[Hỏi Tinh Tế] Bạn định dùng máy tính bảng để làm gì?

cuhiep
10/7/2011 6:54Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công việc, học tập : 1% ( châm chước cho đó )
Khoe của, khoe mẻ tán gái, ngựa với đời : 99%
nlht
TÍCH CỰC
13 năm
các bác đòi hỏi quá cao cho 1 chiếc máy tính bảng nhỉ. 1 cái thiết bị đến cả ko có nổi con chuột mà các cứ dem so sánh với PC. Thật vớ vẩn. NGÓN TAY của các bác có điểm chỉ chính xác bằng con chuột ko mà các bác cứ đem so sánh với PC. Nhảm.

Máy tính bảng thiết kế ra ko phải để làm những việc của PC. Nó thiết kế để làm việc với những NGÓN TAY. Các bác có vẽ hình hay thiết kế chuyên nghiệp bằng NGÓN TAY của các bác dc ko. So sánh vớ vẩn.

Còn PC thì sao ? nó thiết kế ko phải để làm việc với MỘT ngón tay. Các bác lướt web bằng 1 NGÓN TAY trên tablet với PC cái nào nhanh hơn .... Các bác có thể CẦM PC bằng 1 BÀN TAY để đọc sách ko.

So sánh phải dựa vào những tiêu chuẩn chung của những thiết bị cùng loại để đánh giá chứ ko phải dựa vào quan niệm, cảm tính.

Topic hỏi dùng tablet để làm gì chứ ko phải hỏi tablet vs PC bạn chọn cái nào ....
lotme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tùy mục đích sử dụng của từng người. Với dân chuyên đồ họa như mình, thì máy tính bảng vô nghĩa.
Mình dùng máy tính bảng Galaxy Tab 7 vào những việc sau:

1. Chơi game
Từ ngày có Galaxy Tab 7 mình bỏ hẵn chơi game trên iphone4 và ipad của mình. Lý do là màn hình 7" chơi game rất thích do cầm máy nhẹ nhẹ nhàn và màn hình đủ bự để trãi nghiệm. (iPad quá bự và nặng)

2. Đọc báo + web
Tuy không đã bằng iPad nhưng nhìn chung nằm ôm Tab 7 đỡ bị "Tán" hơn iPad (Để không vững nó đập ngã vào mặt khi nằm)

3. Công việc
Test phần mềm viết trên Android và cả web cho Android.
Checkmail

4. Nghịch
Hồi trước nghịch để quá trời ứng dụng và widget giờ bỏ sạch cho nhẹ và tiết kiệm pin.
Tab mình dùng được 7 tiếng với 1.4GHz tin không? 😁
wenquan
TÍCH CỰC
13 năm
- Đọc tin tức, gần như thay thế việc đọc tin trên máy tính. Khoái nhất là nằm dài trên giường đọc tin tức.
- Đọc E-book, rất ít khi đọc e-book trên máy tính, từ ngày có ipad đã đọc ebook nhiều hơn.
- Học ngoại ngữ
- Chơi games một chút.
Ipad chưa thể thay thế laptop (theo mình tương lai cũng không thể thay thế được).
Tablet giúp thời gian chết lúc chúng ta rảnh trở nên ngắn hơn,ví dụ lúc ngồi trong toalet,lúc ngồi đợi máy bay,lúc bị người yêu cho leo cây...v...v....
anpnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở một góc độ nào đó, MTB là mốt cho cân công nghệ hiện tại ... :p
các bác ko xem phim City hunter ah`...ah lee min hô...dùng còn Ipad làm nhiệm vụ mà kết quá...kaka...nói chung phải đến đời Ipad 5 thì mới thay thế Laptop đc...cứ từ từ...!😃
đang cần in từ máy tỉnh bảng đây - ai biết hỗ trợ giúp? đúng là chơi game nhẹ nhàng với duyệt web thì được. Cảm giác dùng MTB giống như đồ dụ trẻ em vậy, hic. Bộ nhớ thì nhỏ, phim ảnh cho vào cũng chả được bao lăm, cuối cùng cũng lại phải nối với laptop để cóp ra cóp vào
wenquan
TÍCH CỰC
13 năm
................................................................................
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
chơi game
lướt web
hết ^^
haisinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình hoàn toàn không có ý định sở hữu một chiếc máy tính bảng vì nó quá nhỏ và cấu hình quá yếu để dùng cho công việc của mình và cũng quá to nếu muốn thay thể chiếc điện thoại (tất nhiên phải có thêm chức năng nghe gọi nhé!)
Ngoài việc dùng để giải trí (game, web, nghe nhạc, xem phim...), công việc hiện tại của mình là IT network, nen có thể phục vụ nhiểu trong công việc, ví dụ: monitor, RDP, check email (mình sử dụng Lotus Notes mà thằng BB không hổ trợ app)... Nói chung, đối với mình, MTB tạm thời có thể thay thế được Laptop (nếu như không có Laptop ở bên)
Cho bạn gái

Mình sẽ dùng máy tính bảng để... tặng cho bạn gái mình. Hé hé
game, wed, email, movie, music, lâu lâu lấy ra iwork tý và...........khoe.
Phục vụ nhu cầu tối thiểu ; cho đứa em chơi bời chút vui...
emmaitre
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đập ruồi
:yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded::yellowcarded:
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Em dùng để vào tinhte.vn
dạo này trang tinh tế có vấn đề hay sao đoa, vào chậm quá
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
xem 1 số cái nhạy cảm......... vs chơi game ...
Em dùng PlayBook để dùng lướt web, giải trí... thay thế Lap buổi tối khi về nhà. Còn ở cty thì vẫn phải dùng PC, Lap rồi.
Định dùng làm cái thớt nhưng hơi nhỏ, có lẽ nên mua iThớt của apple thì hợp hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019