[Hỏi Tinh tế] Loa nghe nhạc tốt tầm 2 triệu dành cho máy tính?

TDNC
9/8/2012 6:46Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạ thật, nghe nhạc mà toàn kêu loa 5. để làm rì nhỉ ? Nhạc trong phim à ? 😁 Hihihihi
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc tới trang này choáng thiệt cũng tính mua 1 bộ về nhà gắn thay cho cặp microlab cùi ở nhà mà đọc HOA cả mắt.. ---> tóm lại hok biết chọn e nào luôn,cả 1 rừng tư vấn 😁
sonkonica
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác chú ý, nghe nhạc thì phải là 2.1 hoặc 2.0 các bác ơi. Tuỳ theo sở thích có thể chọn dàn used như kenwwod hay aiwa, sony gì cũng dc hoặc 2.1 mới. Xem phim hd thì mới là 5.1 hay 7.1. Bên tinhte không chuyên về thiết bị âm thanh, qua tư vấn bên hdvietnam
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên SV House mấy hôm trước thông báo khuyến mãi Altec Lansing VS 2721 vào 16/8 giá 1tr110k, đến chiều tối hôm nay lại tăng lên 1tr6. Cty lớn mà làm ăn chán quá !!!
dont_by_cry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có đk.Bạn cố lấy con này này.Với dàn 5.1 này.Có điều khiển.nghe nhạc một từ để nói thôi : không phải nghĩ.âm thanh 5.1 dạng vòm lập thể.Mình đang sài con này.chất lừ.có thời gian kiếm thêm vài bản nhạc Flac hoặc Wave.( định dạng ).nghe thì thôi rồi.với cả con này mà sem phim HD thì có dc cái màn máy rộng thì không khác gì ngoài rạp.Tôi tin mua nó rồi bạn sẽ không phải hối hận đâu.hì hì.góp chút cho bác.minh cũng khoái món loa với tai nghe lắm.theo mình thì Sony thì dành cho dạng rạp hát tại gia.còn Microlab thì chuyên dành cho PC.còn các dòng khác từng nghe.nhưng không khoái lắm.
http://pico.vn/loa-microlab-fc730-5-1-san-pham-5216.html
Nếu bạn dùng máy tính có sound rời là creative thì dùng loa Creative, còn nếu sound onboard thì dùng loa Sony hay altecLansing(nếu bạn sành nghe nhạc), còn nếu bạn muốn nghe to và không phải kén nghe thì mua mấy cái Nansin hay soundmax đánh cho to
Tầm tiền 2tr, sao các bạn cứ lăn tăn về loa nghe nhạc cho máy tính nhỉ? Có bộ loa nào tầm tiền đó mà so sánh đc với chất lượng âm thanh của 1 bộ dàn âm thanh Nhật cũ như Kenwood, hoặc Aiwa hoặc Pioneer nhỉ? Suy nghĩ làm gì, ra hàng bán điện tử dinh về 1 em, giá thì cực lỳ hợp lý
@lang_tu_8xxx Em đồng ý với ý kiến của bác, cứ làm quả Pioneer mỗi Loa 3 way đánh phê
tầm 2 triệu thì loa nghe bình thường thôi, phân vân gì cho mêt.. tầm 5 triệu thì mới cần phân vân vì khúc này hay dở nghe rất rõ... aego m2.1 là số 1 thế giới nghe nhạc máy tinh hiện nay, 5.7t
mình đang dùng con Microlab 4.1, hồi ấy mua đợt xả hàng bên Trần Anh là 700k (món duy nhất của TA rẻ hơn mấy chỗ khác), hiện tại nghe khá tốt, trông hơi cục tí
ngocb2
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ microlab mà mua, giá cả có từ thấp lên cao, tiền nào của đấy. Ngon + Bổ + Rẻ.
tầm tiền đấy cứ chon bộ JBL 2.1 la ok nhất
tienduc4m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì vẫn thấy dàn mini Nhật của mình là ngon nhất! 😃
Âm thanh tách bạch rõ ràng hơn loa vi tính
http://www.5giay.vn/17-dien-dien-tu/1660370-ban-dan-mini-noi-dia-nhat.html
Ko ai trả lời giùm mình cái loa 2 thằng người ở hình của chủ topic là loa gì ah ??? Đang muốn mua 1 cặp loa ngộ nghĩnh như thế về để cho vui .... 😁
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này bác : Loa Microlab Subwoofer FC550 - 2.1 w/Remote Control + Ampli

Giá 1,899,000 VNĐ 😁
Loa 2tr thì ổn nhất là mua dàn mini, nếu ngại bất tiện thì cứ làm cặp Microlab Solo 1 hoặc cố vài trăm làm cặp Solo 5 là ổn, tầm giá này Creative, Logitec, Edifier với Altec Lansing nói thực chỉ được cái mã, p/p không bằng Microlab được.
thôi làm quả creative a200 500k thôi =))
làm 1 cặp loa arirang là men nhất😁 vừa nge nhạc trên máy tính vừa buồn buồn lên mạng hát karaoke kiếm cái amply xịn tí là chuẩn tầm 5 chai mua ngay kẻo muộn:D
binha
ĐẠI BÀNG
12 năm
SSII 2nd đi bro ;)
em cũng đang có dự định lên bộ loa nghe thay thế cho cái loa thailand nghe nó cùi quá mà cũng đang chưa biết chọn loại nào, ngồi đọc hết 21 trang thì thấy có nhiều bác nói đến dòng loa mini nội địa của nhật nhưng không biết tầm giá 2tr thì liệu đem về nghe có được 1-2 năm không chất lượng thế nào ạ và mua thì liệu có hay bị thuốc không ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019