[Hỏi tinh tế] Anh em có lắp chống trộm cho xe máy không? Nếu có thì dùng loại gì?

Nam Air
2/7/2015 1:36Phản hồi: 1.439
1.439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn nhé. Đó là lý do dù tắt khóa còi vẫn kêu
Iky bike Nếu dán angten sát dưới chìa khóa sẽ tự nhận thẻ từ khi bật khóa , vậy đi lâu ngày có hại gì ko?
@Tùng quảng ngãi để gần vậy ko hại gì bác nhé, chỉ là ví dụ khi mà bác quên chìa khóa ở xe, ai thấy bật khóa cơ lên cái nó tự nhận dạng là phi xe dc lun đó 😁:D:D
Vậy sao có 1 topic ở trên nói là để gần vậy nói nhận thẻ liên tục là tắt tiếng kiêu khi nhận thẻ. A có lắp cho ai sát vậy chưa?
@Tùng quảng ngãi loại cũ trước đó bác nhé, chứ jo ko như vậy nữa... muốn tắt tiếng tit mỗi khi quẹt fai dùng cả thẻ user và thẻ master
Cám ơn a nhé!
Có phải dây mass(dây đen) mình nối vào sườn xe hay cực âm của acqui đều được phải ko
@Tùng quảng ngãi đúng rồi bạn . nối sườn xe hoặc cực âm đều dc
Cho mình hỏi lắp iky cho jupiter fi đấu jax cắm giống y chang cho sirius fi phải ko (có phải dây điện 2 xe nay chạy giống y phải ko)
Có sư huynh nào chỉ cách mắc bộ khóa từ chống trộm iky bike vào xe jupiter fi . cám ơn
@motnguoiban25279 Tháo ra ráp lại thôi mà bác. Đâu phải cắt đâu.
@motnguoiban25279 Dây xanh nối vs đen sọc trắng và dây trắng cắm vào lỗ cũ của dây sọc à bác
@Tranhuutuyen2051993 ko sao dc . phải tách dây ra mà . trừ khi rút dây đen trắng ra khỏi jack rồi nhét dây iky vào
@Tranhuutuyen2051993 đúng rồi
Cám ơn nhé!
Bộ iky bike dùng ắcqui honda thử được ko? Các sư huynh chỉ cho cách thử với?
@Tùng quảng ngãi dc bác nhé: đỏ - xanh chập chung nối vs (+) - đen nối vs (-), trắng ko nối j
Tại sao ko có khóa từ nào bảo vệ cả nắp từ bên ngoài ổ khóa nhỉ?
@Tùng quảng ngãi sắp có loại đó bác ngồi hóng nhé, chuẩn bị mùa tới sẽ ra mắt
Cám ơn bác nhé.
Nếu có tốt quá nhỉ. Chỉ cần bọn trộm mở nắp từ của khóa là kị còi hú rồi. Lúc đó còn khóa cổ cũng ko dắt xe được. Hihi
@Tùng quảng ngãi
@Tùng quảng ngãi nếu zay chống đoãn thì trộm ko cho đoãn vào dc thì an toàn hơn https://nhattao.com/threads/chong-doan-chong-trom-xe-may.5842036/#post-59743277
Nhật tảo
  • Hồ Chí Minh
  • Đã bán
  • 500,000
500,000
@motnguoiban25279 Xe mình cũng lắp chống đoản của bạn, xài rất ok.
cửa hàng văn phòng phẩm bán nhiều loại pin, pin remote thông dụng dễ mua mà bác
Có ai biết Đà Nẵng có thể lắp ở đâu chất lượng ok không ạ?
nguoidensa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn lắp bộ iky bike cho con exciter 150 của mình nhưng không biết chỗ nào ở HCM lắp uy tín. Nghe vài chỗ mở ốp nhựa xe để lắp vào gãy ngàm nứt ốp hoặc chạm hệ thống điện tùm lum nghe ghê quá.
Bạn nào biết chỗ nào lắp uy tín mà giá phải chăng share mình với nha.
@nguoidensa qua ủng hộ mình nha

https://nhattao.com/threads/ikybike-plus-remote-tu-nhan-dang-xe-ikybike-foud-tat-may-tu-xa-40m-tim-xe-trong-bai-chong-dat.4101809/

https://nhattao.com/threads/fast-lock-chong-trom-xe-tu-nhan-dang-pham-vi-2m-ace-pro-remote-tim-xe-trong-bai-50m.6476619/#post-60014884
Có bạn nào dùng Smartkey Asimo chưa cho mình xin phản hồi với? Nghe bạn mình nói dùng mấy loại khóa kiểu này nhanh hư bình điện lắm, có đúng không vậy?
thẻ từ AT-RFID đi bác.đấu điện sau khóa. ko hao bình điện dể dàng lắp đặt các loại xe. bấm cos sẵn ko cắt dây zin. giá chỉ 370k bảo hành đổi mới
Mình dùng Loại AT Smart . sài 7 tháng rồi chưa vấn đề gì. Shop ở quận 9.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019