Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Bạn định dùng máy tính bảng để làm gì?

cuhiep
10/7/2011 6:54Phản hồi: 643
[Hỏi Tinh Tế] Bạn định dùng máy tính bảng để làm gì?
thay báo giấy lúc ngồi trong toilet :Đ
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thay báo giấy lúc ngồi trong toilet :Đ
pisa
TÍCH CỰC
13 năm
Báo giấy có những khả năng khác mà tablet ko thể thay thế, nhất là lúc trong toilet.
mitvan
ĐẠI BÀNG
13 năm
😆 thay báo giấy để đọc thôi chứ còn ko thay đc 1 chức năng quan trọng khác =))
sorry cả nhà chứ đúng lúc e nhìn thấy cái tít bài là lúc e đang ngồi toilet .. nên e mới nói vậy
Còn ngoài ra mình bg hầu hết vào tinhte.vn mình cũng vào bằng ipad
- Sáng ngủ dậy cầm em nó lên lướt web check mail yahoo rồi đi làm
- Trưa về lướt web chơi game online đợi đến lúc ăn cơm ,ăn xong lại game online hoặc xem phim qua Air video đến lúc đi làm
- Tối trước khi ngủ cho lên giường xem fim ngủ lúc nào ko biết...

- Ngoài ra do công việc,Ban nhạc mình lấy ipad ra để đọc nốt nhạc trong khi biểu diễn,thay thế toàn bộ giấy nhạc như trc đây.rất tiên lợi và không bị phụ thuộc vào ánh sáng sân khấu,kể cả khi không có đèn vẫn đọc dc.vd trong show "Cầm tay mùa hè" vừa qua ở Hn,sắp tới 23/7 ở Tp HCM.Bác nào rảnh lên coi nhé 😁
bác này giống mình khoản đầu tiên thế 😃 mặc dù nghe ko tinhte lắm.... ngoài ra thì fầnn lớn là dùng để đọc news, games thì ít (truyện thì mình dùng kindle rồi)...làm việc thì phần lớn vẫn trên laptop thôi!

Bác này có vé show này ko? 😃 mình đang tìm mua
Duyệt web: nếu để đọc tin và đọc duyệt web, tìm đồ thì tablet vượt trội hơn hẳn so với máy tính. Mình đã dùng tablet để thay thế cho máy tính việc này. Vậy là 30% công việc mà mình làm trên máy tính đã được thay thế bằng máy tính bảng.

Chơi game: mình rất ít chơi game trên máy tính, nhưng khi có máy tính bảng thì mình thích chơi game vậy thì máy tính bảng đã thay thế khoảng 3% thời gian chơi game trên máy tính của mình.

Xem hình: mình bỏ ra khoảng 5% thời gian làm việc trên máy tính là xem hình, với máy tính bảng mình làm điều này nhiều hơn.

Đọc sách: đọc sách trên máy tính bảng đã thay thế tốt cho đọc sách trên máy tính: 2%

Công việc tìm tin tức với Pulse News: với máy tính bảng mình đã làm đc 20% công việc mà mình làm trên máy tính. Chưa kể làm trên máy tính bảng giúp mình tiết kiệm thời gian và thao tác đến gần 10 lần so với việc làm trên máy tính.

Bạ có thể thấy nếu một chiếc máy tính bảng mà bạn có thể làm việc với nó, nó sẽ thay thế được rất nhiều thời gian bạn làm việc với máy tính.
Có khi nào cái máy tính bảng đơn thuần chỉ là mới hơn, bóng bẩy hơn nên tạo cho mình cảm giác thích sử dụng nó để làm việc hơn là trên máy tính hay ko?
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn này nói chính xác! Cảm giác sướng khiến người mua sẵn sàng móc ví ra liền!
@cuhiep Chú Hiệp nói hay đấy! Nhiều lúc cháu tự hỏi, họ sản suất ra máy tính bảng làm gì khi mà đã có máy tính xách tay! Cho cháu hỏi, giữa máy tính xách tay và máy tính bảng, chú thấy cái nào tiện hơn! Chú có thể so sánh chi tiết giúp cháu được không ạ!
Chỉ dùng nghe nhạc, lướt web, xem phim, chơi mấy game di động còn thực hiện các công việc nặng nề thì vẫn phải nhờ đến laptop và desktop.
Mình cảm thấy những chức năng giải trí thì MTB vượt trội so với PC, nhưg mình nghĩ MTB ko thể thay thế PC đc
Anh bạn này hay thật, nói người ta ngu mà ko nói ý kiến của mình ra xem ai ngu ai khôn
raiso
TÍCH CỰC
13 năm
Chức năng giải trí ở đây của bạn chắc ý nói đến mini game, chứ game thủ mà nghe câu này chắc cười ngất mất. Thử nghĩ xem bắn Counter Strike, chơi Fifa Online hay WarCraft mà dùng MTB thì sao nổi ...
Không biết công việc của các bác là gì nhưng em là dân kỹ thuật, không gì so được với laptop.
MTB với em chỉ dùng để lướt web khi cafe, đọc tài liệu ngắn (những tài liệu hàng trăm trang mà ko có chuột thì chết luôn), chơi mini game và để khoe hàng.
Xin hết 😁
...trong 2 năm nữa 😃
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dell va Asus dang co ke hoach cho table win8 roi ve do hoa thi ban search lai di nhung con table ma dunh win7 co tren thi truong thi cung sai do laptop thoi ve bo nho thi dung chua co loai nao cao nhu pc hehe tuong lai thoi ban may con laptop ban dau cung co hon gi , canh tranh cong nghe thi no phat trien nvay cang cao nguoi tieu dung chi viec co co tien mua no va dung thoi
ngoài những tiẹn ích cv về giải trí tablet có nhiệm vụ khá độc, che mặt mỗi khi trời nắng...ngựa w mí đứa bạn hehe
Dùng như 1 món trang sức (khoe là chính), có được tính không.:bounce:
;) chắc lên miền núi nó mới phát huy tác dụng
haicoi311
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công việc câu cơm của mình là thiết kế và dựng đồ họa 3D thì chắc còn khuya máy tính bảng mới làm được. Có cái đọc cái của anh Hiệp thấy buồn cười. Chủ yếu tablet dùng để chơi dại =)).
k3aniem
TÍCH CỰC
13 năm
em thấy máy tính bảng có rất nhiều cái hay
nó như 1 chiếc smartphone khổng lồ vậy
đọc báo
lướt web
game
và nhiều tiện ích khác cho công việc của mỗi người
với lại bây giờ các hãng đã có kho ứng dụng vô cùng phong phú cho máy tính bảng nên table ngày càng có nhiều tiện ích và đc nhiều ae công nghệ quan tâm mà điển hình là Ipad của Apple
tiếc cái là k gọi được =) nếu gọi được thì đúng là smart phone rồi còn giè
Web, dọc sách, xem ảnh, tiếp thị sản phẩm bằng hình ảnh, thử nghiệm công nghệ mới, soạn nhạc, soan thảo văn bản (thay thế sổ tay), nghe nhạc, dùng làm khung ảnh, video call...
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-456/doc-file-ppt-co-pas-read-only-tren-galaxy-tab-p1010-760648/#post9258812

C
ó bác nào giúp em câu này ko?
Em thì dùng máy tính bảng như "thiết bị hổ trợ cá nhân" thôi, từ onweb, đọc sách, chat yahoo tới game, phim.. 😁 Nói chung là nó đã hổ trợ tốt mọi thứ cho 1 sinh viên 😃
Dùng lướt wed ,scan tài liệu,vd scan cmnd ,.tiệm CẦM ĐỒ.
Còn vụ dụ trẻ con nữa, giờ trẻ con chơi MTB nghề luôn, ứng dụng rất phong phú, cái này MTB mình thấy ăn đứt LAP với PC
mrnoble
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ mỗi duyệt web và chơi game mini thôi 😃
ko đỡ nổi cho bác này :-Dvới mtb thì việc đầu tiên mình nghi tới là web, thư 2 là đọc sách, thứ 3 là giải trí game nhac phim..., cuối cùng là khoe :-D
ko đỡ nổi cho bác này :-D(dẫn nhầm lời bác nì dùng mobile ko biết edit làm sao :-( )với mtb thì việc đầu tiên mình nghi tới là web, thư 2 là đọc sách, thứ 3 là giải trí game nhac phim..., cuối cùng là khoe :-D
web and game
ng2diep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pác cuhiep đặt ra câu hỏi rất hay, tui cũng rất máu MTB (đủ $ để lụm rùi, kể cả ipad 2 64Gb) nhưng cứ phân vân mãi : nên mua hay không? chỉ sử dụng cho web and game (như ý kiến trên) mà đầu tư tới # 20T thì phí quá, đi ra ngoài lúc nào cũng kè kè con E72 (nghe gọi) web (express) + giải trí tạm thời thì con HTC HD7, công việc thì đã có con Vaio dòng S trong balô....bi giờ lụm con MTB thì ko biết quăng con nào ở nhà đây --> con e72/ Nghe gọi thì ưu tiên 1 rùi, con lap/ công việc, xử lý số liệu cty cũng ko thể bỏ rùi, vậy thì chỉ có nước Trảm con HTC thui....các pác thấy sao? Tks
tranhoangxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế mua xong MTB rồi bác định làm gì vậy....?
lướt web và giải trí
Mình là Sinh viên theo học ngành cơ khí, cụ thể ở đây là ngành công nghệ hàn. Mình chưa dùng tablet bao giờ. Nhưng mình nghĩ nếu tablet đáp ứng được hết yêu cầu sau thì mình sẽ dùng tablet:
1. Đọc được bản vẽ kĩ thuật: Autocad, Inventer, SolidWorks. Chỉnh sửa được thì càng ôk
2. Office (Word, excel, PowerPoint) và file PDF.
3. Pin bền.
4. Phần cứng tốt, thích hợp với điều kiện ngoài công trường.
5.Web, email ok.
6. Giải trí thì gọi là có cũng được.
MCX
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi điện toán đám mây phát triển, hoặc các nhà phát triển ứng dụng sử dụng nền Web để giao tiếp xử lý các tác vụ đồ họa trên máy chủ thì Tab làm được hết những cái chú kể ra đây
Đi vào rừng rú hoặc hải đảo xa xôi thì điện toán đám mây có giao tiếp được không bác?
tebaomang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đến lúc nó phát triển đủ thì chắc có các khả năng
- chúng mình lên mây cả rồi
- toàn trái đất đều có kết nối tốc độ cực cao (để còn kịp tải thao tác len, xử lý và tải kết quả về)
- con người lên sống ở hành tinh khác

ps: với các bác bảo mtb phí tiền vì chỉ để giải trí, các bác về bán cái tv đi cho em, để nó đấy vừa phí tiền, vừa phí điện
hoàn toàn có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn. Nếu bạn dùng thử một chiếc tablet bạn sẽ thấy nó thay thế khá nhiều việc cho laptop mà bạn có vẻ gắn bó với nó hơn vì phải vách laptop hơi nặng nề
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xem phim hoạt hình hiệp sĩ lợn có đc tính k các bác..hí hí..😃
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
web + đọc sách + phim online 😃 tiện lắm. nhất là trước khi đi ngủ xem một bộ kinh dị cho dễ ngủ 😃
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019