[Hỏi Tinh Tế] Mời chia sẻ gói cước 3G đang sử dụng, tặng tai nghe điện thoại

sonlazio
26/4/2015 10:22Phản hồi: 2.123
[Hỏi Tinh Tế] Mời chia sẻ gói cước 3G đang sử dụng, tặng tai nghe điện thoại
Vãi cả gói CƯỚP đang dùng 😁 :D :D
2.123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi cả gói CƯỚP đang dùng 😁 :D :D
@tuansiro NGta ghi đúng rồi đó, Cước 3G hiện nay trừ vô tội vạ như ăn cướp
@tuansiro Mod tinh tế suốt ngày viết sai chính tả 😆
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Mình mỗi ngày lướt web thôi mà hết cả 1 gb nên phải đăng ký gói 5k/1gb/1 ngày.
-Vina thì tốc độ mạnh nhưng hết 1gb ko thông báo và sẽ trừ hết tiền còn lại hơi chán. và vina tính khá chán khi tính đến mốc 12 giờ đêm là trừ hết dung lượng, còn mobi tính đúng 24 giờ từ khi bạn đăng kí .
-Mobi thì tốc độ yếu hơn vina nhưng thấy trừ dung lượng chậm và chính xác hơn vina, có thể kiểm tra dung lượng bằng mã *101# nhanh hơn vina phải nhắn tin.
@wtf9999 Vina có thể dùng mã *110*0# ạ
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wtf9999 viettel cũng thế thôi bác. Được cái có thông báo khi dùng hết lưu lượng đăng kí, nhưng thông báo lúc nào thì lại là chuyện khác. Như mình nhé, dùng hết rồi, nó trừ sạch tiền gốc cũng ko có thông báo. Đk ứng tiền (vì lúc đó cần gấp) để load nốt, ko load được trang, ấn load lại thì hết tiền. Tối muộn thì có tin nhắn thông báo :l tức đâu cho hết nữa. :mad:
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wtf9999 Vina bạn thử *111# cũng khá ok
@wtf9999 Mình dùng internet speed meter lite để kiểm soát dung lượng dùng và tắt kết nối mạng trước khi đi ngủ nhưng cũng hay quyên
BIS Mobifone, 50,000/1 tháng đủ dùng cho công việc hàng ngày là check khoảng 30 cái email và load file đính kèm, mặc dù nhiều lúc hơi lag chút do hết dung lượng cao.
Nhiều lúc mất mạng vẫn phát wifi cho cả phòng khoảng 5 người dùng.
Với em thế là đủ
@NTN-BEARINGS Em cũng đang dùng BIS ,cơ mà không dám phát Wifi vì sợ bị trừ tiền trong TK.
Những ai có nhu cầu dùng nhiều thì gói 200k 3GB hiện tại là quá thấp. Xưa mình nhớ có 3G không giới hạn dung lượng và tốc độ, giá 500k thì phải mà giờ hết rồi 😔
Tháng nào mình cũng phải mua 2 lần 3GB, ước gì có gói 5GB hay 10GB xài cho thoải mái :(

Xưa cũng tính dùng gói ngày, mỗi ngày 5k dc 1GB cho rẻ, nhưng mà mất công vác theo cục phát WiFi di động nên lười quá :(
@sonlazio chủ thớt không cần mơ nữa. giờ có gói 5GB /1 THÁNG . 500K/1năm của vinaphone dùng với sim EZ đấy, bác check xem có phù hợp không
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio Em thấy vina có nhiều gói giá cũng tốt lắm ạ. Chẳng hạn như D70-6GB, d120-12GB. Đặc biệt có gói d250/6 tháng, mỗi tháng 3GB. Hay d500/12 tháng, mỗi tháng 4GB. Cả 2 gói trên đều miễn phí data vượt gói ( đỡ trừ tiền oan nhưng tốc độ rùa bò :( ).
p/s: Dùng vs thuê bao ezCom trả trc.
@sonlazio Bác đâu cần ước e đang xài mobiphone một tháng 70k có 7G nó còn hai gói nữa 90k 9G.120k 12G xài cũng dc mà
cancel1909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio Đầu tháng 4 mình có ghé viettel đăng ký sim 3G, và nhân viên tư vấn gói cước 90 nghìn 7,2 GB/ 1 tháng - tốc độ cao nhé. Đang dùng rất ok.
Gói 5k/ ngày của mobi. Cơ mà lúc quên thì nó tự động gia hạn.
_miley_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fall1ng Chuẩn luôn, vừa nhanh lại ổn định. Sóng khoẻ nữa. Không thích thì huỷ lúc nào cũng được. Nói chung về dịch vụ và chất lượng thì Mobifone luôn đi đầu.

Gửi từ cái bao tải
Em dùng Mimax sinh viên 50k/tháng. Có ông chú làm ở Viettel ưu đãi cho nên tốc độ khi nào cũng trên 7 Mbs, tháng dùng tầm 50 Gigabite. Ko hư cấu 😃
@NguyenHung75 Nhân j ko hiểu. Rõ hơn đi ạ !
@Ngọa Long @ Hihi. Nói có ông chú là nói đùa thui. Chứ em đk Mimax rồi dùng thủ thuật thay đổi 2-3G. lúc tk phát nào được phát ấy. Giờ bị fix rồi. Cơ mà tích cực làm có khi tốc độ gần cả 16Mbs (em dùng speedtest đo lại). Nói chung về khoản 3G em ko thiếu thốn về tốc độ. 😃
@thaolq1 Ấy za . đúng là khó tin cơ mà là sự thật đó. Bạn nghe đến thủ thuật 3-2-3 chưa. ?
prosun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhkhanh95 Bạn này có ông chú làm ở Viettel này 😁
Mình hầu như không dùng 3G, toàn dùng wifi. Ra đường bật dò wifi, đoán tầm 5 pass là cũng có cái đúng
Mình dùng gói BMIU của mobi thôi, 200k/3Gb/tháng
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cyanogen12 Đến tháng thứ 2 bạn huỷ trước khi hết hạn. Rồi làm lại 2 tháng nữa, và lam hoài .....
@Cyanogen12 Em cũng dùng BMIU 😁
@vinhcao7 Mình cũng có nghe nói vậy, mà chưa thử, nhất là việc bận rộn khiến mình không để ý được tới cái ngày hết giạn gia hạn nên thấy phiền quá chưa thử như thế bao giờ
@ntquyet9x ở Hanoi thì 3G mobi khi hét tốc độ cao khá tốt, vì xài nhiều vina hơn, ở Saigon thì ngược lại khi hết tốc độ cao vì tốc độ vina khá hơn do nhiều người xài mobi hơn. Viettel thì chỉ được cái sóng khỏe ở trên rừng dưới biển, còn hết dung lượng là tệ nhất trong 3 thằng, còn thêm khoản trừ dung lượng nhập nhằng và chiêu gián đoạn kết nối để tránh coi film..nên chơi game rất hay disconnect. Vì mình xài mobi nên đang phân vân có nên kiếm sim Bùm hay ezCom tích hợp của vina để xài thêm máy cho tiện không nữa, nhiều người bị gắn chặt vào dịch vụ 3g do đã dùng lâu 1 số đth nào đó rồi.
Lâu lâu có đi xa thì đăng ký D5 (5k/ngày) của Mobifone dùng tẹt 1 ngày để gọi Grab 😆
@mrsugarvn gói đấy của bác dùng hết trong 1 ngày hay 24h thế ??

qua 12h đêm có xóa sạch ko 😁
@giampaolo9999 Sướng cái là 24h kể từ lúc bác đăng ký. Nên em xài đủ luôn cho ngày đi và về 😃
Dùng theo ngày,vì ít sd 3g mà có dùng nhiều sd gói theo ngày 1G/5000 đ/ngày thì 1 tháng=30 ngày 150k/30G vẫn rẻ chán
kenzoxd107
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang xài gói MiMax 600mb của Viettel, cước hàng tháng 70k, dung lượng vừa đủ để lướt web và check email 😁
baomaynem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenzoxd107 Gói này xài opera mới đủ
@kenzoxd107 Em cũng y như bác, 70k/tháng là quất thoãi mái cho lướt web luôn
duongpt3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenzoxd107 Mình dùng iPad, Viettel có gói D70 chỉ với 70k/tháng có 5Gb sử dụng là đủ nhu cầu. Cùng giá tiền so với mimax nhưng số Mb lưu lượng tốc độ cao nhiều gần gấp 8 lần.
Có điều sau khi hết 5Gb là sẽ bị tính phí chứ ko miễn phí như mimax nên dùng phải cẩn thận ko quá 5Gb là mệt 😃
p/s: Chỉ áp dụng cho sim DCOM
gói fast connect data 30 của mobi 30000 vnd 1gb8 gắn trong con lenovo a60 độ pin phát wifi 1 ngày
D1 của vinaphone. 5k được 1Gb cơ mà mất công đăng ký lại mỗi ngày 😁
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhcongwap Còn hơn Vịt teo, quên cái nó tự động gia hạn thì vỡ cmn mồm bác ạ :D
Em dùng mimax là tiết kiệm nhất
binhbun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng gói cước theo ngày. Mỗi ngày 5.000. 😁
kid_286
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haha. H wifi đầy đường rồi, em chỉ dùng MT5 5k/ 1GB/ 24h của Viettel khi cần thôi. Và thường thì phát wifi từ điện thoại để xài cho laptop. Giá viettel có gói 2k 200MB thì hay :'(
Làm cái sim sv lậu đăng ký Mimax xài tạm 50k/1tháng 1,5Gb tốc độ cao
crystal_90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tinhnghiagiangho Làm gì mà tận 1.5G dung lượng cao hả bác, e tưởng co 600 M thui chứ
@crystal_90 Gói ưu đãi cho sim sinh viên là được 1.5Gb tốc độ cao đó
@tinhnghiagiangho Gói ưu đãi sinh viên của mạng nào thế bác?
@haopeopt1990 Việt teo ợ. E đăng ký lậu hết 200k
PhamLongQuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
em chỉ dùng wifi, ko dùng 3G vì ko thể tiết kiệm nổi, trọn gói thì hết dung lượng cao thì quá chán ...
putinsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác Sơn dùng từ "gói C ƯỚP" là quá chuẩn...kaka...đắt như ăn cờ ướp!! :v
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài sim bùm của TGDĐ. Tốc độ ổn. Mỗi tháng chỉ cần mua thêm gói cước X19 là được 600MB + 350MB chỉ tốn 19k 1 tháng thôi, không nhiều nhưng chủ yếu vẫn xài wifi là chính, ra đường mới xài tới 3G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019