[Hỏi Tinh Tế] Mua ổ cứng di động để lưu trữ phim HD

levuongthinh
6/11/2011 1:6Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chủ thớt nên xác định rõ nhu cầu, chỉ lưu trữ HD và mang đi mang lại copy đc thì mua ổ 3.5inch cho rẻ, còn phục vụ thêm cả công việc thì mới cần 2.5inch nhỏ gọn đẹp. Theo mình cứ Western, Samsung, Toshiba usb 3.0, 3.5inch mà mua. Lưu ý ko mua của Seagate, rất hay bị đứt kết nối bất ngờ
Mua ổ 3.5' gắn trong WD 2Tb Caviar Green 2tr và thêm cái box Buffalo ~100k là thành ổ gắn ngoài 😁
Ổ cứng bây giờ to mà rẻ thật. Đi mua cũng không phải nghĩ ngợi nhiều như mấy năm trước.
caphesua46
ĐẠI BÀNG
12 năm
lưu được bao nhiêu phim mà mua trời.
Cạch mặt seagate nhé
, đến bảo hành toàn cầu mới bỏ vn rồi
ngdbruce
ĐẠI BÀNG
12 năm
em muốn mua con giống trong hình mà giá tốt, các bác biết chỗ nào bán không?
Vote mua HDD 3,5inch 2Tb cắm qua dock usb box hoặc cắm thẳng sata vào HD playẻr nếu support! m đang dùng cách này cho e Tvix Slim ở nhà!
bạn có thể qua HDzone mua HDD đã chép sẵn ổ fullfilm! (giá sẽ đắt hơn mua ổ trắng)
akai_1608
ĐẠI BÀNG
12 năm
WD ở VN chế độ bh tốt phết. Hồi mình mua con WD passport đc gần 1 năm, sắp hết hạn bh rồi mà 1 lần sút e ý từ trên cầu thang xuống 😁 Xong đem đi bh, nvien bh đổi cho luôn 1 cái mới ngay lập tức, ko hỏi nhiều...kaka
Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài ổ Seagate 1.5Tb USB 3.0 mua trên Amazon chỉ có 115$. Cái hay là bảo hành toàn cầu + cái đuôi có thể tháo ra và cắm vào bất kỳ ổ HDD 2.5 nào khác cũng chạy được. Ko như ổ WD là fix nguyên cục. Kiểu dáng ko đẹ nhưng tốc đọ đọc ghi ko thua gì SSD.

Nếu nhu cầu lưu trữ cao thì mình thấy HDD internal là tiện nhất. 3Tb chỉ có 150 - 180$ thui.
HDD 3,5 inch có phải là kích cỡ ổ cứng cho desktop à các bác?
Đúng rồi. Cái này cần nguồn bên ngoài. Còn dòng 2.5 inch thì chỉ cần USB là được.
nên mua cổng 3.0, vì 3.0 vẫn hỗ trợ cấm vào thiết bị 2.0, hay lỡ sau này bạn mua lap có hỗ trợ cổng 3.0 thì khi copy hay xóa dữ liệu nó cũng chạy nhanh hơn 😁
còn dung lượng bao nhiêu, đẹp xấu thế nào thì tùy ý thích với túi tiền của bạn thui :p
tamguitare
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng để chứa phim HD thì dùng 2.5" cho nó tiện, đi đâu không phải mang theo cục Adapter.
cái này HDviet có 1 bài nói về 3 hãng WD, seagate, và Hitachi.
http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen-tai/220719-danh-gia-tong-hop-o-cung-3tb-hitachi-seagate-va-western-digital.html
vote 1 phiếu cho seagate.....
đã xem phim HD thì cần dung lượng cao không nên dùng ổ cứng gắn ngoài 2.5inch vì thiếu ổn định nếu muốn di động thì dùng ổ 3,5inch + box cho rẻ..
làm con samsung 320 gb giá có 1 tr 5 kìa bác, nhỏ gọn mà đẹp nữa.
Bác chủ topic sac định là dùng ổ cứng chứa phimhd để xem phim bằng hdP hay pc như vậy sẽ dễ tư vấn hơn
đánh dấu phát, cũng đang quan tâm 😁
huanquach
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện giờ mua HDD là ko kinh tế, do Thái Lan đang bị ngập lụt, nên gía HDD đang lên rất cao (do factory cua hãng WD nằm tại Thái). Theo mình bạn nên chờ 1 thời gian nữa hãy mua. Thân!
TrựcZa
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng đang định làm em này ko biết ý kiến các Bác có dc ko ợ.... http://www.western.com.vn/viewproduct/1311_hdd-western-digital-elements-2-tb.htm

WD Elements Desktop 2 Tb Hard Drives: HDD cắm ngoài 3.5"; Dung lượng 2000 Gb; Giao tiếp chuẩn usb 2.0 - 480 Mb/s (Max); Thích hợp cho Windows® 7/Vista®/XP/Mac® OS X Tiger® or Leopard®.
Bảo hành: 36 tháng
Tình trạng: Còn hàng
Đơn giá: 2,850,000
Thông tin chi tiết sản phẩm WD Elements Desktop 2 TB Hard Drives:

Performance Specifications
Rotational Speed 7,200 RPM (nominal)

Seek Times
Read Seek Time 8.9 ms

Serial Transfer Rate
USB 2.0
Serial Bus Transfer Rate (USB 2.0) 480 Mb/s (Max)

Physical Specifications
Capacity 2 TB
Interface USB 2.0

Physical Dimensions
English
Height 1.42 Inches
Depth 7.01 Inches
Width 4.59 Inches
Weight 2.24 Pounds

Metric
Height 36.14 mm
Depth 179 mm
Width 116.58 mm
Weight 1.02 kg

Environmental Specifications
Temperature (English)
Operating 41° F to 95° F
Non-operating -4° F to 149° F

Temperature (Metric)
Operating 5° C to 35° C
Non-operating -20° C to 65° C

Electrical Specifications
Current Requirements
Power Dissipation
AC Input Voltage 100-240 VAC
AC Input Frequency 50-60 Hz
phat277
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này cũng đc đấy, con này cũng đc này bác, mua thêm cái HDD reader nữa là ok ;))
http://www.western.com.vn/viewproduct/1318_hdd-wd-2tb-caviar-green-wd20ears-sata-2.htm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019