S: đang định thay công tắc phụ bằng bộ định vị số để dùng vs iP5 cho sướng
Itsmeaj
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng combo chống đoản + FSK125
xuanlinh
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng bộ 3 này: mài chìa + khoá phụ + smartkey 😁
Bác lắp khóa nhận dạng vân tay ấy. Nếu là người khác thì máy sẽ ngắt hết điện, khỏi nổ. Hehe. Nhưng mà khóa này chưa bán nhé...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019