[Hỏi Tinh Tế] Bạn root máy Android để làm gì?

vuhai6
3/6/2012 1:12Phản hồi: 788
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vianhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ bình tĩnh mình mất một tuần tìm hiểu..để rùi sang tuần thứ 2 thì biết root...sang tuần thứ 3 thì cài được cmw... và cuối cùng 2 tháng sau thì unlock bootloader...và rùi sau 5 tháng dùng androi thì giờ cũng tạm gọi là cao thủ.....^^
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
Xài android mà không root thì mới xài có 50% chức năng ak, root mới thấy được hết sức mạnh của android
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
đơn giản mình root là để tự mình làm chủ chiếc đt của mình ^^
phamthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang đú nhưng chưa biết làm. 😔
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi em dùng sony arc s chỉ để lướt web chat facebook up hình, comment này nọ. game thì chơi mấy game free, thỉnh thoảng nghe nhạc vậy có cần root không? danh bạ thì nó được đồng bộ với gmail rồi, thấy tiện lắm. Nói chung là mọi người root máy rồi thì phần giải trí tiện ích có thêm được gì không hay chỉ là vọc vạch.Thanks
@huncaicoi Bạn xem có ai dùng arc s đã root, up room... rồi và xem điện thoại của họ có hay hơn, làm dc nhiều việc của mình ko? tất nhiên là có cái hay hơn, tiện hơn, đẹp hơn và có cả cái dở hơn nữa.
Up Rom thôi :-x
Quan trọng nhất là titanium backup.
nonamed
TÍCH CỰC
12 năm
Để có thể cài thêm chức năng chặn giấy cao cấp cho máy, nói giỡn chứ root để xóa các app sýtem ko cần thiết, cài các phần mềm cần quyền root, ...
up rom
traind
CAO CẤP
12 năm
up rom cook nhất thiết phải root đâu, nhiều khi up rom xong root có sao đâu???????
Muốn root DHD lắm nhưng còn hơi lo vì hồi trước làm ra 'cục gạch' Xcingular rồi
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
root để biến chiếc điện thoại mang đặc điểm của riêng mình
claudy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài app và up rom 😁
root để dùng titanium backup để đỡ mất công cài lại apps
Mình bắt nó làm theo ý mình,chứ ko muốn mình phụ thuộc vào nó.
Dùng maemo mở hoàn toàn thì chẳng cần phải root làm gì
TheSunOfVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root để sử dụng một số phần mềm đòi hỏi đến quyền cao nhất như CMW, Titanium Backup, ShotMe,...
Keo này phải đú đởn học root thôi, bro cho xin link đến bài root gs2 với
máy lg ku 3700 của mình để chế độ usb debugging ko nhận laptop,nhưng mass storge only lại nhận,giúp mình cách root với,đang chạy rom 2.2.2 gốc hàn quốc 😔
root để up rom cook dùng mãi stock room cảm thấy nhàm chán và kém phần đặc sắc.ngoài ra để backup dữ liệu hoặc dành quyền admin để chỉnh sửa hệ thống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019