[Hỏi Tinh Tế] Bạn root máy Android để làm gì?

vuhai6
3/6/2012 1:12Phản hồi: 788
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
12 năm
99 % dùng để cài phần mềm lậu rồi, bởi thế tỉ lệ tải ứng dụng có phí trên android chỉl à 5% so với 25 trên ios ,nhà phát hành ko có thu nhập bởi thế các ứng dụng trên android tràn ngập quảng cáo và trojan, virus 😃
@hamyty Cần j root để cài app ....., mặc định là cài dc rồi bác :| android cứ cài app vào là dc, nó có quan tâm là app đó ..... hay ko đâu.
@hamyty có phải giống jb như iOS đâu mà cài app lậu, ko root vẫn cài bình thường, chủ yếu là để can thiệp vào hệ thống or up rom cook thì mới root thôi
@hamyty 99% phần mềm trả phí trên android k cần cr@ck, lên google tìm xem ai chia sẻ rùi down về cài mà dùng thôi.
vì thế root mục đính k như b nghĩ.
vs mình root để làm nhiều việc, cũng k vọc vạch gì lắm. để cài 1 số app mà phải root mí cài đc, để sao lưu back up, xóa app thừa có sẵn trong ROM, giải phóng bộ nhớ, tăng RAM... rồi để đổi font nữa (chứ mình ghét cái font của ICS lắm)
hhlong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hamyty Cài app bên ngoài thì không cần root đâu!

Cơ mà root thì khả năng dính mã độc cao hơn.

Với mình thì root để xoá/thay system file và cài Recovery cho tiện back up/restore
để cho bọn IOS biết cái gì nó mua bằng tiền thì android free.
Root để chiếm quyền quản trị . Để có thể muốn làm gì với nó cũng được . Giống như chơi xe độ động cơ vậy , mạnh mẽ hơn nhưng cũng nguy hiểm hơn . Nhưng có một điều chắc chắn là mình không bao giờ dùng cái máy root HDH cũng như cái xe độ động cơ vào công việc . Và đặt niềm tin sự an toàn cá nhân của mình vào chúng . Chúng chỉ là thứ để chơi .
không thể tốt hơn 😁
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
Root là để hưởng thụ những rom mới nhất!
Để làm được những chuyện mà máy chưa root o làm đc
tuthan304
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao hok ai trả trợ giúp em khi mà em hỏi câu hỏi ở trên thế :-s
tuthan304
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao hok ai trả trợ giúp em khi mà em hỏi câu hỏi ở trên thế :-s
trước mình có htc dhd korea, đọc mỏi mắt mới root dc. root dc rồi thấy đã hết cái để nghịch
Em chẳng làm gì cả. Root... rồi để đấy thôi 😃
mình Root là để vọc vạch cài Rom, và can thiệp sâu vào máy và có 1 điều gì đó thú vị
ghostshock
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi NC Bluetooth Tether là phần mền gì vậy mấy anh
Root để can thiệp vào /system và /data và để cài ứng dụng PORT cũng như là CWM để up rom!

Android mà không root thì còn gọi gì là Android nữa, nếu không ROOT thì Android cũng đóng như iOS,Windows Phone thôi!
ducanh09kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root để hack game 😃
mình rốt để cài những j mình thích, xỏa bỏ những j không cần. tối ưu hóa hệ thống ( con 5700 của mình mà không làm trò này thì ram nó lúc nào cũng hết dùng nó không bằng cục gạch
Kenny
CAO CẤP
12 năm
từ khi biết root là biết thế nào auto reboot :| lag, dis, cũng như smooth, crazy speed vs OC =]] em chỉ mê tốc độ thôi
Tôi thì dốt công nghệ nhưng lại thích dùng máy lạ, bởi vậy khó tìm hướng dẫn , trong khi Android thì mỗi máy root và up rom khác nhau cho nên cuối cùng có gì dùng cái đó.
root làm gì nhỉ? ko biết, thấy người ta làm với androi thì làm theo chơi cho biết.
root để kiểm soát máy tôt hơn, có thể trải nghiệm được những thứ hay khác mà ko root thì ko làm dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019