[Hỏi Tinh Tế] Máy tính xách tay nào cho sinh viên, giá dưới 11 triệu?

levuongthinh
19/2/2011 16:39Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
kinh thật trong 1 ngày top này dài 18 trang mà chắc bạn chủ top cũng đang hoang mang ko biết nên nghe theo ai @@
theo em nghĩ ý tưởng hay nhưng ko có định hướng thé này ko thực tế lắm @@
hehe với 11tr coi bộ cũng khó mà cũng dễ nhỉ !
Mình giới thiệu bạn nè
SamSung R429
CPU : Core i3 330 (2.13Ghz ,3M)
Ram: 2GB
HDD : 320 GB
VGA : Card rơi 512MB GF 310M
Display: 14'1 inches
DVD r+w ,BT,
wifi chuẩn N
giá nhỉnh chút 10tr150 +VAT
Đc cái card đồ họa rời nếu bạn mún chơi game ! sản phẩm đag được bán tai Siêu Thị Laptop Gia Huy 458 Nguyễn THị Minh KHai
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
s

Không nên lấy macbook em nó cần chăm sóc nhiều quá . Mình dùng sony 2 năm dùng hardcore hầu như không có vấn đề còn macbook mới lấy 6 tháng cái sạc chả dùng mấy đã hỏng máy cũng chỉ ok . Mình mua tại mĩ chất lượng chắc được kiểm định ?
thấy các bác cứ phàn nàn HP nhỉ 😁 em dùng con Probook 4410s đc 2 năm rồi mà vẫn ngon, kô hề thấy xuất hiện lỗi phần cứng nè :D chỉ có là cục pin nó trai quá rồi giờ còn xài đc có 2h 😔 game thì 1h
máy bền hay không cũng tại người xài bạn à. ASUS là sự lựa chọn tốt, nếu muốn bền hơn nên chọn DELL. còn sony và lenovo có bền thật đấy nhưng cấu hình không ngon
Mình đã xài qua mấy đời MTXT rồi nên có ý kiến : nếu bạn là sinh viên công nghệ thì nên xài Lenovo.
1 - thao tác nhiều bàn phím lenovo rất tiện và chắc chắn.
2 - Thường phần cứng ít lỗi.
3 - Máy tỏa nhiệt tốt
4 - Hình như pin cũng lâu chai hơn mấy loại khác.

Xin hết.
general
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hì, Lenovo ko ít lỗi như bạn nghĩ đâu. Mình dùng con Y410 lỗi ùm tùm beng. Màn hình, bàn phím, DVD Rom... Còn nếu quyết Lenovo thì nên chọn dòn thinkpad, dù sao nó vẫn còn ít chất IBM
trước giờ mình đã xài 3000 N100, T43 và x200 xài 3 -4 năm mà chưa thấy gì, còn mấy dòng sau này cũng có thể như bạn nói...

Dell thì đã xài vostro 1310 cũng rất good.

Còn HP thì mấy đứa bạn..người nhà xài.. thường 1 năm hay xui thì 6 tháng là chết màng hình, âm thanh, pin và hay màng hình xanh.
mrsaurieng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này dc nè!
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.
abu_1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thật là đọc xong em cũng chả bít mua loại nào nữa 😔
tôi cũng là sinh viên nên cũng hiểu là máy tính xách tay đối với mình là tài sản lớn đối với mình, lại là của bố mẹ cho nên khi chọn mua rất là đắn đo chọn máy nào, mua máy nào. Theo bản thân mình thì mình nghĩ các bạn sinh viên nên chú ý tới hiệu năng làm việc, chất lượng sản phẩm( vì hầu hết các bạn sv đều hạn hẹp về tài chính). Còn vấn đề mẫu mã chỉ nên xem xét khi các bạn đã dư dả tài chính. Vì mỗi người cũng chỉ sử dụng 1-2 loại mtxt nên rất khó để khuyên bạn mua máy hãng nào phù hợp. Quan trọng vẫn là ở các bạn, nên tìm hiểu trước khi mua, vừa là để tìm hiểu lại có thêm kiến thức. Sau này bạn bè có nhờ giúp mua máy mình giúp được cũng thấy vui. Những máy tầm ấy thì mình có một số link tham khảo giúp các bạn hình dung được, còn về giá thì các bạn tham khảo thêm trên internet vì là sinh viên mà
MSI X340(1351)Black Ultra Slim, Ultra light, Stylish
http://maihoang.com.vn/ProductDetail.aspx?cate=376&tuto=7170
Mình lại có suy nghĩ chủ quan khác với mọi người ở trên như thế này : bạn đã đặt câu hỏi nhờ tư vấn mua laptop, có nghĩa là bạn không thuộc 2 loại sau đây : sinh viên CNTT (rất rành, khỏi phải đi hỏi) và dân đồ họa (cần cấu hình mạnh, sẽ đặt ra yêu cầu cụ thể).
Với số còn lại, mình tự hỏi: nhu cầu chính của sinh viên là gì? Đã từng trải qua thời gian SV, mình biết, chủ yếu các bạn sử dụng máy tính để soạn thảo văn bản, chuẩn bị slide, chat chit, nghe nhạc, xem film và ... chơi game online và offline. Trừ nhu cầu chơi game ra (đòi hỏi cấu hình cao và thật cao để đáp ứng những game mới ra), với những nhu cầu văn phòng đơn giản còn lại, cái giá 11tr là quá cao. Với nhu cầu như thế, bạn cần gì phải core i3, i5, hay core2duo làm gì cho phí và tốn tiền. Chỉ cần 1 laptop chạy chip celeron, ram 1-2G là quá đủ, không nói là thừa. Thậm chí, sinh viên cũng không có nhu cầu mang vác máy tính đi nhiều (giờ các trường đều có máy tính trong giảng đường để chạy slide) nên thậm chí có thể mua desktop cho tiết kiệm. Bạn bè mình từ các tỉnh lên HN trọ học hồi trước đều nhờ mình tìm linh kiện lắp cho những case máy tính giá chỉ 2-3tr, như vậy là quá đủ cho 4 năm ĐH của các bạn rồi. Đến sau này tốt nghiệp đi làm rồi thì các bạn sẽ hoặc là được trang bị laptop riêng, hoặc là có máy desktop riêng ở cơ quan, vậy nên nhu cầu đến 1 máy tính cấu hình cao ở nhà lại càng trở nên thừa thãi. Và hơn nữa, khi đó đi làm, có điều kiện rồi, bạn có thể tự đổi cái máy cùi đã theo bạn 4 năm được mà không cần phải nhờ đến bố mẹ bạn nữa.
Đôi điều trao đổi như vậy, âu cũng là góp thêm 1 tiếng nói khác với mọi người để các bạn sinh viên tham khảo, tránh lãng phí vô ích tiền của bố mẹ.
Badi King
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote 1 phieu cho axus nếu bạn thích cấu hình tốt hơn là thời trang
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
bạn nào mua mình tặng 1 cái để chơi, giá rẻ 10.999k
lăng xê, quảng cáo ah?
kinhvan69
TÍCH CỰC
13 năm
bản thân đang dùng lenovo do công ty cấp nên vote cho lenovo, E43, chip core duo T4300, 2.1
ram 2gb
là phiên bản option nên có nhiều cái có thể lựa chọn bỏ wa đc như webcam, bluetooth

cái hài lòng chính là pin, win 7 pin hơn 3 tiếng. rất chuẩn
thang7191
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote 1 phiếu cho ASUS k42JE VX089. Bàn phím rất ngon, máy mát, hình thức hoa văn nâu chìm khá bắt mắt. 😁.
Giá mấy cậu có VAT chưa không thôi đội lên 13tr - vote cho em CQ42-223ax 10.5tr (VAT) - xem phim HD vô tư vì có cổng HDMI/card ATI.
kezoro
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote 1 vé cho asus sài rất tốt, mát cực kì, giá rẻ + bền + đẹp + cấu hình mạnh + bảo hành 2 năm ==>chỉ có thể là asus.
Mình Khuyện bạn nên mua asus mà sài...giá phù hợp

LAPTOP ASUS A42JE VX328
Nhà sản xuất: ASUS
Thời gian bảo hành : 24 THÁNG
Giá: 11.690.000 VNĐ

Tại Hoanlongcomputer

CPU Core i3-350M

TỐC ĐỘ CHIP 2.26Ghz_3Mb

Ổ CỨNG(HDD) 320Gb

RAM 2Gb

CARD MÀN HÌNH(VGA) ATI hd5470 512Mb

MÀN HÌNH (DISPLAY) 14” HD LED

WEIGHT/HEIGHT 2.2 Kg 6 Cell

MODEM/NIC 56K 100/1000

DVD-WL DVDRW/ WC/WL/BT

HỆ ĐIỀU HÀNH TÙY CHỌN

BẢO HÀNH 24 Tháng

GIÁ ĐÃ BAO GỒM VAT
Asus giả cả rất hợp lý cho mọi người, máy chạy ổn định, hỗ trợ kỹ thuật tốt
ASUS đi bạn, thiết kế tốt, xài bền, lại bảo hành 2 năm (xài 1 năm là thấy con laptop tàn rồi, bảo hành năm thứ 2 cực kì giá trị)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019