[Hỏi tinh tế] Anh em có lắp chống trộm cho xe máy không? Nếu có thì dùng loại gì?

Nam Air
2/7/2015 1:36Phản hồi: 1.439
1.439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bienlang18
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng thấy có nhiều người dùng của Viettel bảo cũng tiện
Air Blade 2016 125, mỗi khóa cổ + khóa chữ U, có nguy hiểm quá không?
thantai
TÍCH CỰC
7 năm
@Thảo Thỏ 0995 thêm khoá càng thêm an toàn,cẩn thận thì k bao giờ thừa bác,m đang xài con master lock ,con này giờ k sản xuất nữa,bữa m ra tô hiến thành bh nhân viên nói vậy...
Mình dùng Loại AT Smart . sài 7 tháng rồi chưa vấn đề gì. Shop ở quận 9.
thời buổi hiện đại rồi các bác ạ ai đời dựng con xe xuống lại đi cuối cuối khoá khoá mở mở cọng xích khoá bánh chính con người lười nhác trong các bạn sẽ khiến các bạn bỏ qua việc làm này sau vài lần dựng xe và cứ thế tài sản của các bạn sẽ dễ dàng bị trộm bẻ khoá đề chạy,nếu còn lay hoay chưa tìm ra phương pháp nào tối ưu thì anh em cứ vào hãng lắp đại nó cái smarkey của hãng ấy honda yamaha nào củng có 500 thôi lắp xong cái khoá thẻ từ này chỉ cần rút chìa ra là nó hoạt động khoẻ re thời 2017 rồi phải hiện đại như vậy chứ thách tất cả trộm trên đất nước này qui tụ lại củng ko thể mở nổi cái khoá này đơn giản nhãy lên vặn chìa rà chíp và đề máy đi trộm ko có chíp bẻ khoá máy hú lên to như kèn cứu hoả đàm bảo đau tim mà chết chứ k cần đánh chủ 500k nó sẽ giúp cuộc đời bạn tươi sáng hơn bao h hết có anh từng nói với toi rằng một buổi sáng có10 con bồ cùng lúc tới nói lời chia tay mặt củng chưa chắc ngu bằng mất một chiếc xe máy ấy thế mà đúng chúc các bạn thành công trong sự nghiệp Bạn mình gắn chống trộm thẻ từ có 500k thôi mà cứu hai lần xe bị trộm bẻ nát ổ khoá nhưng ko thể lấy dc xe vì lúc đó xe hú kèn báo động nên tên trộm phóng chạy như ma đuổi, Tính ra thà mất 200k tiền sửa lại ổ khoá còn hơn mất xe http://vitalk.vn/threads/clip-can-canh-mo-nap-chup-o-khoa-xe-airblade-future-exciter-khong-qua-10-giay-thu-thuat-cua-bon-trom-la-day.1869515/
Đang phân vân giữa FSK125 vs Asimo ?
Hình như không có chức năng tìm xe
thantai
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào dùng fast lock v2 cho xin tí cảm nhận đi ạh,m toàn đi đêm nên cần bộ v2 chống cướp tự động hơn fast lock plus bộ khoá boostech tèo sau gần 2,5 năm 😔. mợ mở ra xem bên trong ntn thì lởm kinh khủng,hàn tay vẽ mạch ghê bỏ mợ,toàn linh kiện tàu.ngoài vỏ để ma dzê in kim chi mới kinh. thua bộ khoá tàu m lắp cho con xe đời đầu,từ lúc lắp tới lúc bán xe gần 5 năm vẫn chạy tốt.chỉ thay pin.
thantai
TÍCH CỰC
7 năm
@Ca_Voi_90 thank bác.m đã lắp hôm qua.

THỦ THUẬT SỬ LÝ HÀNG GIẢ MẪU MẢ CỦA KHÓA CHỐNG TRỘM OKN
Bên trên là cách 01, còn cách 02 thì đơn giản hơn nữa!...
Bác lắp định vị xe máy đi. dấu kỹ kỹ một chút là ok rồi.
Tính đổi qua fast lock v2 mà mới gắn iky bike ở head xong, ae cho hỏi là gắn 2 bộ song song trên xe được luôn không? Chứ mới gắn được mấy bữa bỏ phí quá.
@Ca_Voi_90 Mình ở sg bạn ơi 😃
@anhtuyenkhung SG có thể ghé qua chống trộm xe máy ánh dương thử nha bạn, cách đây 1 ngày có đi lắp ở đây, thấy cũng oke. Ở đường Lê Văn Khương , Q12 nha, chạy xe cẩn thận khu này đinh tặc nhiều hôm đi về ăn 2 cây đinh 3 tất...
hopx15
ĐẠI BÀNG
7 năm
khoá từ
iky và đi đâu thì khoá đĩa nữa
@hopx15 chuẩn
giaman
TÍCH CỰC
7 năm
Hiện tại, việc chống trộm mà nó mở đc khóa rồi mới kêu thì đầy đường rồi. Nhưng chống được như a Tú, tức là từ bước nó tra khóa vào chìa thì chỉ có smartkey với giá rất đắt thôi. Còn lại chờ được vạ thì má đã sưng, nó bẻ gãy ổ rồi thì dù ko mất xe cũng mất 400k ra mua cái ổ khóa khác. Trong khi đó bỏ 500k ra làm từ đầu thì nó ko thể bẻ được
Sao lại khập khiễng thế bác, không có gì là hoàn hảo đâu? mất xe mới hỏng khóa bác chọn cái nào? không cái nào thì hơi khoai.
giaman
TÍCH CỰC
7 năm
@quyen_gps có sao ko bạn ? 1 là loại smartkey núm mới bây giờ, nhược điểm là giá chát, còn 1 loại của a Tú 500k độ lại ổ khóa, cắt chìa nhỏ và làm công tắc bên trong ở khóa luôn, trộm chỉ cần vừa tra thanh đoản vào miệng ổ khóa là xe hú liền, không cần phải bẻ nha bạn, hơn hẳn cái thẻ từ ghẻ nhiều
giaman
TÍCH CỰC
7 năm
@quyen_gps lần sau nhớ nghiên cứu kĩ rồi hãy pr sp nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019