[Hỏi Tinh Tế] Bạn dùng đám mây nào?

cuhiep
23/6/2012 15:50Phản hồi: 352
352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mây này................😁
manhhoan88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh cuhiep có thể giải thích hộ em bản chất sự khác biệt của các dịch vụ lưu trữ đám mây trực tuyến và các dịch vụ như mediafire không ? em chưa hiểu sự khác biệt của 2 kiểu dịch vụ này lắm. Chân thành cảm ơn anh
hoanghd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhhoan88 Trả lời hộ anh cuhiep: theo mình hiểu thì các trang như mediafire chỉ lưu trữ dữ liệu thông thường, ai muốn sử dụng thì download về máy. Còn các dịch vụ lưu trữ đám mây thì đồng bộ dữ liệu giữa máy tính, điện thoại và máy chủ dịch vụ đó. Ví dụ khi bạn sửa 1 file văn bản trên máy tính đã được đồng bộ ở thì trên máy chủ nó cũng được thay đổi theo (thực tế là nó được up tự động và thay thế cho file văn bản đó ở trên máy chủ), ngược lại mọi hoạt động thêm, xoá hay sửa dữ liệu trên trang web thì đồng thời cũng sẽ có thay đổi tương ứng trên máy tính của bạn. Ngoài ra dùng đám mây có rất nhiều ưu điểm so với dịch vụ lưu trữ cũ kiểu như mediafire, bạn dùng thử sẽ hiểu. Mình cũng mới dùng, chỉ biết giải thích vậy thôi 😃
Icloud ngon nghẻ
icloud và dropbox
bdtcosy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ yếu là số điện thoại
congvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước mình dùng chủ yếu là dropbox nhưng giờ đang chuyền dần sang skydrive 😃
đặc biệt là duyệt hình ảnh trên skydrive trên web nhìn rất là thích
Dropbox 😁

Sent from Tinhte.vn using Nokia-1100√ https://lectracadviet.blogspot.com
mình bỏ vào iCloud cho tiện
mình dùng icloud và dropbox
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác "Bố kou Khang" quên mất cái Box rồi 😁
Em dùng G Drive và Box
dropbox, producteev
mấy cái kia có tk nhưng cũng ko hay dùng
mỗi loại đền thử qua
Mình dùng Google Drive cho cả Laptop và Đt.
GD upload nhanh, cho upload cả thư mục, dễ quản lý, tiện lợi share cho bạn bè dùng Gmail vì dù sao số lượng người xài Gmail cũng nhiều hơn.
Với lại GD cũng cho dung lượng free lớn.
Mình cũng có dùng Skydrive (sắp tới đổi tên thành OneDrive thì phải) của MS nhưng chỉ lưu vài tài liệu lên đó thôi, cái này upload cũng nhanh nhưng chưa hỗ trợ up cả thư mục.

Sent from my LG-E425 using Tinhte.vn mobile app
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có mây nào lưu được nhạc chơi trực tuyến nhanh như youtebe không mấy bác? Ổ cứng di động nhiều mà ko dùng làm server nghe nhạc trực tuyến thì phí quá
mình dùng Google Drive và Dropbox

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019