Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Chúng ta hãy nói về máy cũ, máy xách tay: Điện thoại nào đáng mua nhất hiện nay? Giá?

TDNC
27/4/2015 16:18Phản hồi: 680
[Hỏi Tinh Tế] Chúng ta hãy nói về máy cũ, máy xách tay: Điện thoại nào đáng mua nhất hiện nay? Giá?
680 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongnq01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi mua máy cũ luôn luôn nhớ check thông tin IMEI ở: https://imeidata.net/
Và check tình trạng blacklist (mất cắp hay thất lạc): https://imeidata.net/blacklist/check
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongnq01 Đối với nhiều máy sản xuất cho thị trường nội địa Hàn Quốc thì check imei không đc đâu bạn ơi.
cuongnq01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhungkt881 Nội hay Ngoại thì IMEI vẫn phải đăng ký với GSMA và FCCID, đều có info hết, trừ khi là fake IMEI, write super IMEI hoặc là write CERT.
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongnq01 Ngày trước mình có dùng qua LG Optimus G và LG G2 đều là xách tay HQ. Hồi đó mình nhớ là check imei nó hiện ra như kiểu không có thông tin hay là gì đó.
Hồi đó em cũng search trên mạng thì có một số thông tin kiểu như thế này nên cũng yên tâm: http://genk.vn/mobile/tu-van-chon-mua-dien-thoai-han-quoc-nhung-dieu-can-chu-y-20121128112216489.chn

Có bác nào rành về chuyện imei các điện thoại xách tay kiểu này không?
@cuongnq01 Mà Ipad thì check sao bác ơi. E đang dính con ko check được
@cuongnq01 Máy blacklist khi restore vẫn active đuoẹc à bạn.
Xếp đầu bảng vẫn là iPhone cũ thôi 😁
@Nokfev ệ ko thich iphone
6 pluc
mình thích 1520 nhất, màn hình đẹp cấu hình cao. chụp hình tuyệt vời. Nhưng chỉ có đều người bán ít quá
A6_YoonA
TÍCH CỰC
9 năm
@nguoimientay67 vì đơn giản người mua thường thì dùng mãi ếu hỏng hoặc đơn giản hơn thì nó chụp ảnh đẹp nen người ta nuôi rồi :v
@nguoimientay67 Vì họ còn đang xài mà, lấy đâu mà bán lại 😁
noruta
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng 1520 và mình thấy nó là chiếc đáng mua nhất so với giá hiện nay :p
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@noruta đáng giá ra sao bác? định chuyển qua e nó mà cứ ngại windowsphone...chả biết sao...hỏi người từng sài cho chắc ăn...😁..thank bac..
@noruta Cũng đang dùng 1202 theo đánh giá thì nó vẫn là dt đáng mua nhất hiện nay.
Mấy anh hàng nhật thì qua tay bọn TQ thì chắc chắn là hàng dựng, iphone thì siêu dựng. AE mua cũ thì cứ chính hãng nguyên tem mà mua.
daikimgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noruta Tui cũng đang tính mua he he
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
@peterpan80 mình dùng 1520, và note n8000, rồi kết luận là wp ít phần mềm hơn, nhưng mượt, pin trâu, mà hình hơi to chút nhưng ảnh ọt tương đối, lên wp 10 chắc ok hơn
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@dang_trong ít phần mềm nhưng chắc mấy phần mềm mình cần thì cũng có free phải ko bác? sài bình thường thôi, ko vọc vạch j.... để tìm cơ hội trải nghiệm thử xem sao... thank bác nhìu nhé...
ip 5s là lựa chọn đầu tiên của mk.lí do vì n đc hỗ trợ rất tốt từ apple.
@Gấu trúc 95 và nó vẫn đang được sản xuất
@Gấu trúc 95 Ôi chà.nhưng h cầm cái đt màn 4 inh .chắc mình ngán quá
@nguyenquanghung91 tay mk nhỏ.nên cầm máy 4' là vừa rùi bạn ạ.mk k chơi game gì.hiện tại vẫn sài 4s nè.hi
Đúng là iphone đáng mua số 1 , tiếp theo là ..... Iphone cũ hơn nữa
@tranquan1988 bạn nói đúng gê
blackwolfak
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquan1988 iPHONE LÀ THỨ ĐẦU TIÊN MÌNH GẠT KHỎI DANH SÁCH NÊN MUA.
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu bây giờ có tiền e sẽ mua xách tay note4, cấu hình đủ dùng ít nhất 2 năm nữa 😁
Mình thích Lumia 1020, Lumia 1520, iphone 5s, Xperia Z2, Galaxy Note3, LG G2, HTC One M7 và M8...
boyduongo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cả vũ trụ Sao bạn thích nhiều vậy?
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
@cả vũ trụ thích sony nhưng xài SS chính hãng thấy support tốt hơn sony nên dù máy ss ko ngon như sony vẫn xài

bà chị đang cần thanh lý ss note 3 để đổi sang ss s5
Dòng Sony đáng mua ở giá xách tay 😁 Đến Samsung --> HTC --> LG :D
LG thấy ngon nhất đó . Cấu hình cao, mượt giá rẻ hơn SS. Nếu mua HQ thì ko up rom cook được thôi.
Iphone giờ chỉ ip 5,5s giá ngất ngưởng màn hình nhỏ. Nếu đem đặt cạnh android giống đồ chơi 😁
@hieupy89 Nhầm nhé bạn
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@hieupy89 Ai bảo mua máy HQ thì ko uprom cook dc thế:oops:. Biết thì nói ko biết thì im ng ta đọc được cười cho đấy:D
@vhtn8381 rom CM hay rom cook từ rom gốc? rom cook từ rom gốc chẳng qua rom gốc được custom thôi.
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@hieupy89 thik thì có cm, aokp, paranoidandroi,.v.v... thik gì có nấy, chỉ cần chịu khó tìm, ko có gì là ko có. Trừ những cái máy thuần việt, ví dụ nhu các loại android của FPT hay viettel gì đó đại loại( của VN) thuộc dạng vô danh tiểu tốt thì mới ko có, chỉ dc hỗ trợ từ các Dev Việt Nam thôi
Mình sài 5s đc 1 năm, cầm vừa tay, lướt web nghe nhạc rất đã 😁 1 tay dùng đủ việc, vì không thích chơi game hay coi phim nên 5s là đủ dùng
@nguyenkhanhlong Mình xài con 5 mà vẫn thấy vi vu !

2012 đến h vẫn hoành ! Kaka

Cầm chắc, mát tay, thao tác chuẩn, sạc nhanh, pin ok, game CoC mượt mà

PS : lắm đứa đòi mua 😃
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
Không thấy 1 e SS nào :eek::eek:
probalt
TÍCH CỰC
9 năm
@boyoctober 😁 Tinh tế là thế mà bạn :eek: Galaxy S5 Au, Galaxy J đã và đang tạo cơn sốt hàng xách tay mà chẳng thấy nhắc :p
@probalt Bạn thấy tốt thì bạn đề cử vào, chia sẻ kinh nghiệm, giá máy cũ, đâu ai cấm, mình chưa xài thì mình không nhắc, chỉ trích nhau được nhiu tiền?
@boyoctober Bạn nên nhớ đa số mod và mem ở đây là fan táo nhé ;)
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
theo mình mua máy cũ thì nên: 1 Iphone chủ yếu thì nên để ý kiếm tra thôi, 2 lumia: đơn giản vì giá thành rẻ khá rẻ luôn mà đc cái chất lượng nhưng khuyến khích các bác nên mua từ đời 7xx trở lên chứ mua hàng dưới ì ạch lắm. 3 samsung: nên mua vì phần cứng và phần mềm đấy là với dòng S còn dòng khác mình ko rõ.
mình thấy 3 hãng đó là ngon vì chất lượng phần cứng tốt, hết. đấy là đánh giá cá nhân vì mình đã từng dùng qua nên nói vậy 😁
mrmistake
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xperia Z2, nhưng giờ kiếm hàng chuẩn không nổi, sợ mấy anh thương gia hàng dựng lắm.
Z2 chính hãng vẫn cứ 13 củ @@
@mrmistake Qua Z3 luôn đi bạn, Z2 còn xài gì nữa (nếu bây giờ bắt đầu mua thì không nên, máy lỗi thời rồi)

Ghi chú: mình đang xài Nokia 730 ^^
mrmistake
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangrc Căn bản là không ưa cái dáng mỏng mỏng tròn tròn của z3 lắm, thích dáng của z2 hơn nên mới định tìm.
P/s: cũng đang dùng passport vào comment chơi thôi
ultimatevn
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc Lỗi thời chỗ nào thế bạn
@mrmistake có 11 củ thôi bác nha.!
DNAK47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangvietktct Vẫn đang đợi em nó hạ tiếp mà chờ lâu quá :eek:
Z3 -> HTC m8?
tanvm001
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG Optimus G , Gpro 2. Gpro2 xài sướng nhất. giá tầm trung mà cấu hình cao cấp
livescore112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thik ip5s or mấy con xách tay hàng nôik địa nhue nhật hay hàn ấy.máy ngon,cấu hình khủng mà giá mềm
IPhone 5s 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019