[Hỏi Tinh Tế] Bạn nghĩ gì về "1 bài hát giá 1k"

cuhiep
19/8/2012 3:25Phản hồi: 1.822
1.822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thấy thì luật này ra cũng chỉ để cho vui và người dùng sẽ chuyển dần qua những trang free có server đặt tại nước ngoài ^^ nhacso.net là 1 điển hình cho thất bại này ^^
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là 1k có phải để trả bản quyền bài nhạc hay không? hay trả công cho mấy ông upload nó lên mạng và bản thân website nhạc đó thôi?
mà ở đây là 1k/1 lần download chứ không phải 1k/1 bài nhạc.
chừng nào làm được giống iTunes thì hãy thu phí thì hay hơn.
@minhcuong Chí phải, chừng nào như itunes thì thu phí........ Web nhạc thì cùi, chất lượng thì tè le, nghe bài nhạc mà chả biết tên ca sĩ tren bài đó, toàn là zing.vn NCT, haizzzzz
Giá như vậy là quá rẻ. Nhưng theo em thì ko khả thi. Chỉ ai ... thích hàng hiệu chính hãng hoặc những fan hâm mộ rất rất rất có ý thức về bản quyền thì mới trả tiền để down thôi.

• Thứ nhất là thói quen. Rất khó thay đổi thói quen. Trừ khi dùng biện pháp mạnh, đánh thẳng vào kinh tế 😁 Nhưng bằng cách nào :D
  • Thứ hai là giờ ko thiếu các website hoặc các đường chia sẻ nhạc tự do khác như băng đĩa lậu tràn lan, thậm chí kể cả đối với 5 website đã thỏa thuận phải trả tiền bản quyền mới cho khách down nhạc, em nghĩ chắc chắn vẫn có phần mềm hoặc cách nào đó để lách được mà down free 😆

Nói chung em nghĩ việc ngăn chặn down nhạc lậu là gần như ko thể.
Thu phí thì 1 bài 500 thôi , nhạc MP3 thì phải 320k trở lên , còn ko là phải nhạc chất lượng cao mới down , ko thì miễn bàn luận .

Sao ko ra những cái luật dành cho " đạo nhạc " , " thảm họa " , " live ko nổi " ... mà toàn làm mấy cái vớ vỉn này vậy ?
Mr.Fiber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nghĩ giá nên giảm xuống 500d/bài + free 50 bài đầu tiên cho mọi người, như vậy sẽ đc ủng hộ hơn.
Nếu chất lượng cao thì cũng sẵn sàng trả 1k.đóng góp để nhạc việt ko còn những thảm họa.

send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
lamphong7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không đi thì sẽ không đến. Nhưng cái cách mà VN mình đi thì ôi thôi, hành xác lắm, khổ sở lắm và cũng chán lắm.
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việc thu phí 1k/1 bài là hợp lý, giá đó OK.
Nhưng mình nghĩ là 1 khi anh kinh doanh/bán thì phải làm cho đàng hoàng, khi mà chất lượng nhạc kém, info tag toàn ghi tào lao thì chẳng đáng 1 xu.
mình ko quan tâm lắm. mình ít khi down nhạc vn lắm. buồn buồn thì lên youtube coi mấy bài nhạc vàng bên hải ngoại thôi. hiếm khi lên mấy trang nghe nhạc của vn lắm. nghe chán chán sao ý

Sent from my HD2 using Tinhte.vn
@jellybean trang việt nam nghe mỗi bxh billboard 😁
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng ko phải bao nhiêu 1 bài, mà vấn đề là cái luật này áp dụng thì những trang, diễn đàn chia sẻ nhạc tương lai sẽ bị sờ gáy, lúc đó mới là vấn đề lớn.
Mr.Phuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là thanh toán bằng cách gì đây, thẻ ngân hàng, tiền đt, lỡ ai ko có thẻ ngân hàng hay tiền đt thì pó tay hay sao ???
NiLam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sẽ ko down đâu, chơi idm thôi.keke.
Quá chát, cơ mà chất lượng nhạc nó cao thì cũng được 😁
đắt hơn 1000 lần so với nhạc Mễ (tính theo đơn vị, không quy đổi) 😁
nhạc lossless thì ngon
nếu web có nhạc chuẩn lossless thì mình sẽ mua, còn ko thì down free chứ ít khi nghe onlione hay tải mp3 lắm.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Nếu 320kb thì sẽ ủng hộ. Nếu đc Flac càng tốt. Hê hê
quan352
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu phải nghe thứ nhạc hổ lốn bây giờ thì 1 xu cũng chẳng đáng. Nhưng nếu chất lượng âm nhạc được đảm bảo thì sẵn sàng chấp nhận.
Có cho thêm tiền cũng không nghe bộn Hội Khuyết Tật , hay mấy bài kiểu thảm họa V-pop.:p
Phải chấp nhận thôi, kg có tiền thì xài hàng lởm thôi, mình ủng hộ việc thu phí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019