[Hỏi Tinh tế] Bạn có dùng tai nghe để chụp hình?

cuhiep
24/6/2015 12:45Phản hồi: 130
[Hỏi Tinh tế] Bạn có dùng tai nghe để chụp hình?

Bấm nút tăng/giảm âm lượng trên tai nghe khi ở ứng dụng chụp hình tức là bạn nhấn phím chụp. Xin hỏi xem bạn có dùng tính năng này không? bạn có biết tính năng này không? Hôm qua nhận được tin nhắn hỏi về vấn đề này và hôm nay đi phơi đêm thì cần dùng cá này nên tiện thể làm bài hỏi để anh em nào chưa biết thì lấy ra dùng. Chúc anh em vui vẻ.

Tai nghe có dây hay tai nghe không dây Bluetooth đều dùng được tính năng nay.

Mình thừ cắm tai nghe của iPhone vào G4 chụp thì không được. Ngược lại lấy tai nghe của G4 cắp vào iPhone chụp cũng không được. Đang có hai chiếc máy ở đây nên thử hai cái thôi. Anh em thử thêm nhé.
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

symbian ko có thì phải
Ko bik tính năng ny, bik cũng xài.Giống dây bấm mềm trên DSLR
Không rõ Symbian lắm... hồi đó chưa có nghịch Symbian hihihi
Oppo có cả chụp hình bằng giọng nói
@thienvk Samsung : Cheese, Smile, Capture...
@thienvk Sao lại lôi Oppo Khựa vào đây. Hàng Tàu miễn bàn luận :-"
@exciterc Hài vãi, bạn lấy lập luận ở đâu mà nói hàng tàu miễn bình luận, bạn thử xem cái iphone có sản xuất tại tq không?

Đừng nên anti tq 1 cách mù quáng như vậy
@thienvk Oppo Khựa, Made by Tàu, Made in Tàu
iPhone Mỹ, Made by Đài Loan, Made in Tàu.
mrd213
CAO CẤP
9 năm
Giờ gậy tự sướng toàn dùng kiểu này, đỡ tốn pin hơn dùng bluetooth, Iphone thì mặc định có tính năng này, còn android cái có cái ko, phải dùng app bên thứ 3 như cam360 thì mới dùng được, nên chỉ có chị e thích 😁
Hình như 2 câu này nó bằng nhau
mới biết luôn...cung hay phết nhỉ...lumia mà xài dc tính năng này thì cái tai nghe chẳng khác nào dây bấm mềm...thỏa thích phơi sáng...kaka
thi thoảng mình vẫn hay dùng, đỡ bị rung tay khi bấm vào màn hình 😁
Hay
vào chỗ nào để kích hoạt chế độ đó nhỉ ?? :rolleyes:
@phithanh-tinhte Thấy cắm vào là dùng luôn mà... đâu cầ kích hoạt gì đâu.
zhongjun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Nếu trên dòng samsung thì chỉnh chức năng phím âm lượng là chụp hình thì mới chụp (em thường thấy mặc định là vậy luôn nhưng 1 số bạn mở ra chỉnh thành zoom nên sẽ ko chụp được). Còn tai nghe thì em cắm tai nghe iphone vào samsung thì cũng ko sử dụng được phím tăng giảm âm lượng khi nghe nhạc nên chụp hình cũng ko được luôn đó anh
@cuhiep Bác cho em hỏi ngoài lề tí là sau một thời gian dùng G4 thì bác ấn tượng em nó ở những điểm nào và nghe nhạc bằng tai nghe theo máy có hay hơn con ip6 ko ạ?
enemi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn dùng giọng nói Shoot, Capture, Smile, Cheese giờ này ai mà gắng tai nghe lằng nhằng như iPhone nữa 😁:D
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Khoa học chứng minh rằng khi nghe nhiều âm thanh khả năng nhìn sẽ giảm,và ngược lại vậy nên nghe nhạc thì thôi đừng có chụp ảnh làm gì.
@mikan293 Chắc giống người mù đó bác, vì mắt kém nên phải nghe nhiều
Geek
TÍCH CỰC
9 năm
Cai nay hay, nhu day bam cua may anh ;)
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
chụp bằng nhận diện nụ cười kìa,... chỉ cần nhe răng là tạch tạch á... bấm hay hẹn giờ là xưa rồi
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 selfie thì vậy chứ chụp phong cảnh tính sao, nói mà chẳng suy nghĩ hết gì cả
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@vipkattkool chụp phong cảnh có nhất thiết phải rời xa điện thoại ko...😕
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em nào ko muốn dây nhợ lằng nhằng thì qua gaychuphinh.com mua cây kjstar z-7-5v2 hoặc cái remote bluetooth có vài chục k về sử dụng cho tiện 😃...
😁 có bao h dùng đâu
tai nghe iphone nó khác với tai nghe android
nên nút tăng giảm âm lượng không có tác dụng nhé các bác 😃
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Toàn dùng khẩu lệnh, nhưng đúng là một mẹo hay mà nhiều người chưa biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019