[Hỏi Tinh Tế] Các thắc mắc liên quan đến hệ thống xem phim tại gia

cuhiep
12/6/2011 2:15Phản hồi: 147
[Hỏi Tinh Tế] Các thắc mắc liên quan đến hệ thống xem phim tại gia

Thấy anh em bây giờ xem phim tại nhà rất nhiều. Một hệ thống xem phim tốt lại là một sự kết hợp của rất nhiều yếu tố, điều này khiến các anh em bắt đầu chơi gặp nhiều câu hỏi cần được giải đáp. Nay chủ đề này được mở ra đều anh em đã, đang và sẽ chơi phim HD tại gia có thể cùng nhau giúp giải đáp thắc mắc cho người mới.

Chúng ta sẽ xoay quay việc lựa chọn, các giải pháp liên quan đến: Máy phát hình ảnh, âm thanh, nội dung phim, các câu lạc bộ, các website, các quán cà phê, các website tải phim, các phần mềm coi phim, ánh sáng phòng...

Xin mời anh em.

---------- Post added at 09:15 AM ---------- Previous post was at 09:09 AM ----------

Mình xin chia sẻ một số thông tin:
1 - Mình xem phim trong phòng ngủ nên dùng TV mỏng. Hiện đang dùng chú Sony 40" nhưng ước mơ một chú Plasma Panasonic 50"
2 - Âm thanh hiện đang dùng Logitech Z5500, đã mua được 3 năm, rất hài lòng với em nó.
3 - Mình dùng một chiếc Macmini để phát phim hay vì dùng đầu chiều phim HD vì mình còn thích dùng nó để download, xem hình.
4 - Nguồn phim thì chủ yếu là xin từ các anh em, lâu lâu cũng lên Viettorrent.com tải về.
5 - Mình dùng ổ cắm Lioa chứ không dùng ổ cắm trung quốc.
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangbem
TÍCH CỰC
13 năm
Em là sinh viên ko có tiền đầu tư cả dàn chiếu hd, toàn cắm lap với tv qua dây hdmi, loa thì loa của tv.
Phim down trên hdmovie.vn bản 720p xem cũng tạm 😁.
player thì nên mua cái gì anh? vừa vừa tiền ấy.
hiện nay theo em thấy thì có một số đầu hd playẻ của dunne là giá cả hợp lý
Nhà e TV Sony Plasma 42'.loa Bose,dàn california,xem HD qua HDMI laptop ở Lauxanh.us rất chuẩn.=))
toanmht
ĐẠI BÀNG
13 năm
tham luận về công nghệ nhé! ko phải giới thiệu web xxx đâu ..
Lauxanh.us là trang phim hoạt hình thiếu nhi hả bác!? :wavespin:
brother7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời, hỏi giỡn hay là không biết thật vậy?
Google để làm chi mà không tra.
Trang này là dự án trồng rau sạch, chăn nuôi heo gì đó của Liên xô hợp tác với Mỹ.
Có dạy lái máy bay nữa đó bác, hehe...
Mình thì thấy không gian quan trọng. Rộng rãi bày đồ chơi mới thoải mái.
Mình thì đang dùng một bộ như này khá hợp lý
1. Tv LG LD460 42" full hd
2. Nguồn phát dùng hdd cắm qua cổng usb của tv cho tiện vì con này hỗ trợ cả mkv lên tới 720p ngon lành, ngoài ra thì có thể dùng laptop bật phim trên 1 hdd nas buffalo 1.5t down phim torren cả ngày
3. Âm thanh dùng 1 bộ loa jamo a101 + amli denon 1311 nhưng theo mình nếu túi tiền có hạn dung z5500 là phù hợp nhất mà chất lượng ko kém là mấy
cjafer
ĐẠI BÀNG
13 năm
đây là vấn đề nhiều hướng giải quyết, mình nghĩ 1 topic ko thể giải quyết hết đc, nhiều câu hỏi sẽ làm mọi thứ rối tung, khó theo dõi.
sangvahoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
xem phim hd thì nên dùng tivi plasma vì có tần số quét cao, màu đen sâu thẳm 😁 . các dòng plasma mới hiện nay cũng đã tiết kiệm điện hơn trước rồi nên việc dùng tivi plasma sợ tốn điện không còn là vấn đề nan giải 😃
apollo0802
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em là sinh viên, điều kiện chưa có để sắm mấy cái kia. Nhưng riêng về nguồn phim HD, thì em đảm bảo với mấy bác về cả số lượng lẫn chất lượng phim thì hiện tại tracker hdvnbits.org là tracker tốt nhất hiện nay em biết,ngoài ra thì còn có cả vnbits.org và hd-viet.com nữa. Hiện tại thì tại hdvnbits.org đang phát triển phim HD với thuyết minh tiếng việt, rất phù hợp cho các bố down phim về cho gấu và con xem. 1 sân chơi rất bổ ích.
hai_X2
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ở đâu thế ạ..hôm nảo rảnh cho em qua copy ít film HD tầm 250gb
no_6120
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu xem HD mà có thuyết minh nữa thì còn gì là HD nữa trời........
Mình thì dàn pana +e samsung plasma d490 + ổ cắm Điện Quang :p
Phim thì phát trực tiếp trên e ss rồi nên cũng k cần đầu phát nữa.
Mình thì dùng tv LCD Sony 32" + HDI Dune Lite 53D (ngon trong tầm giá) và loa tích hợp trên tv 😔(. Do chưa có điều kiện về phòng ốc nên chưa thể sắm 1 bộ loa ra hồn được, thôi để sau này khi nào có điều kiện rồi chơi cho tới :(. Nhưng cũng cảm thấy mãn nhãn với bộ dàn hiện tại 😃.
luyen
TÍCH CỰC
13 năm
Mình toàn down trên HDVIETNAM, cho vào ổ cứng rồi cắm trực tiếp vào tivi SamSung để xem, ko cần thiết bị gì khác 😁
Đùa các bác thui,nhà e ko co điều kiện sắm mấy thứ đó đâu.😆
Mình đang dùng 1 dàn sau, thấy xem cũng ok cho phòng 25-30 m2 :
Plasma Samsung 51" D550
Receiver Yamaha HTR-5830
Dàn loa Yamaha NS-P106 6.1 nhưng chỉ xài 5.1
Đầu phát HD Egreat S7A Pro.

---------- Post added at 09:41 AM ---------- Previous post was at 09:39 AM ----------

hồi trước mình cũng xem vầy 😁 nhưng sau 1 thời gian thấy xem trên HDD hình ảnh tối hơn so với qua đầu HD, xem trực tiếp vậy thì k hỗ trợ các định dạng bluray, nên qđịnh sắm thêm 1 em HD Player 😔(
mridea
ĐẠI BÀNG
13 năm
e chỉ theo dõi và học hỏi kinh nghiệm mấy a thôi...^^
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Nhà em giàn LG 50" plasma , Sámung 40" Led 3D Hd thì gồm có : Đầu HD pioneer , Apple TV , Vtc HD , Xbox 360 . Âm thanh Amply Harman /kardon , loa Jbl và ELAC . Ngoài ra òn bộ Kingshaw .
khanh1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này hàng ngon nè! Nhưng dây lòng thòng ghê quá !
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Nó phải thế chứ không có chỗ hehhe
Cac bac cho em hoi .em dinh mua 1 bo loa tam 3chai .cac bac nao dan nao ngon giup e voi .
KySiRong
TÍCH CỰC
13 năm
Tiện đây anh em cho mình hỏi, giữa 2 em tv này nên chọn em nào:

1. Sharp LC52LE830: $780
2. LG 60PV450: $630

Cả 2 em đều brand new. Em LG thì 60" plasma giá rẻ hơn nhưng em kia là LED lại là Sharp Quattron nhưng lại mắc hơn 😕
uvhnaht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì dùng bộ này được 1 năm:
1. Tivi LCD Samsung LED 32 inch
2. HD Dune Base 3.0
3. Loa Logitech Z5500 cùng một lô HDD (Phim chủ yếu chép ở tiệm 1T ~ 150K)
Bác nào có kinh nghiệm j` hay thì chia sẻ cho anh em mới tập chơi😃 :sleep:diễn đàn "hdvietnam.com" cũng nói nhiều về vấn đề này rồi.AE vào tham khao nhé :inlove:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019