[Hỏi Tinh Tế] Bạn root máy Android để làm gì?

vuhai6
3/6/2012 1:12Phản hồi: 788
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình root để lấy tiền của khách 😁
@trieunamdinh Hahaha.a Triều hả.giờ mới biết.Đạt(nhà nghỉ)....

Nguyễn Đạt. 09.1295.1235
Gửi từ. Take KM S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT2-TAPATALK
sợ nó toi lắm nên minh koo giám nghịch
cdmababy
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocbich84878 nhất là HTC hay bị mất partion boot (biểu hiện là cắm sạc cũng không lên đèn, không có biểu hiện của sự sống 😁) mình bị 1 con HTC EVO 4G, chạy về stock rom thì bị :D
@cdmababy Tìm đúng tool Flash lại là ngon ngay. Không có chuyện phần cứng chết vì phần mềm. Cơ bản thì trong quá trình sản xuất mỗi thiết bị vẫn chỉ là một cục gạch cho đến khi nó được nạp phần mềm. Với HTC có thể dùng đến XTC Clip trong các trường hợp khẩn cấp để flash lại như ban đầu.
Toàn quyền điều khiển phone của mình bỏ tiền ra hơn là để người khác điều khiển
@fancy90 Lý do của bác nghe rất hoa mỹ... nhưng tất cả chỉ là ngụy biện. Theo em thì 10 người root Android hay jailbreak thì có 9 người là để dùng ứng dụng không phải trả tiền 😆
B_C_M
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lucas_mufc Androi thì cài app ..... ko cần root bác nhé...
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Mình root dùng để riếc.
root riếc =))
đối vs máy android mình thấy root hay k cũng vậy hak, đối vs android do nó mở nên cũng có nhiều phần mềm hay rồi, còn iOS......... bao h mới đc mấy cái launcher như em í
Root để thấy mình k bị bỏ quên. he he
tuthan304
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi các pác tý, giờ e có con HTC sensation XL mà bảng gobal thì có cần root hok ạh, hay là dù cho bản unlock + gobal đều root để mình làm được nhiều việc như các pác phía trên đã nói ạ.
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe góp ý tý, tớ ko có nhu càu root 😆
zibebong
TÍCH CỰC
12 năm
-Mình cũng mới mua xs, nhiều người bảo root hay lắm, như dạng JB iphone ý, nhưng mình xài IP JB chỉ để cài app thuốc và theme thôi. XS cài đc app ngoài rồi thì liệu mình có nên root ko?.
-Root có ảnh hưởng gì đến máy ko?. Dạng như hao pin hay vài vấn đề như ăn táo, đụng apps ở IP ko vậy.
Mới xài android nên gà mong các bác đừng chém em -.-
kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn tui cài để xài mấy cái root app, và chủ yếu là up rom
@kooltears bạn ơi đừng trích nguyên bài
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kooltears hình như up Rom thì không cần Root cũng up được bạn ạ :p
@thaiduongbs Úp rom gốc thì ko cần root . Minh ko hiểu lắm về công nghệ nhưng vẫn roót và úp rom.
Trên tinhte có nhiều thông tin đủ để tự tin trong việc root .up rom:p

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicharito mu S2 cũng vậy mà bạn, up Rom Cook cũng như rom stock đều không cần root bạn ah 😁
h2ckira
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa biết root là gì ? đang xài con xperia neo 2.3.7 mong các bác chỉ root
Mình dùng root để cài app titanium backup, xâm nhập hệ thống cài CWM với xoá vài app không dùng đến, nói chung là làm được nhiều việc phục vụ cho mình
@Minh130695 bạn ơi cho mình hỏi để đóng băng app k dùng tới làm thê nào nhỉ
@Hà Bướng Bỉnh Freeze đấy

Sent from my Evo 3D GSM using Tapatalk 4
vooc.............................................................................................
root để up rom cook chứ làm gì nữa. thử hỏi 100 người root thì có 99 người up rom cook rồi (còn 1 người chắc chưa biết cách up rom haha) spam bài vớ vẩn quá chủ thớt ơiiii zzzzz
@T-DragonXs cũng chưa hẳn là vậy đâu bạn.mình root mà vẫn xài rom stock nè,chỉ cần xóa đi 1 số ứng dụng ko cần thiết thì máy vẫn chạy mượt gần như rom cook nhưng lại có đc 1 số ưu điểm hơn rom cook
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để sử dụng dễ dàng hơn, để vọc, để phá máy 😆
truonganvo
ĐẠI BÀNG
12 năm
để cài rom cook, đú đởn theo người ta😁
để làm chủ cái máy cu ả m ình đúng nghĩa:rolleyes:
Root để cài một số phần mềm có thể can thiệp sâu vào hệ thống mà phần mềm yêu cầu phải root mới cài được
Sài Android mà kô root thì cũng như iOS kô JB vậy thôi, chán bỏ xừ
lamphong7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hunterinfo Hiện tại Appvn cũng bị gỡ khỏi CH Play rồi, mà nếu có thì khi vào CH P tải app về rồi thì khi cài vào máy thì nó đòi quyền root, nếu máy chưa root thì ko cài đc.
lamphong7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hunterinfo Hiện tại Appvn cũng bị gỡ khỏi CH Play rồi, mà nếu có thì khi vào CH P tải app về rồi thì khi cài vào máy thì nó đòi quyền root, nếu máy chưa root thì ko cài đc.
camphalang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamphong7 Trình duyệt appvn.com ok
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@lamphong7 m vẫn cài đc,và down app về ầm ầm đấy thôi
ra
dạ, chào mọi người, em mới mua con htc inspire 4g, em có đọc qua bài root máy nhưng em vẫn chưa làm dc. bác nào giúp em với, em xin cảm ơn rất nhieu ạ. yahoo em là: lovenedi11@yahoo.com
so dt: 01236237999.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019